๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:03:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเมืองนี้โหดเหี้ยมจริงๆครับ  (อ่าน 4927 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:38:16 PM »

ผมดูยังไม่จบคลิปแรก ก็ไม่ดูต่อ เพราะถ้านี่ไม่ใช่ภาพยนตร์ แต่เป็นภาพแสดงการยิงคนจริง ๆ คนที่ถูกยิง ตายจริง ๆ ผมคิดว่า ไม่ใช่สิ่งที่เราควรจะดู ไม่มีประโยชน์ใด ๆกับเรา แต่กลับมีผลเสียต่อจิตใจอย่างมากครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:39:49 PM »

และคลิปนี้ ไม่ควรให้เด็กดูเป็นอันขาด
satit c
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:40:29 PM »

เหตุการณ์คล้ายๆอย่างนีัก็เคยเกิดในประเทศไทยเหมือนกัน ที่ยะลาไงละคงจะจำกันได้นะ  โจรใต้ ยิงผู้โดยสารในรถตู้สายยะลาเบตง
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:54:55 PM »

โหดเหี้ยมมาก เป็นภาพที่ไม่อยากเห็นและรับไม่ได้ครับ

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
utai sangkaew
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 05:05:24 AM »

โหดเหี้ยมมาก เป็นภาพที่ไม่อยากเห็นและรับไม่ได้ครับ

*แทบไม่น่าเชื่อว่าเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นได้ในโลกมนุษย์ที่อ้างว่าตนประเสริฐและฉลาดกว่าส้ตว์ทั้งมวล  ที่แท้เป็นเพียงเดรัชฉานในร่างของมนุษย์เท่านั้นเองจริงๆ
"¥"Roosters"¥"
Jr. Member
**

คะแนน 7

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:30:51 AM »

คลิปแรกผมดูแล้วใจสั่นเลยครับโหดมากยิงหัวเลย ดู ๆ แล้ว ตอนท้ายมีการประกาศอะไรซักอย่างสงสัยจะถ่ายคลิปเพื่อข่มขู่พวกต่อต้านกลุ่มของตัวเอง
คลิปที่สองดูแล้วมีการสอบสวนสงสัยจะเป็นรถของคนละกลุ่มกันเลยยิงทิ้ง โหดเหี้ยมจริง ๆ สมชื่อกระทู้ครับ  เศร้า
"¥"Roosters"¥"
Jr. Member
**

คะแนน 7

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:38:21 AM »

ขออณุญาติเจ้าของกระทู้ถามต่อนะครับ ว่าถ้าเป็นท่านสมาชิกเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วท่านพกปืนติดตัวไปด้วยท่านจะทำยังไงครับจะสู้ตอนไหนจะยิงใครก่อนจะหนียังไง  ไหว้
Omemy
Jr. Member
**

คะแนน 4

ยิงช้ายิงเนียน ยิงเนียนยิงเร็ว

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:31:12 AM »

Al-qaeda sure
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:48:28 AM »

ไม่คิดจะสู้บ้างเลย หากเห็นเพื่อนโดนยิง ก็แปลว่ายังไงก็ไม่รอดแล้ว... ทำไมไม่ถลันพรวดแย่งปืนคนที่ใกล้ที่สุด แย่งได้ก็อัดใส่คนใกล้ตัวลากมันลงนรกไปก่อนได้สัก 1 - 2 คนก็ยังดี ไหนๆ ก็ไหนแล้วทำไมไม่สู้เอาเสียเลย...

อยู่แบบนั้นร่างกายก็ต้องเตรียมพร้อมตลอดเวลา ยกเหวท+จ๊อกกิ้งออกกำลังกายก็ได้... ให้แขนขากำยำมีกล้ามเนื้อ อย่างน้อยก็แย่งปืนได้อ้วนโหดได้ง่ายกว่าตัวผอมแห้งอย่างในคลิปครับ, หากแย่งปืนได้ อย่างน้อยก็ยังมีเรี่ยวแรงหิ้วไอ้อ้วนขึ้นบังลูกปืนระหว่างยิงสวน(ไอ้อ้วนคงหนัก 70 - 80 กก. หิ้วบังแล้วก็ต้องทิ้ง วิ่งไปหาที่กำบังที่อื่นด้วย)...

แต่ที่ดีที่สุดไอ้ประเทศแบบนี้ไม่น่าอยู่ด้วยประการทั้งปวง เพราะมันฆ่าคนง่ายเกิน...
คลิปแรกโดนปิดตากับใส่กุญแจมือติดกันหมดสิทธิแย่งปืนครับส่วนอันที่สองตอนที่สั่งให้ไปนั่งคงจะยังคิดว่าไม่มีอะไรครับแต่พอลงมือยิงแล้วไม่ทันครับลงมือเร็วครับ

นายสมชายนึกถึงมีดแมงมุมครับ... โอกาสรอดคงยากหน่อย แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ลากพวกมันได้ด้วยสักคน, ตามคลิปนั่งยองๆอยู่เพือนโดนยิงปุ๊บ ก็แค่ถลันเกาะขาคนใกล้ที่สุดให้ได้ หากทำได้ได้ก็มีโอกาสตวัดมีดใส่แขนขา พอมันตะปบแผลตัวเอง ก็เปิดคอให้ตวัดอีก แล้วก็คว้าปืน จากนั้นก็สาดใส่ทุกคนรอบทิศเลย(อย่าลืมวิ่งด้วย)...

นี่พูดถึงเอาให้"สุดซอย"เท่านั้นเองนะครับ, เรื่องรอดนี่หมดโอกาสตั้งแต่จอดรถแล้วครับ... ประเทศไทยน่าอยู่ที่ซู๊ดดด...
เห็นด้วยกะพี่สมชาย คลิปที่สอง ทำไมถึงไม่สู้ อย่างน้อยขอให้เอาไปด้วยสักคนก่ยังดี แต่สิ่งที่ผมอยากรู้คือ เขาเหล่านั้นทำเพื่ออะไรกัน ใครพอเข้าใจภาษาช่วยแปลทีครับ
ผมคิดว่าคลิปแรกอาจจะเป็นพวกที่สนับสนุนฝ่ายตรงข้ามครับ
ส่วนคลิปที่สองเพื่อประกาศศักดาให้พรรคพวกยอมรับพอได้รับการยอมรับแล้วต่อไปจะทำอะไรจะสั่งการใครมันก็ง่ายพอสั่งได้ก็มีผลงานครับ พอนายใหญ่เห็นผลงานบ่อยก็มีตำแหน่งพอมีตำแหน่งใหญ่โตก็มีอำนาจครับ หรือไม่ก็เพื่อให้ฝ่ายตรงข้ามเกรงกลัว หรือไม่ก็ต้องการค่าคุ้มครองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:37:30 PM »

ขออณุญาติเจ้าของกระทู้ถามต่อนะครับ ว่าถ้าเป็นท่านสมาชิกเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วท่านพกปืนติดตัวไปด้วยท่านจะทำยังไงครับจะสู้ตอนไหนจะยิงใครก่อนจะหนียังไง  ไหว้

นายสมชายว่ารากยอดครับ... แปลว่ารอดยากส์...

ขับรถตะลุยไปเลยโดยไม่ต้องจอดรถจะยังมีโอกาสรอดมากกว่า... หรือไม่ก็ชลอรถโดยยังไม่ต้องจอด พอพวกมันเข้าระยะยิงก็สาดใส่ก่อนเลย(ให้ร่วงไปก่อนอย่างน้อย 1 ศพเป็นการข่มขวัญ) แล้วบึ่งรถหนีให้ท้ายรถบังกระสุนปืน...

ถ้าจอดรถลงมาแล้ว และมีแต่พวกมันสะพายไรเฟิ่ลโจมตีนี่ยังไงก็รอดดยากส์ครับ... ต่อให้เจมส์บอนด์มาเองก็ต้องวิ่งเข้าไปคลุกพัลวัลพัลเกกับพวกมันให้มันไม่กล้ายิงเพราะกลัวโดนพวกเดียวกันเอง, แต่แผล็บเดียวก็ไม่รอด แล้วก็ไม่รู้จะหนียังไง เพราะหันซ้ายก็ปืน หันขวาก็ปืน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 01:11:29 PM »

ถึงดูแล้วจะโหดร้าย แต่ให้ข้อคิดว่า ในสถานการณ์ดังกล่าว ไม่สู้ก็ตาย สู้ก็ตาย 
ผมขอเลือกสู้ครับ อย่างน้อยต้องขอเอาพวกที่ฆ่าตายไปกับผมด้วย

อเสวนา จะ พาลานัง
nath_3065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 03:46:42 PM »

โหดร้ายมากครับ
ตอนแรกเหมือนไม่มีอะไรคุยกันแล้วให้นั่งเฉยๆ
ถ้าเป็นชาวบ้านธรรมดาหรือพวกที่ไม่ได้รับการฝึกการต่อสู้มาเป็นพิเศษคงทำอะไรไม่ถูกล่ะครับ
mikemoore < รักในหลวง >
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 05:05:39 PM »

ขับรถตะลุย  น่าจะรอกยากส์นะครับ   บนเนินทางขวามือมีนถกระบะติดปืนกล .50 รอเตรียมซัลโวแล้ว  ลองดูในคลิปซิครับ
นายสมชายว่ารากยอดครับ... แปลว่ารอดยากส์...

ขับรถตะลุยไปเลยโดยไม่ต้องจอดรถจะยังมีโอกาสรอดมากกว่า... หรือไม่ก็ชลอรถโดยยังไม่ต้องจอด พอพวกมันเข้าระยะยิงก็สาดใส่ก่อนเลย(ให้ร่วงไปก่อนอย่างน้อย 1 ศพเป็นการข่มขวัญ) แล้วบึ่งรถหนีให้ท้ายรถบังกระสุนปืน...

ถ้าจอดรถลงมาแล้ว และมีแต่พวกมันสะพายไรเฟิ่ลโจมตีนี่ยังไงก็รอดดยากส์ครับ... ต่อให้เจมส์บอนด์มาเองก็ต้องวิ่งเข้าไปคลุกพัลวัลพัลเกกับพวกมันให้มันไม่กล้ายิงเพราะกลัวโดนพวกเดียวกันเอง, แต่แผล็บเดียวก็ไม่รอด แล้วก็ไม่รู้จะหนียังไง เพราะหันซ้ายก็ปืน หันขวาก็ปืน...
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 05:12:56 PM »

จ่อยิงจากด้านหลังแบบในคลิปยังดูโหดน้อยกว่าเชือดคอด้วยมีด

Sereethai
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 10:54:27 AM »

โหดจริงๆคนเรา

ฃฃ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์