๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:42:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเป็นรอยขนแมว  (อ่าน 2195 ครั้ง)
kay_hyper
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:32:07 PM »

ตัวปืนเป็นสแตนเลสใช้วีนอลกับสก็อตไบร์เก่าๆไปขัดเลยเป็นรอยขนแมวครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 11:18:45 PM »

แก้ที่ใจครับ ต้องทำใจว่าปืนใช้งาน วันนี้ไม่มีรอย วันหน้าก็ต้องมี ริ้วรอยที่เกิดจากการใช้งานย่อมมีเป็นธรรมดา เมื่อวันนี้ เราทำให้เกิดริ้วรอยขึ้นด้วยตัวเอง ก็ต้องยอมรับผลครับ ถ้าถึงขนาดใช้สก็อตไบรท์ขัดแล้ว ต้องเป็นรอยแน่นอน และรอยเยอะด้วย ลองใช้วีนอลทาแล้วใช้ผ้าสำลีขัด ถ้าลบรอยให้จางลง ก็หมายความว่า ผิวปืนต้องถูกขัดออกจนรอยขีดข่วนจางหายไป ผิวคงต้องสึกไปมากพอดูครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 11:51:29 PM โดย yutthakarn » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 11:35:14 PM »

........ คิก คิก ทำใจอย่างคุณ  yutthakarn  บอกละครับ  แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็เอาไปให้ช่างหลังวังปัดผิวให้    แต่พอใช้ไปๆ เดี๋ยวก็เป็นรออีก ...  กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:20:14 AM »

ตัวปืนเป็นสแตนเลสใช้วีนอลกับสก็อตไบร์เก่าๆไปขัดเลยเป็นรอยขนแมวครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ
ขนแมวยังพอทนพอทำใจได้ครับ  ที่เคยเจอไม่รู้ว่ารอยขนอะไรใหญ่กว่าขนแมวเยอะ.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 12:25:04 PM »

ปืนใช้งานต้องมีรอยบ้างครับ... แฮ่ๆ...
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:08:39 PM »

รอยขนแมว   ผมว่ายังดีกว่ารอยหล่นกระแทก   หรือรอยสนิมนะครับ

สำหรับผมไม่ซีเรียสครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:50:28 PM »

เอาไปหาร้านซ่อมปืนหลังัวงได้เลยครับ...

ปัดผิวทั้งกระบอกไม่นานเสร็จครับ... Cheesy
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:05:45 AM »

ปืนสเตนเลสรุ่นหลังๆ เป็นแบบ brushed/satin stainless finish ไม่เงา  เอาไรไปขัดขึ้นเงาก็เสียแล้วครับ

แต่ถ้ารุ่นเก่าๆ เงาๆ  มีรอยบ้าง  ไม่เสียหายครับ  ใช้งานพอเบื่อๆค่อยไปให้เขาปัดใหม่  หรือปัดเองใช้ drummel ก็ได้
kay_hyper
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 01:59:14 PM »

เอาไปหาร้านซ่อมปืนหลังัวงได้เลยครับ...

ปัดผิวทั้งกระบอกไม่นานเสร็จครับ... Cheesy
ปืนสเตนเลสรุ่นหลังๆ เป็นแบบ brushed/satin stainless finish ไม่เงา  เอาไรไปขัดขึ้นเงาก็เสียแล้วครับ

แต่ถ้ารุ่นเก่าๆ เงาๆ  มีรอยบ้าง  ไม่เสียหายครับ  ใช้งานพอเบื่อๆค่อยไปให้เขาปัดใหม่  หรือปัดเองใช้ drummel ก็ได้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 05:17:09 PM »

นักรบ...มันก็ต้องมีแผลเป็นบ้าง
watcharas79
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:45:03 AM »

ขอแนะนำครับ ในฐานะที่จบทางช่างมาโดยตรงครับ แนะนำให้ลองไปซื้อ น้ำยาขัดสีรถยนต์ยี่หอ้ คาร์โก้ มาทาบางๆ ที่ตัวปืนครับ แล้วใช้ผ้าสักหลาดขัดเบาๆ ไปเรื่อยๆครับ
   รอยขนแมวอาจหายไปได้ โดยที่ตัวปืนไม่มีการสึกมาก เพราะในตัวน้ำยาขัด นั้นมีผงขัดชนิดละเอียดอยู่แล้ว
 ( ในกรณีที่ตัวปืน เป็นสเตนเลสปัดเงาอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ผิวฮ่าร์ดโครม หรือผิวรมดำ)จะได้ไม่ต้องไปเสียเงินจ้างช่างครับ และการปัดเงานั้นอาจทำให้ปืน ของท่านสึกมากกว่าเดิมครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม<a href="http://" target="_blank">http://</a>
kay_hyper
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 07:45:44 PM »

ขอแนะนำครับ ในฐานะที่จบทางช่างมาโดยตรงครับ แนะนำให้ลองไปซื้อ น้ำยาขัดสีรถยนต์ยี่หอ้ คาร์โก้ มาทาบางๆ ที่ตัวปืนครับ แล้วใช้ผ้าสักหลาดขัดเบาๆ ไปเรื่อยๆครับ
   รอยขนแมวอาจหายไปได้ โดยที่ตัวปืนไม่มีการสึกมาก เพราะในตัวน้ำยาขัด นั้นมีผงขัดชนิดละเอียดอยู่แล้ว
 ( ในกรณีที่ตัวปืน เป็นสเตนเลสปัดเงาอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ผิวฮ่าร์ดโครม หรือผิวรมดำ)จะได้ไม่ต้องไปเสียเงินจ้างช่างครับ และการปัดเงานั้นอาจทำให้ปืน ของท่านสึกมากกว่าเดิมครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม<a href="http://" target="_blank">http://</a>

ขอบคุณครับ ไหนๆก็ไหนๆ แล้วเดี๋ยวลองดูครับ ไว้ไม่ไหวจริงๆค่อยพึ่งร้านปัดเงา
หน้า: [1]
  พิมพ์