๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 05:30:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือนเวลาโชว์ปืนลูกโม่...  (อ่าน 8761 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 10:29:36 AM »

ขอบคุณสำหรับคำเตือนที่เป็นประโยชน็ครับ
ขอคิดต่างนะครับ ปืนแต่ละกระบอกใช้วัสดุที่ออกแบบมาสำหรับรับแรงรีคอยล์หนักๆ ถ้าแค่สะบัดโม่แล้วแกนคดยิงไม่ออกควรเอาไปทิ้งแม่น้ำเสีย  ผมสะบัดหกแปดหกมาสิบปีไม่เห็นคดตรงไหน  ที่แกนมันคดเพราะทำตก  ยิ่งถ้าเปิดโม่หิ้วสะพานปืนแกว่งเท่ห์ๆแล่วหล่นละก็  งามใส้เลย
มีสมาชิกเคยบอกสาเหตุที่มันคดอีกรฌีคือเอาไปตบชาวบ้านเขาแบบในหนัง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:32:40 AM »

แหง่ว เจอแบบนี้เล่นออโต้ดีกว่า ไม่ต้องเจอปัญหานี้ด้วย

เดี๋ยวก็เจอแบบตบแม๊กกาซีนแทนค่อยๆยัด 555
ถ้ากระแทกแม๊กแบบที่ว่าจะมีผลเสียอะไรมากกว่าค่อยๆสอดเข้าไปแล้วกดปุ่มปลดแม๊กรอไว้ก่อนครับ

เคยทำอย่างนั้นมาครั้งหนึ่งแล้วดึงสไลด์โหลดเซพไว้ปืนใส่ซอง พอสัญญายิงขึ้นก็ยิงไปได้นัดเดียวเองนัดทีสองแช๊ะพอดึงสไลด์แม๊กหล่น จบเลยไม่ต่อแล้ว DNF อิอิ อายเขาจัง พอเดินออกมาผู้อาวุโสท่านหนึ่งเข้ามาแนะนำคราวหน้าตบแม๊กเข้าแรงๆเลยนะ  อ๋อย

สงสัยปืนแข่งต้องรุนแรงเข้าไว้ 555

นายสมชายดันแม็กเข้าที่ด้วยการกดปุ่มแม็กรอฯ แค่ช่วงที่ปากแม็กชนกับแง่ด้านในของปุ่มล็อกครับ... จากนั้นดันเข้าจนปุ่มเด้งขึ้นมาเอง แต่ไม่ใช้วิธีกระแทกฯ เพราะใช้แม็กยาวกว่าด้ามอยู่หลายตัว, เช่นใช้แม็ก G17 ใน G19 และใช้แม็ก 1911 สิบนัดในตัวเต็ม 5 นิ้ว และแม็ก 1911 นายสมชายตะไบแง่ป้องกันแม็กเข้าลึกเกิน ออกทิ้งครับ...

พวกแม็กที่ยาวเกินด้าม และไม่มีแง่ป้องกันแม็กเข้าลึกเกินฯ, หากกระแทกแรงๆ ปากแม็กจะกระแทกท้องลำเลื่อน ปากแม็กอาจเสียรูป... นายสมชายเล่นบ่อยๆ สักพักนึงมือมันจำได้เองครับ เวลาดันแรงๆ แล้วมือมันยั้งได้เองเวลาแม็กเข้าจวนสุด ถึงแม้ขณะดันแม็กขณะวิ่งก็ตามครับ...
นายกะหลั่ว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 05:53:16 PM »

เคยให้เพื่อนดูทีหนึ่งครับ ดันเจือกทำปืนหล่น เป็นรอยศูนย์เคลื่อนเลยยยยย

ความรัก ก็เหมือน กับ สายลม คุณไม่สามารถสัมผัสได้ แต่คุณ รู้สึกได้
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:17:30 PM »

กึ่งอัตโนมัติก็ไม่ต่างครับ ขอดูปืนเราถอดแม็ก ค้างสไสด์ให้ รับปืนไปแล้วปล่อยสไลด์กระแทกโครงปืน แล้วเหนี่ยวไก เขาทำเป็นเหมือนมีความชำนาญ แต่มันเสียมารยาทมากกว่า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 06:45:45 PM »

นายสมชายยังไม่ได้พูดถึงคนชอบสะบัดโม่(ปืนของผู้อื่น)ในกระทู้นี้เลย(ลืมพูด)... คืออยากบอกว่าปืนตัวเองก็ทำไปเถิดครับ(ไม่มีใครว่า) แต่ถ้าเป็นปืนของผู้อื่นนั่นหากเจ้าของเขาไม่ชอบก็อย่าทำเลย เพราะทำแล้วไม่ได้อะไรดีขึ้นมา ทำนองเดียวกับคนชอบนั่งเคาะโต๊ะ นั่งเขย่าเก้าอี้ที่มีคนอื่นนั่งด้วย(ม้านั่งแถวยาว) คือมันรำคาญครับ... ฮา...

นายสมชายเชื่อว่าสะบัดกลับแรงๆมันจะไม่พังในครั้งเดียวให้เห็น... ถึงแม้ยังมีข้อถกเถียงกันว่าอาจไม่ทำอันตรายปืน แต่ในเมื่อ"ดัน"มันกลับง่ายกว่า แล้วจะไปสะบัดให้มันกระทบกันโป๊กๆ โดยไม่ได้ประโยชน์อะไรเล่าครับ...แฮ่ๆ...
ad007
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:30:28 PM »

เห็นด้วยครับ เยี่ยม ตกใจ
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 11:21:14 AM »

นายสมชายยังไม่ได้พูดถึงคนชอบสะบัดโม่(ปืนของผู้อื่น)ในกระทู้นี้เลย(ลืมพูด)... คืออยากบอกว่าปืนตัวเองก็ทำไปเถิดครับ(ไม่มีใครว่า) แต่ถ้าเป็นปืนของผู้อื่นนั่นหากเจ้าของเขาไม่ชอบก็อย่าทำเลย เพราะทำแล้วไม่ได้อะไรดีขึ้นมา ทำนองเดียวกับคนชอบนั่งเคาะโต๊ะ นั่งเขย่าเก้าอี้ที่มีคนอื่นนั่งด้วย(ม้านั่งแถวยาว) คือมันรำคาญครับ... ฮา...

นายสมชายเชื่อว่าสะบัดกลับแรงๆมันจะไม่พังในครั้งเดียวให้เห็น... ถึงแม้ยังมีข้อถกเถียงกันว่าอาจไม่ทำอันตรายปืน แต่ในเมื่อ"ดัน"มันกลับง่ายกว่า แล้วจะไปสะบัดให้มันกระทบกันโป๊กๆ โดยไม่ได้ประโยชน์อะไรเล่าครับ...แฮ่ๆ...

เยี่ยม

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 05:14:51 PM »

กึ่งอัตโนมัติก็ไม่ต่างครับ ขอดูปืนเราถอดแม็ก ค้างสไสด์ให้ รับปืนไปแล้วปล่อยสไลด์กระแทกโครงปืน แล้วเหนี่ยวไก เขาทำเป็นเหมือนมีความชำนาญ แต่มันเสียมารยาทมากกว่า

แบบนี้เจอค่อนข้างบ่อยครับ... ถ้าเจอพวกที่ชอบอวดรู้ หรือ พวกไม่เป็นปืน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 08:00:17 PM »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ ว่าทำแบบในหนังแล้วก้านโม่จะคด ขอบคุณ จขกท. ครับ ไหว้

ปั่นโม่แล้วเหวี่ยงกลับ ไม่ทำให้แกนโม่คดหรอกครับ  แต่ทำให้กระเดื่องล็อคโม่ ชำรุดเร็วกว่าที่ควร
ส่วนใหญ่แกนโม่จะคดเพราะทำปืนตก เอาด้านข้างลง ซึ่งทำให้ลูกโม่กระแทกพื้นก่อน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:51:13 AM »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ ว่าทำแบบในหนังแล้วก้านโม่จะคด ขอบคุณ จขกท. ครับ ไหว้

ปั่นโม่แล้วเหวี่ยงกลับ ไม่ทำให้แกนโม่คดหรอกครับ  แต่ทำให้กระเดื่องล็อคโม่ ชำรุดเร็วกว่าที่ควร
ส่วนใหญ่แกนโม่จะคดเพราะทำปืนตก เอาด้านข้างลง ซึ่งทำให้ลูกโม่กระแทกพื้นก่อน

เรื่องนี้พี่ต้อยทราบดีครับพี่  แต่ไม่ได้กระแทกพี้น เป็นกระแทกกราม Grin

พี่อ๊อดเจ้าของไร่หนองใหญ่ ให้ลูกสาวไปรับปืนไพธ่อน 6 นิ้วสเตนเลส ที่ส่งไปปัดเงาที่ร้านปืนในเมือง .................... หลานสาวเอาปืนห่อกระดาษใส่กระเป๋าถือ ระหว่างรอรถกลับบ้าน โดนจิ๊กโก๋แซว.....................

หลานเลยเหวี่ยงกระเป๋าตบเต็มเหนี่ยว ................... จิ๊กโก๋ถึงสลบ ปืนแกนโม่คด

ผมกับพี่ต้อยเลยต้องหาร้านซ่อมให้พี่อ๊อดแกใหม่ เพราะร้านเดิมซ่อมไม่ได้

สาวเมืองชล ดุชะมัด Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:22:51 AM »

คงจะซัดซะเต็มวงสวิงครับ.........กรามไม่หักนับว่าบุญครับ   คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จอมใจ 53
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 05:30:35 PM »

ขอบคุณสำหรับคำเตือนที่เป็นประโยชน็ครับ
ขอคิดต่างนะครับ ปืนแต่ละกระบอกใช้วัสดุที่ออกแบบมาสำหรับรับแรงรีคอยล์หนักๆ ถ้าแค่สะบัดโม่แล้วแกนคดยิงไม่ออกควรเอาไปทิ้งแม่น้ำเสีย  ผมสะบัดหกแปดหกมาสิบปีไม่เห็นคดตรงไหน  ที่แกนมันคดเพราะทำตก  ยิ่งถ้าเปิดโม่หิ้วสะพานปืนแกว่งเท่ห์ๆแล่วหล่นละก็  งามใส้เลย
มีสมาชิกเคยบอกสาเหตุที่มันคดอีกรฌีคือเอาไปตบชาวบ้านเขาแบบในหนัง

ผมเห็นด้วยกับคุณ OIL กับท่านผู้การสุพินธ์ ครับ แกนมันไม่คดง่ายๆ หรอกผมว่า ก็แค่สะปัดเข้าดูนานๆ ครั้ง/ซื้อมาราคาก็แพงแล้ว แค่สปัดนิดๆหน่อยๆ ก็จะคด แลบลิ้น
โอ้ย..ปืนนั้นแย่มากๆ  แบร่ (ไม่ได้สปัดๆๆๆๆ แบบอะไรนักอะไรหนา ซักกะหน่อย ขำก๊าก)
แต่ถ้าเอาไปตบเขาน่ะ O.K. อาจคดได้ ขำก๊าก
แต่ก็เข้าใจสำหรับคอปืน ที่รักปืนมากๆ ครับผม
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 01:48:20 PM »

เจ้าหน้าที่ ที่ว่าการอำเภอผมก็ทำกับปืนผมแบบนั้น นะจะอยู่ฝ่ายงานรักษาดินแดน อะไรประมาณนั้น
 ตอนเอาปืนไปตรวจรับโอน ปลัด วานให้ ตรวจ ลอกเลขปืน รับปืนไป ปั่นใหญ่เลย พลิกข้อมมือเหวี่ยงโม่ เข้า ดัง เพี๊ยะ!
ใจผมหล่มมาอยู่ ตาตุ่ม พร้อมๆ กับเสียงแกนโม่ กระแทกโครงปืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2013, 01:52:06 PM โดย SiamWeekend » บันทึกการเข้า

จงยุติ ด้วยการยอม
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 02:42:43 PM »

ตอบตามตรงครับว่าแกนโม่คดจริง ๆ  เศร้า ปืนสมิดฯ 36-1 ครับ เป็นปืนของลุง ซึ่งผมรับโอนมาหลายปีแล้ว และเห็นกระทู้นี้เลยสังเกตแล้วปั่นดู ๆ แล้วมันคดจริง ๆ  เศร้า(พึ่งทราบด้วยว่าคดแต่ยิงกระสุนจริงไม่ติดขัด)คือทั้งผมและลุงชอบสบัดทั้งคู่ครับ(เห็นแก่ทำ555) ส่วนเรื่องตกนี่ไม่แน่ใจครับ แต่ตอนนี้ปิดโม่เบา ๆ แล้วครับ ไหว้
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:35:16 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=W8ANc9VSuNQ

ฝรั่งก็ชอบทำ  บรรยายอยู่ดีๆ เผลอแผลบเดียวสะบัดฉับกลับเข้าอู่ วืนาทีที่ 52 ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=YbtOM7odceI

นี่ก็ทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:45:32 PM โดย npnett » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์