๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:22:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเมืองนี้โหดเหี้ยมจริงๆครับ  (อ่าน 4913 ครั้ง)
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:40:01 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=sCnTFYXOZvU เศร้า เศร้า
http://www.youtube.com/watch?v=b9dsBbePSXM

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:55:34 AM »

ไม่คิดจะสู้บ้างเลย หากเห็นเพื่อนโดนยิง ก็แปลว่ายังไงก็ไม่รอดแล้ว... ทำไมไม่ถลันพรวดแย่งปืนคนที่ใกล้ที่สุด แย่งได้ก็อัดใส่คนใกล้ตัวลากมันลงนรกไปก่อนได้สัก 1 - 2 คนก็ยังดี ไหนๆ ก็ไหนแล้วทำไมไม่สู้เอาเสียเลย...

อยู่แบบนั้นร่างกายก็ต้องเตรียมพร้อมตลอดเวลา ยกเหวท+จ๊อกกิ้งออกกำลังกายก็ได้... ให้แขนขากำยำมีกล้ามเนื้อ อย่างน้อยก็แย่งปืนได้อ้วนโหดได้ง่ายกว่าตัวผอมแห้งอย่างในคลิปครับ, หากแย่งปืนได้ อย่างน้อยก็ยังมีเรี่ยวแรงหิ้วไอ้อ้วนขึ้นบังลูกปืนระหว่างยิงสวน(ไอ้อ้วนคงหนัก 70 - 80 กก. หิ้วบังแล้วก็ต้องทิ้ง วิ่งไปหาที่กำบังที่อื่นด้วย)...

แต่ที่ดีที่สุดไอ้ประเทศแบบนี้ไม่น่าอยู่ด้วยประการทั้งปวง เพราะมันฆ่าคนง่ายเกิน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 12:51:14 PM »

คนมันใจไม่สู้ครับ  เมื่อใจมันไม่ฮึดสู้  มันก็ไม่มีเรี่ยวแรงจะขัดขืน  มันก็เลยมีผลอย่างที่เห็น
ปืนโต-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 01:50:19 PM »

ขอให้โลกใบนี้มีแต่ความสงบสุข ร่มเย็น  ดีใจที่สุดที่ได้เกิดบนผืนแผ่นดินไทย  ใต้ร่มพระบรมโพธิสมภารของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 02:01:22 PM »

คิดผิดตั้งแต่จอดรถแล้วครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 04:44:33 PM »

หดหู่เลยครับ...
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 05:53:49 PM »

ดูแล้วหดหู่ใจ ประเทศที่ไม่มีขื่อแปบทสรุปมักจะเป็นแบบในคลิปนั่นแหละ เท่าที่สังเกตแหล่งที่มามาจากประเทศซีเรีย
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 06:37:04 PM »

ไม่คิดจะสู้บ้างเลย หากเห็นเพื่อนโดนยิง ก็แปลว่ายังไงก็ไม่รอดแล้ว... ทำไมไม่ถลันพรวดแย่งปืนคนที่ใกล้ที่สุด แย่งได้ก็อัดใส่คนใกล้ตัวลากมันลงนรกไปก่อนได้สัก 1 - 2 คนก็ยังดี ไหนๆ ก็ไหนแล้วทำไมไม่สู้เอาเสียเลย...

อยู่แบบนั้นร่างกายก็ต้องเตรียมพร้อมตลอดเวลา ยกเหวท+จ๊อกกิ้งออกกำลังกายก็ได้... ให้แขนขากำยำมีกล้ามเนื้อ อย่างน้อยก็แย่งปืนได้อ้วนโหดได้ง่ายกว่าตัวผอมแห้งอย่างในคลิปครับ, หากแย่งปืนได้ อย่างน้อยก็ยังมีเรี่ยวแรงหิ้วไอ้อ้วนขึ้นบังลูกปืนระหว่างยิงสวน(ไอ้อ้วนคงหนัก 70 - 80 กก. หิ้วบังแล้วก็ต้องทิ้ง วิ่งไปหาที่กำบังที่อื่นด้วย)...

แต่ที่ดีที่สุดไอ้ประเทศแบบนี้ไม่น่าอยู่ด้วยประการทั้งปวง เพราะมันฆ่าคนง่ายเกิน...
คลิปแรกโดนปิดตากับใส่กุญแจมือติดกันหมดสิทธิแย่งปืนครับส่วนอันที่สองตอนที่สั่งให้ไปนั่งคงจะยังคิดว่าไม่มีอะไรครับแต่พอลงมือยิงแล้วไม่ทันครับลงมือเร็วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 06:45:51 PM »

ดูแล้วหดหู่ใจ ประเทศที่ไม่มีขื่อแปบทสรุปมักจะเป็นแบบในคลิปนั่นแหละ เท่าที่สังเกตแหล่งที่มามาจากประเทศซีเรีย
ถ้าอยู่ประเทศแบบนี้ทางเดียวที่จะอยู่ได้คือต้องโหดกว่าคนอื่นและมีพรรคพวกครับ
ถ้าเป็นผมนะครับแรกเลยก็ต้องเข้าพวกกับกลุ่มที่มีอำนาจมากที่สุดทำงานให้มีผลงานจากนั้นหาลูกสมุนอายุซักสิบห้าสิบหกติดอาวุธให้สอนวิธีฆ่าคนให้แค่นี้ก็อยู่ได้แล้วครับถ้าปกครองคนดีๆวางแผนการดีๆเผลอจะได้เป็นเบอร์หนึ่งด้วยซํ้าไปครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
utai sangkaew
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 07:53:06 PM »

*ดินแดนแถบนั้นคงจะถูกสาบ  มาตั้งแต่ยุคหิน ยิ่งเนินนานออกไปคำสาบก็ทวีความแรงขึ้นไม่สิ้นสุด คงจะเป็นแบบนี้ไปชั่วกาลนานจนกว่าคำสาบจะถูกแก้ไข
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 08:31:34 PM »

คลิปแรกโดนปิดตากับใส่กุญแจมือติดกันหมดสิทธิแย่งปืนครับส่วนอันที่สองตอนที่สั่งให้ไปนั่งคงจะยังคิดว่าไม่มีอะไรครับแต่พอลงมือยิงแล้วไม่ทันครับลงมือเร็วครับ

นายสมชายนึกถึงมีดแมงมุมครับ... โอกาสรอดคงยากหน่อย แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ลากพวกมันได้ด้วยสักคน, ตามคลิปนั่งยองๆอยู่เพือนโดนยิงปุ๊บ ก็แค่ถลันเกาะขาคนใกล้ที่สุดให้ได้ หากทำได้ได้ก็มีโอกาสตวัดมีดใส่แขนขา พอมันตะปบแผลตัวเอง ก็เปิดคอให้ตวัดอีก แล้วก็คว้าปืน จากนั้นก็สาดใส่ทุกคนรอบทิศเลย(อย่าลืมวิ่งด้วย)...

นี่พูดถึงเอาให้"สุดซอย"เท่านั้นเองนะครับ, เรื่องรอดนี่หมดโอกาสตั้งแต่จอดรถแล้วครับ... ประเทศไทยน่าอยู่ที่ซู๊ดดด...
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 08:56:02 PM »

นายสมชายนึกถึงมีดแมงมุมครับ... โอกาสรอดคงยากหน่อย แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ลากพวกมันได้ด้วยสักคน, ตามคลิปนั่งยองๆอยู่เพือนโดนยิงปุ๊บ ก็แค่ถลันเกาะขาคนใกล้ที่สุดให้ได้ หากทำได้ได้ก็มีโอกาสตวัดมีดใส่แขนขา พอมันตะปบแผลตัวเอง ก็เปิดคอให้ตวัดอีก แล้วก็คว้าปืน จากนั้นก็สาดใส่ทุกคนรอบทิศเลย(อย่าลืมวิ่งด้วย)...

นี่พูดถึงเอาให้"สุดซอย"เท่านั้นเองนะครับ, เรื่องรอดนี่หมดโอกาสตั้งแต่จอดรถแล้วครับ... ประเทศไทยน่าอยู่ที่ซู๊ดดด...
เห็นด้วยกะพี่สมชาย คลิปที่สอง ทำไมถึงไม่สู้ อย่างน้อยขอให้เอาไปด้วยสักคนก่ยังดี แต่สิ่งที่ผมอยากรู้คือ เขาเหล่านั้นทำเพื่ออะไรกัน ใครพอเข้าใจภาษาช่วยแปลทีครับ

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:04:30 PM »

บ้านเมืองเราก็คงไมไกลหรอกครับ ดูกระทู้ห้องสถานการณ์บ้านเมืองก็เห็นเตรียมปืนผาหน้าไม้กันแล้ว

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:23:50 PM »

บ้านเมืองเราก็คงไมไกลหรอกครับ ดูกระทู้ห้องสถานการณ์บ้านเมืองก็เห็นเตรียมปืนผาหน้าไม้กันแล้ว

พวกนั้นไม่น่าเป็นห่วงครับ เพราะเขาจะต้องดูให้ดีว่าเป็นการป้องกันตัว/ป้องกันทรัพย์สินของตนเองหรือผู้อื่น(ม.68), ที่น่ากลัวมากกว่าคือไอ้พวกโง่ เถื่อน ถ่อยน่ะซิครับ... เข้ามาเผาบ้านคนอื่นไปแล้วครั้งก่อนเขาไม่ได้ทำอะไรเป็นการป้องกัน ครั้งนี้โดนดีแน่ๆ...

คืออยากสั่งสอนไอ้พวกเถื่อนๆ ว่าบ้านนี้เมืองนี้ยังมีกฎหมายน่ะครับ, ไม่ใช่ให้พวกขี้โมโหเข้ามาทำอะไรได้ง่ายๆ... บ้านมันเองทำไมไม่เผาเล่า อุตส่าห์นั่งรถมาตั้งไกล เพื่อเข้ามาเผาบ้านผู้อื่น, อย่างนี้ต้องเตรียมปืนผาหน้าไม้เอาไว้ครับ(ใช้สิทธิตามกฎหมาย)...
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:33:06 PM »

พวกนั้นไม่น่าเป็นห่วงครับ เพราะเขาจะต้องดูให้ดีว่าเป็นการป้องกันตัว/ป้องกันทรัพย์สินของตนเองหรือผู้อื่น(ม.68), ที่น่ากลัวมากกว่าคือไอ้พวกโง่ เถื่อน ถ่อยน่ะซิครับ... เข้ามาเผาบ้านคนอื่นไปแล้วครั้งก่อนเขาไม่ได้ทำอะไรเป็นการป้องกัน ครั้งนี้โดนดีแน่ๆ...

คืออยากสั่งสอนไอ้พวกเถื่อนๆ ว่าบ้านนี้เมืองนี้ยังมีกฎหมายน่ะครับ, ไม่ใช่ให้พวกขี้โมโหเข้ามาทำอะไรได้ง่ายๆ... บ้านมันเองทำไมไม่เผาเล่า อุตส่าห์นั่งรถมาตั้งไกล เพื่อเข้ามาเผาบ้านผู้อื่น, อย่างนี้ต้องเตรียมปืนผาหน้าไม้เอาไว้ครับ(ใช้สิทธิตามกฎหมาย)...

ครับอาจารย์ เคยคิดว่าเรื่องยิงกันแบบในคลิปนี่มันไกลตัวเหลือเกิน แต่ดูข่าวโจรทางใต้แล้วแบบนี้บ้านเราก็มีเหตุทำนองนี้อยู่
เรื่องสงครามกลางเมืองในกรุงเทพนั้นถ้ามันไม่เกิดขึ้นมาได้ก็ดีที่สุดครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์