๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:00:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คว้านลำกล้องเพื่อยิงลูก 9 มม.  (อ่าน 19119 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:49:44 PM »

ผมมองว่าตำรวจออกข่าวเบี่ยงประเด็นมากกว่า .............

เห็นบางเวปเอาข้อมูลข่าวกรองมาโอ้อวดกันเลอะเทอะ .....................

พวกทำคดีมืออาชีพเขามีลูกเล่นเยอะครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่มะขิ่นครับ...

หลายๆคดีที่ผ่านมาพอมีมูลขึ้นมา...

จนท.ก็มักจะมาออกให้ข่าวลวงพาออกนอกลู่นอกทาง...

หลอกให้ผู้ต้องสงสัยตายใจ... Cheesy
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 05:48:52 AM »

ผมมองว่าตำรวจออกข่าวเบี่ยงประเด็นมากกว่า .............

เห็นบางเวปเอาข้อมูลข่าวกรองมาโอ้อวดกันเลอะเทอะ .....................

พวกทำคดีมืออาชีพเขามีลูกเล่นเยอะครับ
ผมก็เชื่อแบบนั้นครับ
เวปเพื่อนบ้านเรา เลอะเทอะจนจะสร้างหนังได้เรื่องนึงแล้ว

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 09:25:17 AM »

ร้อนวิชาน่ะ ต่างก็มีภูมิกันทั้งนั้น
ผู้ชายไทย พูดถึงเรื่องปืนทีไร ต่างเป็นผู้เชี่ยวชาญกันทั้งนั้น
เคยมีชายไทยคนไหนมั่ง ที่บอกว่าไม่รู้เรื่องปืน  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:06:19 AM »

ร้อนวิชาน่ะ ต่างก็มีภูมิกันทั้งนั้น
ผู้ชายไทย พูดถึงเรื่องปืนทีไร ต่างเป็นผู้เชี่ยวชาญกันทั้งนั้น
เคยมีชายไทยคนไหนมั่ง ที่บอกว่าไม่รู้เรื่องปืน  Grin Grin Grin

ขืนบอกว่าไม่รู้เรื่องปืนจะโดนข่มแหลกไงครับ... ฮา...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:31:04 AM »

มีครับ ดังด้วย อาจารย์โคระทม

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:04:21 AM »

ผมดูข่าวก็สงสัย นั่งนึกว่าตำรวจเก็บปลอกกระสุน ขนาด 9 มม.ได้ในที่เกิดเหตุ แล้วรู้ได้ไงว่าใช้ปืนโตกาเรฟ ขนาด 7.62 มาคว้านลำกล้อง หรือเข็มแทงชนวนของ โตกาเรฟ มันไม่เหมือนปืนอื่นๆ   บู่
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 01:25:13 PM »

มีครับ... ผมนี่ไง... เวลาเจอแมงโม้ในวงเหล้า... ผมจะเงียบแล้วฟังอย่างเดียว... แต่ถ้าเจอผู้รู้... ผมค่อยจะพูดคุยโต้เถียง... Grin Grin Grin

มีครับ ดังด้วย อาจารย์โคระทม

จริงด้วยครับ... ท่านโคระทม... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 09:45:47 AM »

เรื่องกูรูวงเหล้านี่เล่า 3 วันก็ไม่จบ  คว้าน 357 ไว้ยิง 38 ก็เคยได้ยิน เพราะ 8 มันแรงกว่า 5 
หรือ .22 ยิงคนนัดเดียวไม่ตาย  อันนี้บ่อย ผมก็ยิ้มๆขำๆไป

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:42:24 AM »

เพิ่งอ่าน Signของท่านเจได แล้วกด - เอ๊ย...+ไปเน้่นๆ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

asawin rattikarn
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 11:29:34 AM »

ที่ผมโผสต์บางคนอาจคิดว่าโม้ครับ แต่เป็นเรื่องจริงที่ใช้ลูกเก้า  แต่เกลียวเดิมของ 7.62  คว้านรังเพลิงเพิ่ม และทำโคนสำหรับรองรับหัวกระสุนเก้าด้วย  ส่วนที่ว่าอยากเห็นหัวกระสุนที่ถูกรีดแล้ว  อันนี้จนปัญญาครับ  เพราะตอนนี้ผมไม่มีปืนแบบนั้น  โซนติดฝั่งโขงปืนแบบนี้ไม่ใช่ของแปลกครับ 

sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 08:25:17 PM »

เลอะเทอะ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 08:33:25 PM »

ที่ผมโผสต์บางคนอาจคิดว่าโม้ครับ แต่เป็นเรื่องจริงที่ใช้ลูกเก้า  แต่เกลียวเดิมของ 7.62  คว้านรังเพลิงเพิ่ม และทำโคนสำหรับรองรับหัวกระสุนเก้าด้วย  ส่วนที่ว่าอยากเห็นหัวกระสุนที่ถูกรีดแล้ว  อันนี้จนปัญญาครับ  เพราะตอนนี้ผมไม่มีปืนแบบนั้น  โซนติดฝั่งโขงปืนแบบนี้ไม่ใช่ของแปลกครับ 

คงไม่มีใครว่าหรอกครับ กองพิสูจน์หลักฐานเจอบ่อย ทั้งปืนและหัวกระสุน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 12:14:25 AM »

ยืนยันอีกคนครับ แถวบ้านมีทำ  ทั้งแบบล้างเกลี่ยวออกไปเลย และทำแค่รังเพลิง ให้หัว 9 มม มุดเข้าไปใน รู 7.62  แบบหลังคนที่พอรู้เรื่องปืนหน่อยจะไม่ยอมทดลองยิง กลัว  ......แต่ก็เห็นยิงกันได้   ที่ชำรุดก็มี โคนลำลก้องตรงสันขัดกลอน ร้าวหัก  คงรับแรงดันมากเกินไป

....ตามล่า...อีตอแหล
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:34:41 AM »

เฮ้อรูเล็กกว่าหัวกระสุนตั้งมิลกว่า ไม่พังให้รู้ไป

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:15:26 AM »

ยืนยันอีกคนครับ แถวบ้านมีทำ  ทั้งแบบล้างเกลี่ยวออกไปเลย และทำแค่รังเพลิง ให้หัว 9 มม มุดเข้าไปใน รู 7.62  แบบหลังคนที่พอรู้เรื่องปืนหน่อยจะไม่ยอมทดลองยิง กลัว  ......แต่ก็เห็นยิงกันได้   ที่ชำรุดก็มี โคนลำลก้องตรงสันขัดกลอน ร้าวหัก  คงรับแรงดันมากเกินไป

ขอบคุณครับน้าโทน ................ผมรู้ว่าจริงๆน่ะมีทำกันแบบนี้ แต่ยิงไม่ดี

ยิ่งอานุภาพของกระสุนที่ผ่านไป อำนาจสังหารมันจะเหลือแค่ไหน ............ อย่างคดีนี้ ตามข่าวถูกยิง 3 นัด แบบทะลุกระจกข้างรถเข้าไป

หัวกระสุน 9 ผ่านเกลียวที่คว้านแบบนั้น อานุภาพมันได้แค่ไหน?

ผมถึงกล้าบอกไง ว่าถ้าเอาปืนแบบนี้ยิงมันได้ขนาดนี้หรือ ดูด้วยเหตุ ด้วยผล ด้วยหลักการ มันออกไปทางโม้ๆครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์