๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:08:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีควาามรู้เรื่องเป้า อิเล็คทรอนิค มั่งครับ  (อ่าน 12427 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:47:12 PM »

มันมีราคาถูกกว่านี้มั้ยครับ สักแสน ต้นๆ พอทนครับ

เอามาใช้เองที่บ้านครับ. เลยไม่อยากได้แพงขนาดนั้น

pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:38:03 PM »

ถามเป็นความรู้หน่อยครับ มันดีกว่าเป้ากระดาษยังไงเหรอครับ ถ้าแค่ไม่ต้องเดินไปตั้งเป้าใช้แค่พวกรอกมอเตอร์ไฟฟ้ามันไม่พอเหรอครับ เห็นราคาแล้ว สำหรับคนที่ไม่ใช่นักกีฬา มันจำเป็นขนาดนั้นเลยเหรอครับ

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 06:48:12 AM »

เป้าอีเล็กส่วนมากเค้าจะใช้ตอนแข่งขันกันมากกว่าเพราะจะได้ลดการโกงคะแนนและเป็นขานคะแนนได้ชัว100%ครับ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 05:28:28 PM »

เคยเห็นของรัสเซียหรือเชค ไม่แน่ใจ  เป็นชุดเป้ามีเซนเซอร์  ต่อสายมาเสียบเข้าตัวประมวลผล  แล้วเสียบเข้ากับจอคอมพิวเตอร์
ตัวนี้ถูกหน่อย  ใช้ซ้อมได้สะดวกดี แต่  ISSF ไม่ยอมรับนะครับ
Scutt รึป่าวครับ

Scatt ครับ เป็นชุดสำหรับฝึกซ้อม  ลองติดต่อดู
http://www.scattusa.com/

ตัวนี้ถูกหน่อย กำลังหาตัวแทนจำหน่าย  เป็นชุดเล็กสำหรับซ้อมไม่ใช่ระดับสนามแข่งแต่ความละเอียดพอกัน
ยาวอัดลม $1150 สั้นอัดลม $1340 (พื้นที่เป้าใหญ่กว่า)  จ่ายเป็นเงินรูปีก็ได้นะนายจ๋า
http://www.elitescorer.com/ElectronicScoring-shooting.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2013, 05:46:35 PM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 05:48:31 PM »

อุปกรณ์อย่างนี้ ที่น่าสนับสนุนให้ไทยทำเอง    หลักการไม่ยาก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 07:21:56 PM »

ตัวนี้ถูกหน่อย กำลังหาตัวแทนจำหน่าย  เป็นชุดเล็กสำหรับซ้อมไม่ใช่ระดับสนามแข่งแต่ความละเอียดพอกัน
ยาวอัดลม $1150 สั้นอัดลม $1340 (พื้นที่เป้าใหญ่กว่า)  จ่ายเป็นเงินรูปีก็ได้นะนายจ๋า
http://www.elitescorer.com/ElectronicScoring-shooting.aspx

ตัวนี้ น่า สนใจครับ

ใครแปลเป็นช่วยผมที ว่ามันต้องใช้อะไรเพิ่มมั้ย รึ มันมาครบชุดเลย

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 07:29:49 PM »

คงต้องพี่เอ๊กซ์มาช่วยแปลแล้วครับ...ผมขอผ่านก่อนครับ..ราคาหลักหมื่นสบายกระเป๋ามาก...สำหรับนายห้างทอง... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:14:28 PM »

คงต้องพี่เอ๊กซ์มาช่วยแปลแล้วครับ...ผมขอผ่านก่อนครับ..ราคาหลักหมื่นสบายกระเป๋ามาก...สำหรับนายห้างทอง... Grin Grin
ไม่สบายกระเป๋าหรอกครับ  แต่ใจมันอยากได้ครับ

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 04:13:13 PM »

ตัวนี้ถูกหน่อย กำลังหาตัวแทนจำหน่าย  เป็นชุดเล็กสำหรับซ้อมไม่ใช่ระดับสนามแข่งแต่ความละเอียดพอกัน

ตัวนี้ น่า สนใจครับ

ใครแปลเป็นช่วยผมที ว่ามันต้องใช้อะไรเพิ่มมั้ย รึ มันมาครบชุดเลย

มาเป็นชุดครับ  และมีม้วนกระดาษสำหรับเดินหลังเป้า  ม้วนหนึ่งยิงได้ประมาณ 1200 นัด
สำหรับตรวจสอบความถูกต้องของเครื่องครับ  ดูตำแหน่งรูกระสุนบนกระดาษเทียบกับคะแนนที่ได้

ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:19:09 AM »

ถ้าเป็นรุ่นที่ผมแนะนำให้ รุ่นนี้จะไม่มีม้วนกระดาษดำ เพราะมันเป็นม้านเซ็นเซอร์ ขอดีคือไม่ต้องมาซื้อม้วนกระดาษดำครับ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 01:09:42 PM »

ถ้าเป็นรุ่นที่ผมแนะนำให้ รุ่นนี้จะไม่มีม้วนกระดาษดำ เพราะมันเป็นม้านเซ็นเซอร์ ขอดีคือไม่ต้องมาซื้อม้วนกระดาษดำครับ

ครับ ผม

แต่กำลังลองหาราคา รุ่นที่มัน สบายกระเป๋ากว่านี้ครับ

พอมีทางเลือกอื่นให้มั้ยครับ

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 05:16:04 AM »

ม้วนกระดาษของชุดอินเดีย ถ้าไม่ใส่มันก็ขึ้นคะแนนให้ได้ครับ  ใส่ไว้ตรวจสอบเหมือนสมัยที่ยิง 25 เมตร ต้องมีเป้าหลัง ไว้ดูเมื่อรูกระสุนซ้อนกัน
เครื่องราคาแพงขนาดไหนก็ต้องมีกระดาษตัวนี้  ไว้กันเจ้าภาพโกง  กระดาษม้วนมันจะค่อยๆ เดินไปเรื่อย  ถ้ายิงตรงกลางทุกนัดรูกระสุนก็จะเรียงตรงกัน  ถ้าคะแนนดีแต่รูกระสุนเป๋ไปเป๋มาแสดงว่าสั่งโปรแกรมให้ขยายขนาดวงคะแนน

สำหรับซ้อมคนเดียวไม่ใส่ม้วนกระดาษนี้ก็ได้ 

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:22:48 AM »

ขออนุญาติ +1 ครับอาจารย์  ไหว้
    ได้ความรู้ใหม่ครับ  Grin

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 11:50:27 PM »

เรื่องม้วนกระดาษเดินหลังเป้า  แข่งพาดแท่นแบบวัดขนาดกลุ่มกระสุนไม่ใช่แบบนับคะแนนก็ต้องใช้ครับ  ไม่งั้นพวกยิงสามนัดบอกห้านัดดูไม่ออกครับ
ระยะ 200 หลา 5 นัด มือแชมป์เขายิงได้ .2 นิ้วกว่าๆ เท่านั้นเอง หัวกระสุน .24 (6 มม.) รวมแล้วรูโต .44 นิ้ว  เหรียญบาทปิดมิดสบายๆ

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 12:10:40 AM »

ถ้าสนใจจะทำเอง  หรือสถานศึกษาอยากทำเป็นโครงการ  ลองดูตัวอย่างที่นี่ครับ
มีทั้งด้าน hardware และ software คือวิธีคำนวณตำแหน่ง  ทำแผงควบคุม ได้ข้อมูลเวลาจากเซนเซอร์แล้วส่งมาคำนวณต่อจนแสดงผลออกมือถือก็น่าจะได้

http://www.mattwaterman.net/Waterman%20Salazar%20-%20Electronic%20Targets.pdf

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์