๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:32:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาเพื่อนร่วมวง Browning Hi-Power  (อ่าน 2347 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 04:07:31 PM »

ราคาช่วงเวลาที่คุณชอลิ่วเฮียงพูดถึง น่าจะอยู่ราวๆซักเกือบ 30 ปีมาแล้วมั้งครับ
turd
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 05:04:51 PM »

ตามมาดูเพื่อนร่วมวงครับ
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 05:17:05 PM »

ตกลง HKP7 ซื้อถูกหรือแพงครับพี่ :-)  ไหว้

@Ninja ไว้ว่างๆจะแนะนำให้รู้จักนะ   ยิ้มีเลศนัย

แค่เคยแอบชอบครับ....
แต่ตอนไปสู่ขอเจอค่าสินสอดเข้าไปเจ็ดหมื่นกว่าเลยถอย....
ออกจากร้านตัวแทนนั้นมา..เลี้ยวเข้าอีกร้านหนึ่งใกล้ๆกัน..
ได้สาวเยอรมันมาแทนชนิดซื้อได้สองหน่วยกับกระสุนอีกหนึ่งเข่ง....

สาวเยอรมันนั่น HK P7 เชียวนะ!!....

คิดถึงเวลานั้นของพี่แล้วผมอิจฉาที่เกิดไม่ทัน เวลานั้น CZ, Colt ราคาต่อหน่วยประมาณเท่าไรครับ? จะได้ประมาณระดับความร้อนของดวงตาถูก แฮ่ๆ

บราวนิ่ง คิดผม "เจ็ดหมื่นแปด" ครับ...ร้านอื่นไม่มีของเสียด้วย....
พี เซเว่น ร้านถัดไปอีกไม่กี่ร้าน "สามหมื่นสาม" ครับ....ทั้งย่านไม่เกิน "สามห้า"(ยังไม่ได้ต่อ)....
ซีแซด หมื่นกลาง และ โคลท์ 1911 สองหมื่นบวกลบครับ....
กระสุนวินฯ, เฟดเดอรัล กล่องละประมาณ สาม-สี่ร้อยครับ....
ที่ผมยังเสียดายจนทุกวันนี้ ซีแซด 456 หมื่นเดียวครับ....ไม่คิดเลยว่าจะเลิกทำเอาดื้อๆ...

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ แว่นละลาย เลยทีเดียว แฮ่ๆ

ผมใฝ่ฝันมานานกับ HK P7K3 ณ เวลานี้ต่อให้หาคนปล่อยได้ก็สู้ราคาไม่ไหวแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่น่าเชื่อว่าเบราวน์นิ่งโดนโขกราคาหนักขนาดนั้น  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2013, 05:19:17 PM โดย "ราษฎร์หน้า เส้นหมี่" » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 07:55:08 PM »

ชื่อ "ร้านในตำนาน" มิใช่ได้มาเพราะโชคช่วยครับ....

HK P7 ผมใช้ M8 ยังเกินมือครับ...แต่ถ้ามือใหญ่น่าใช้ M13 ครับ ตอนนั้นราคาเท่ากัน..
M8 แม็กกาซีน 8 นัดแถวเดียว  M13 แม็กกาซีน 13 นัดสองแถวด้ามหนาขึ้นอีกนิดนึงครับ....
ที่อยากได้เพราะเป็นของแปลก และเมดอินเยอรมันครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2013, 08:06:23 PM โดย ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:12:06 PM »

ชื่อ "ร้านในตำนาน" มิใช่ได้มาเพราะโชคช่วยครับ....

HK P7 ผมใช้ M8 ยังเกินมือครับ...แต่ถ้ามือใหญ่น่าใช้ M13 ครับ ตอนนั้นราคาเท่ากัน..
M8 แม็กกาซีน 8 นัดแถวเดียว  M13 แม็กกาซีน 13 นัดสองแถวด้ามหนาขึ้นอีกนิดนึงครับ....
ที่อยากได้เพราะเป็นของแปลก และเมดอินเยอรมันครับ....

ใหญ่เกินมือผมเช่นกันครับพี่ เลยคืนเจ้าของเก่าเขาไป อิ อิ 
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:15:14 PM »

พี่ fabbri ครับ ไหว้  ผมมีแต่พานท้าย(reproduction) แต่หาตัวไม่ได้  ผมเอาพานท้ายไปแลก มั๊ยครับ  ไหว้ ไหว้  เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:47:12 PM »

ตกลง HKP7 ซื้อถูกหรือแพงครับพี่ :-)  ไหว้

@  Ninja ไว้ว่างๆจะแนะนำให้รู้จักนะ   ยิ้มีเลศนัย

..........  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว   ได้ครับ เคยเห็นพี่พูดถึงมานานแล้ว หวังว่าจะไม่หล่อน้อยกว่าผม...คิกๆๆๆๆๆ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:48:07 PM »

.......... เยี่ยม  ของพี่ fabbri  งามมากๆเลยครับ   น้ำลายหก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:12:27 PM »

เอ่อ HK p7 K 3  หายากมากหรือคราบ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 12:04:01 AM »

เอ่อ HK p7 K 3  หายากมากหรือคราบ

..........  กิ๊วก๊าว น่าจะยากนะพี่ ตั้งแต่ผมเล่นปืนมา เคยได้เห็น ได้ลองยิงแค่ครั้งเดียวเอง ครับ  พี่มีอยู่ด้วยเหรอครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:57:42 AM »

มาช้าดีกว่าไม่มา นะครับ ลงในบ้านนี้หลายรอบแล้ว  หลงรัก

เปิดออกมา ก็ พบรัก อันยิ่งใหญ่ 
108

หน้าตาจิ้มลิ้มดี สด ๆ ซิง ๆ

0111

หน้าตา ส่วน บน  มีตรา  อะไรบ้าง ถามหากันเองนะคุณ

0112

เวลาเธอ ก้มตัวไปข้างหน้า บันท้ายเธอ ก็สวยสิ้นดี อื้อฮือ ถ้ามีอะไร เสียบเสียหน่อย ถึง สวรรค์ แน่ แต่บังเอิญอายุมาก ใจไม่สู้แล้ว  เลย ยังหา พานท้ายไม่ได้  คิดอะไรกันอยู่นะ 

อะไรของเธอ ก็ดีไปหมด  แต่  แต่ เสีย อย่างเดียว  เธอ ถึงช้ามาก  อะไรคิดมากไปหรือเปล่า  หมายความว่า เวลาเหนี่ยวไก ลากยาวมาก และ นิ้วแข็งมากแค่ไหนก็  ต้องแก้ปัญหาที่ ไอ้ตัวนี้ อย่าเอา ของม้ามาใช้นะ แรงเกิน คือ คน สร้างเธอมา ต้องการให้ มี ความปรอดภัยสูงสุด ผิดกับม้า { Colt} จะมีลูกหรือออกลูกสักทีแสนลำบาก  ต้อง เสียบ ขึ้นลำ แล้วลุย  ถ้า เสียบแล้ว ขึ้นลำ จากนั้นชักออก แสดงว่าไม่รับผิดชอบ ยังไงก็ไม่สำเร็จเป็นแน่แท้  ท่านที่ไม่เคยใช้ ก็ไป ถามท่านที่เคยก็แล้วกัน ว่า จริงไหม โดยเฉพาะ ท่าน 51 พูดง่ายๆ  ถ้าไม่เสียบ Mag ยิงไม่ออก  เพราะ ต้องอาศัยสะพานไก ตัวนี้ครับ

0117

มันซ่อนอยู่ หลังไก ใน รูเสียบ  เอาออก มาให้เห็นกันจะจะ

0123

0120

ที่ปืนเสียไปกันมาก กับการ แต่งไก ตัด สปริง แต่ง เซียร แต่ ปัญหาใหญ่ น่าจะอยู่ ที่ Save ตัวนี้ มันลากขึ้นลากลง ขูดกับ Mag เกิด ความเหนือด แม้น ขัด จนขึ้นเงาก็ช่วยให้เธอ ถึงที่สุดเร็วๆไม่ได้ ต้องถอดออกสถานเดียว เท่านั้น เป็นอันเรียบร้อย ทุ่นแรงไปมาก ลองดูคุณทำได้  ถ้าไม่ได้ก็ตัวใครตัวมันนะครับ เวลา ทับไม่ร้อง เวลาท้องจะให้รับ     

ผมเปลี่ยนสปริงในเป็นสปริงไฟแช๊กตัดสั้นพอแค่ประคองตัวไว้ระบบเซพแม๊กก็หมดไปและตันดันก็ยังอยู่ ที่เหลือก็เปิดเวป www.gunsprings.com เลือกเบอร์ที่คิดว่าเหมาะมาเปลี่ยนให้เหมาะกับสองภารกิจ ยิงเล่นยิงแข่ง และเฝ้าบ้าน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 01:03:32 PM »

..........  กิ๊วก๊าว น่าจะยากนะพี่ ตั้งแต่ผมเล่นปืนมา เคยได้เห็น ได้ลองยิงแค่ครั้งเดียวเอง ครับ  พี่มีอยู่ด้วยเหรอครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Ninja  อย่างพี่ fabbri ถามเนี่ย  เขาเรียกถามนำ  อิ อิ อิ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์