๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:57:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีควาามรู้เรื่องเป้า อิเล็คทรอนิค มั่งครับ  (อ่าน 12428 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 01:24:05 PM »

ถ้าสนใจจะทำเอง  หรือสถานศึกษาอยากทำเป็นโครงการ  ลองดูตัวอย่างที่นี่ครับ
มีทั้งด้าน hardware และ software คือวิธีคำนวณตำแหน่ง  ทำแผงควบคุม ได้ข้อมูลเวลาจากเซนเซอร์แล้วส่งมาคำนวณต่อจนแสดงผลออกมือถือก็น่าจะได้

http://www.mattwaterman.net/Waterman%20Salazar%20-%20Electronic%20Targets.pdf
ทำเองคงไม่ไหวครับ ไม่มีความรู้ทางนี้เลยครับ อาจารย์

+1 ให้ครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 07:58:52 AM »

สถานศึกษาที่ผมคิดอยู่ในใจ คือ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าครับ  น่าจะลองดู  แค่รอกเดินเป้ากระดาษมันเด็กๆ
แต่อาจจะไม่ค่อยว่าง มัวแต่ขายปริญญาด็อกเตอร์ชุบตัวนักการเมือง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 11:09:51 AM »

สถานศึกษาที่ผมคิดอยู่ในใจ คือ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าครับ  น่าจะลองดู  แค่รอกเดินเป้ากระดาษมันเด็กๆ
แต่อาจจะไม่ค่อยว่าง มัวแต่ขายปริญญาด็อกเตอร์ชุบตัวนักการเมือง

ถูกใจจริงๆครับ อาจารย์  ไหว้

ผมรักในหลวง...ครับ
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:07:12 PM »

+1 ครับ

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 05:05:38 AM »

แก้ข่าวให้ สถาบันฯ ครับ  ออกจดหมายแถลงการณ์มาแล้ว ว่าป้าย "ต้อนรับด็อกเตอร์" นั่น ความจริงแค่สมัครเข้าเรียนรุ่น 3 ล่าสุด

ที่เรียนแล้ว 2 รุ่น 155 คน จบได้ด็อกเตอร์จริงๆ คนเดียว เป็นอาจารย์อยู่เกษตรศาสตร์ครับ  ถือได้ว่ามาตรฐานสูง
ต้องคอยดูว่ารุ่น 3 จะจบเป็นด็อกเตอร์กี่คน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:17:30 AM »

ผมว่าจะลองทำเป้าเป็นกระดาษม้วน ใช้มอเตอร์รอบช้าดึงกระดาษ
แล้วเอากล้องวงจรปิดตัวเล็กส่อง ต่อสายมาเข้าทีวีจอเล็ก งบประมาณน่าจะไม่กี่พันบาท
เห็นว่าเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
 Grin
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:26:39 AM »

ผมว่าจะลองทำเป้าเป็นกระดาษม้วน ใช้มอเตอร์รอบช้าดึงกระดาษ
แล้วเอากล้องวงจรปิดตัวเล็กส่อง ต่อสายมาเข้าทีวีจอเล็ก งบประมาณน่าจะไม่กี่พันบาท
เห็นว่าเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
 Grin

เคยมีสมาชิกของเราเขาก็เคยทำมาแล้วครับ ชื่อเขาคือ จเด็ด แต่ตอนนี้เขาได้หายหน้าไปจากเรานานแล้ว ผลงานที่ออกมาก็เป็นที่หน้าพอใจนะครับ แล้วยิ่งตอนนี้มีกล้องที่ไม่ต้องโยงสายให้วุ่นวาย หยิบไปวางแล้วจูนคลื่นให้ตรงกันก็ใช้ได้แล้ว  ลุยเลยครับ  แล้วอย่าลืมเอามาแบ่งกันชมด้วยนะครับ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 04:14:02 PM »

ถ้าต้องการแค่แทนกล้องส่องเป้าเพื่อดูภาพ กล้องคอมแพ็ครุ่นใหม่ที่มี wifi ใช้ได้ทันทีครับ  โซนี พานา นิคอน แคนอน ต่อมาเข้าโทรศัพท์  ไม่ต้องดัดแปลงแต่อย่างใด

เป้าอิเลคทรอนิกส์ คือยิงกระทบเป้าแล้วคะแนนขึ้นเลยไม่ต้องวัดรูกระสุนครับ  ยากขึ้นไปอีกระดับ

tor979
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 10:16:26 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2014, 08:32:06 PM โดย tor979 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์