๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:45:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือนเวลาโชว์ปืนลูกโม่...  (อ่าน 8757 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:24:09 PM »

ทำแบบนี้เห็นว่ามีผลกับบานพับด้วย ทำบ่อยๆมันจะเบี้ยว โย้เย้

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 07:18:24 AM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ ที่บ้านมีลูกโม่สมิธm51 กะเค้าอยู่กระบอกเดียว ซื้อต่อเค้ามาอีกที จะดูอย่างไรครับว่าปืนปกติหรือปล่าว

เพราะลองเอามายิงก้อยิงได้ปกติครับ อาการโม่คดเป็นอย่างไรครับ เพราะใครมาขอดูชอบสะบัดแบบคาวบอยเกือบทุกคนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 09:05:04 AM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ ที่บ้านมีลูกโม่สมิธm51 กะเค้าอยู่กระบอกเดียว ซื้อต่อเค้ามาอีกที จะดูอย่างไรครับว่าปืนปกติหรือปล่าว

เพราะลองเอามายิงก้อยิงได้ปกติครับ อาการโม่คดเป็นอย่างไรครับ เพราะใครมาขอดูชอบสะบัดแบบคาวบอยเกือบทุกคนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้

วิธีดูแกนโม่คด หรือบานพับ/โครงปืนโย้เย้มี 2 วิธี... 1) เปิดโม่แล้วปั่น หากขณะโม่หมุนมันนิ่ง แสดงว่าแกนโม่ตรง, 2) เอานิ้วกดที่รอยต่อบานพับโม่(หันปืนไปทิศปลอดภัย)แล้วยิงแห้งดับเบิ้ล หากแกนโม่/บานพับโม่/โครงปืนไม่โย้เย้ รอยต่อบานพับโม่กับโครงปืนจะนิ่งไม่ขยับเข้าออกขณะโม่หมุนหรือโม่เคลื่อนที่ฯ...

ใครมาขอดูปืนชาวบ้านแล้วชอบสะบัดโม่เข้าโครงปืน แสดงว่าเป็นพวก"มือบอน"เพราะทำไปแล้วก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา... หากเป็นปืนตนเองทำไปไม่มีใครว่าก็ทำไปเถิด แต่ถ้าเป็นปืนคนอื่นแล้วคืออาการไม่"ถนอมข้าวของ"ของผู้อื่น...

ทำนองยืนดูเพื่อนซื้อรถยนต์คันใหม่แล้วขับมาอวด ก็เลยเคาะหลังคาเล่น เคาะฝากระโปรงรถยนต์เล่นให้มันดังตึงตัง(มือบอนกับรถยนต์ผู้อื่น)... พอโดนห้ามก็บอกว่า"เฮ้ย เคาะเล่นแค่นี้เอง มันไม่บุบร๊อก"... ฮา...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 12:52:32 PM »

ปั่นโม่แนะนำให้หมุนแกนเด้อ หมุนที่โม่มันมีแรงกระทำที่แกนมากกว่า คิดมากไปมั้ยนี่ แต่เห็นทุกคนที่ชมรมทำกันอย่างนี้
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 01:15:40 PM »

วิธีดูแกนโม่คด หรือบานพับ/โครงปืนโย้เย้มี 2 วิธี... 1) เปิดโม่แล้วปั่น หากขณะโม่หมุนมันนิ่ง แสดงว่าแกนโม่ตรง, 2) เอานิ้วกดที่รอยต่อบานพับโม่(หันปืนไปทิศปลอดภัย)แล้วยิงแห้งดับเบิ้ล หากแกนโม่/บานพับโม่/โครงปืนไม่โย้เย้ รอยต่อบานพับโม่กับโครงปืนจะนิ่งไม่ขยับเข้าออกขณะโม่หมุนหรือโม่เคลื่อนที่ฯ...

ใครมาขอดูปืนชาวบ้านแล้วชอบสะบัดโม่เข้าโครงปืน แสดงว่าเป็นพวก"มือบอน"เพราะทำไปแล้วก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา... หากเป็นปืนตนเองทำไปไม่มีใครว่าก็ทำไปเถิด แต่ถ้าเป็นปืนคนอื่นแล้วคืออาการไม่"ถนอมข้าวของ"ของผู้อื่น...

ทำนองยืนดูเพื่อนซื้อรถยนต์คันใหม่แล้วขับมาอวด ก็เลยเคาะหลังคาเล่น เคาะฝากระโปรงรถยนต์เล่นให้มันดังตึงตัง(มือบอนกับรถยนต์ผู้อื่น)... พอโดนห้ามก็บอกว่า"เฮ้ย เคาะเล่นแค่นี้เอง มันไม่บุบร๊อก"... ฮา...

พอมาอ่านเจอผมรีบเปิดกล่องปืน หยิบออกมาลองทำตามด่วนเลยครับ

ผลคือหมุนแกนโม่แล้วนิ่งอยู่ครับ

ลองเอานิ้วกดที่บานพับเหนี่ยวดับเบิ้ลยังนิ่งครับ โล่งอกไป

ขอบคุณพี่สมชายมากครับ  Grin ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 02:19:02 PM »

ของขอยากซื้อยาก ควรทะนุถนอมให้มีอายุการใช้งานให้นานที่สุด
ไม่จำเป็นผมไม่ให้ใครจับเล่น หากจำเป็นจะบอกก่อนเสมอว่าสิ่งใดควรหรือไม่ควรทำ เพื่อมิตรภาพที่ดีต่อกันและอายุใช้งานของปืนไม่สั้นลง
ขอขอบคุณกระทู้นี้ที่เตือนสติครับ  เยี่ยม ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 01:07:44 PM »

เมื่อก่อนของเพื่อนเป็นตำรวจ เอาออกมาให้เพื่อนชม พวกเปิดโม่ หมุนๆแล้วสบัดอย่างแรง แกนโม่คดเลย M67 เพื่อนผมพูดไม่ออกเลย บู่ บู่

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:01:52 AM »

ปั่นโม่แนะนำให้หมุนแกนเด้อ หมุนที่โม่มันมีแรงกระทำที่แกนมากกว่า คิดมากไปมั้ยนี่ แต่เห็นทุกคนที่ชมรมทำกันอย่างนี้

ผมก็หมุนที่แกน คือเวลาผิดปกติ รีแอคชั่นมันจะบอกที่นิ้วที่หมุนแกนทันที
หมุนที่ตัวโม่ไม่รู้สึกรู้สา อาศัยสายตาอย่างเดียว

ถ้าหมุนโม่มักใช้วิธี เอาลูกออก ปิดโม่กลับแล้วง้างนกนิดหนึ่ง พอให้ตีนผีล็อคโม่หดตัว
หมุนโม่ไปเรื่อยๆ หากผิดปกติ รีแอคชั่นก็จะบอกทันทีเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 10:03:44 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 02:50:11 PM »

ผมก็หมุนที่แกน คือเวลาผิดปกติ รีแอคชั่นมันจะบอกที่นิ้วที่หมุนแกนทันที
หมุนที่ตัวโม่ไม่รู้สึกรู้สา อาศัยสายตาอย่างเดียว

ถ้าหมุนโม่มักใช้วิธี เอาลูกออก ปิดโม่กลับแล้วง้างนกนิดหนึ่ง พอให้ตีนผีล็อคโม่หดตัว
หมุนโม่ไปเรื่อยๆ หากผิดปกติ รีแอคชั่นก็จะบอกทันทีเหมือนกัน

ท่าจะโดนอากาศหนาวนะครับ น้าซับ

น่าจะใช้คำว่า ยุบตัว มากกว่า นะครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 04:35:46 PM »

เอิ่ม ของน้าหดเลยหรือครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์