๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:52:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความแม่นยำของ Eclipse Ultra II ต่างจากEclipse pro II มากมั้ยครับ  (อ่าน 1571 ครั้ง)
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 03:01:58 PM »

ความแม่นยำของ Eclipse Ultra II ต่างจากEclipse pro II มากมั้ยครับ ได้ลอง Eclipse pro II แล้ว แต่ยังไม่ได้มีโอกาสลอง Eclipse Ultra II ได้ป 3มาว่าจะเอา Ultra II แต่ก็ยังลังเลอยู่ ทั้งความแม่นยำ การคัดปลอก ป้อนลูก ไว้ใจได้แค่ไหนครับ ไหว้  ไหว้ ไหว้
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 05:51:14 AM »

ความแม่นยำของ Eclipse Ultra II ต่างจากEclipse pro II มากมั้ยครับ ได้ลอง Eclipse pro II แล้ว แต่ยังไม่ได้มีโอกาสลอง Eclipse Ultra II ได้ป 3มาว่าจะเอา Ultra II แต่ก็ยังลังเลอยู่ ทั้งความแม่นยำ การคัดปลอก ป้อนลูก ไว้ใจได้แค่ไหนครับ ไหว้  ไหว้ ไหว้

รอฟังด้วยครับกำลังจะซื้อ

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:32:48 AM »

เรื่องแม่นยำ ผมคงขอผ่านเพราะความแม่นยำของแต่ละคนอาจมีความแตกต่างกัน

แต่ของผมยืนยิง นิ่งๆ  12-15 เมตร เข้าวงดำได้ทั้งหมด   ผมพอใจแล้ว  

แต่ถ้าหากเทียบระหว่างตัว Pro และ Ultra ของ Kimber ผมถนัดตัว Pro 4 นิ้วมากกว่า

เพราะมือผมใหญ่ จับตัวด้ามเต็ม 4 นิ้วได้ถนัดมากกว่า เพราะฉะนั่นผมจะยิงตัว 4 นิ้วได้ดีกว่า  

ที่เขียนมานี้ เปรียบเทียบกันระหว่าง ตัว 3 นิ้ว CDP II  กับ 4 นิ้ว Eclipse Pro II

เพราะโดยส่วนตัวเคยมีตัว CDP แต่จับยิงไม่ถนัดเจ็บที่อุ้มมือ เลยปล่อยไป

มีโอกาสกลับมาเอา Eclipse Pro II ใหม่แทนครับ.....เพราะเคยชอบตัวนี้มานานแล้ว ตั้งแต่แรกเห็น... เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
tony1
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 10:10:21 AM »

เพิ่งรับeclipse pro ii มาสวยถูกใจแต่ยังไม่ได้ลองเลยสักนัด หลงรัก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:12:35 PM »

ความแม่นยำของ Eclipse Ultra II ต่างจากEclipse pro II มากมั้ยครับ ได้ลอง Eclipse pro II แล้ว แต่ยังไม่ได้มีโอกาสลอง Eclipse Ultra II ได้ป 3มาว่าจะเอา Ultra II แต่ก็ยังลังเลอยู่ ทั้งความแม่นยำ การคัดปลอก ป้อนลูก ไว้ใจได้แค่ไหนครับ ไหว้  ไหว้ ไหว้

ผมมีคิมเบอร์อยู่ 5 กระบอก ตั้งแต่ 3-5 นิ้ว เพียงแต่ไม่มีสองรุ่นที่ถามถึง   แต่ก็พอจะยืนยันได้ว่าคิมเบอร์มีความแม่นยำมากทุกรุ่น
ขนาดหลาน ภาณุวัฒก์ ชำนาญเวช  ลูกชายคนเล็กของอาจารย์ผณิศวร  เอาแมทช์ ll ตัว 9 มม.ไปลงแข่งรัฐวิสาหกิจ ปืนไม่คุ้นมือ แล้วก็ยังเป็น 9 มม. แต่ก็ได้รางวัลติดมือกลับมา

ส่วนเรื่องฟังชั่นการทำงาน ก็ไม่ต้องกังวล  ลองเป็น 1911 ถ้ามีปัญหา ช่างบ้านเราเอาอยู่สบาย ๆ
เพียงแต่ถ้าเป็นพวกลำกล้อง 3 นิ้วสปริง 2 ชั้น เจอลูกซ้อมบางรุ่นอาจจะถอยไม่เต็มที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:33:51 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:23:10 AM »

แม่นยำสูงทั้งสองรุ่น  แต่ปัญหา คือการป้อนลูก โดยเฉพาะตัวสั้น เดี๋ยวก็ต้องวิ่งลอง ทั้ง แม็ก 6 นัด แม็ก 7 นัด  รีคอยล์สปริง ไม่ค่อยมีขาย  ที่เป็นชุดสปริงสองชั้น  เห็นแตกมากหลายตัว  ไม่ใช่ไม่ดีแต่อายุงานของรีคอยล์สปริงมันจะสั้นกว่าพวกตัวเต็ม     ตัว 4 นิ้ว จะหาสปริงง่ายกว่าหน่อย

แต่ก็ไม่ค่อยมีคนสั่ง เฉพาะให้ตรงรุ่นมาขาย 

คิมเบอร์รุ่นหลัง จะมีปัญหา ที่แม็ก  ไม่เหมือนรุ่นก่อนที่ ใช้ของ ชิฟ แม็ค คอ มิค    รุ่นหลังๆไม่แน่ใจว่าจ้างใครผลิต

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:07:14 AM »

แม่นยำสูงทั้งสองรุ่น  แต่ปัญหา คือการป้อนลูก โดยเฉพาะตัวสั้น เดี๋ยวก็ต้องวิ่งลอง ทั้ง แม็ก 6 นัด แม็ก 7 นัด  รีคอยล์สปริง ไม่ค่อยมีขาย  ที่เป็นชุดสปริงสองชั้น  เห็นแตกมากหลายตัว  ไม่ใช่ไม่ดีแต่อายุงานของรีคอยล์สปริงมันจะสั้นกว่าพวกตัวเต็ม     ตัว 4 นิ้ว จะหาสปริงง่ายกว่าหน่อย

แต่ก็ไม่ค่อยมีคนสั่ง เฉพาะให้ตรงรุ่นมาขาย 

คิมเบอร์รุ่นหลัง จะมีปัญหา ที่แม็ก  ไม่เหมือนรุ่นก่อนที่ ใช้ของ ชิฟ แม็ค คอ มิค    รุ่นหลังๆไม่แน่ใจว่าจ้างใครผลิต

เห็นคุณโทนทักเลยไปรื้อดูแม็กคิมเบอร์สองอันที่มี...

ไม่ยักเจอว่าทำโดยใคร...

แต่แม็กเขาเจาะรูดูกระสุนและเลขระบุจำนวนกระสุนมาใหญ่กว่าของชิพ แม็คคอมิคครับ... Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:11:00 AM »

ผมก็อยากจะช่วยตอบกระทู้นี้จัง...

เสียดายที่มีคิมเบอร์กระบอกเดียวเป็นอีคลิปส์ โปร ทู...

พวกอัลตร้าที่เคยๆยิงมาก็ไม่ใช่อีคลิปส์เสียด้วย...

เอาภาพเท่าที่มีไปก่อนนะครับ...

ยิงระยะ 10 เมตร ปืนเดิมๆแกะกล่องออกมายิงครับ... Cheesy
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:25:13 PM »

ช่วงหลังแม๊ก8นัด เห็นมีคนที่ใช้บ่นเรื่องความงอแงของมันคือใส่8แล้วเวลาใส่เข้าปืนที่สไลด์ปิดแล้วมันเข้าไม่สุด ต้องเอาออกไปเหลือ7จึงจะทำได้ตามปกติ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:32:59 AM »

ผมมีคิมเบอร์อยู่ 5 กระบอก ตั้งแต่ 3-5 นิ้ว เพียงแต่ไม่มีสองรุ่นที่ถามถึง   แต่ก็พอจะยืนยันได้ว่าคิมเบอร์มีความแม่นยำมากทุกรุ่น
ขนาดหลาน ภาณุวัฒก์ ชำนาญเวช  ลูกชายคนเล็กของอาจารย์ผณิศวร  เอาแมทช์ ll ตัว 9 มม.ไปลงแข่งรัฐวิสาหกิจ ปืนไม่คุ้นมือ แล้วก็ยังเป็น 9 มม. แต่ก็ได้รางวัลติดมือกลับมา

ส่วนเรื่องฟังชั่นการทำงาน ก็ไม่ต้องกังวล  ลองเป็น 1911 ถ้ามีปัญหา ช่างบ้านเราเอาอยู่สบาย ๆ
เพียงแต่ถ้าเป็นพวกลำกล้อง 3 นิ้วสปริง 2 ชั้น เจอลูกซ้อมบางรุ่นอาจจะถอยไม่เต็มที่
เป็นเฉพาะลูกซ้อมหรอครับ ท่านผู้การ ถ้ายังงั้นผมคงลังเล ระหว่าง 3" หรือ 4"

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
witoon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:42:52 PM »

ผมใช้ Eclipse Ultra II อยู่ครับ  ถ้าไม่เกิน ๑๕ เมตร ไม่ต่างกันครับ  แต่ตอนยิงเร็ว ๔ นิ้วได้เปรียบครับ ระยะห่างศูนย์หน้า-หลังยาวกว่า สไลด์ยาวกว่าช่วยในเรื่องชี้ยิงได้ดีกว่า  ตอนนี้ผมไปเอา ๕ นิ้วมาแล้วครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:34:40 PM »

รีคอยสปริงใช้ชุดของdefenderได้ไหมครับ เห็นหน้าตาเหมือนกันด้วย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:52:42 PM »

ไม่แน่ใจครับ ว่าใส่กันได้หรือไม่

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์