๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:56:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือนเวลาโชว์ปืนลูกโม่...  (อ่าน 8725 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:01:27 AM »

แหง่ว เจอแบบนี้เล่นออโต้ดีกว่า ไม่ต้องเจอปัญหานี้ด้วย

เดี๋ยวก็เจอแบบตบแม๊กกาซีนแทนค่อยๆยัด 555
ถ้ากระแทกแม๊กแบบที่ว่าจะมีผลเสียอะไรมากกว่าค่อยๆสอดเข้าไปแล้วกดปุ่มปลดแม๊กรอไว้ก่อนครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:15:26 AM »

แหง่ว เจอแบบนี้เล่นออโต้ดีกว่า ไม่ต้องเจอปัญหานี้ด้วย

เดี๋ยวก็เจอแบบตบแม๊กกาซีนแทนค่อยๆยัด 555
ถ้ากระแทกแม๊กแบบที่ว่าจะมีผลเสียอะไรมากกว่าค่อยๆสอดเข้าไปแล้วกดปุ่มปลดแม๊กรอไว้ก่อนครับ

เท่าสังเกตุนะครับ แม๊กฯเป็นรอยยาว แล้วร่องที่ยึดกับปุ่มล๊อคมีถลอกหรือบิ่นบ้างครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:46:41 AM »

อย่างไรก็ตาม แม๊กก็ถูกกว่าราคาค่าซ่อมโครงปืนลูกโม่

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:58:18 AM »

อย่างไรก็ตาม แม๊กก็ถูกกว่าราคาค่าซ่อมโครงปืนลูกโม่

แนะหรือเตือนคนที่จะทำ(โชว์)ก่อนดีกว่าครับ ไม่เสียค่าซ่อม และมิตรภาพ หรืออะไรเลย 555

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 12:24:21 PM »

กระแทกแม็กมีทั้งข้อดีและเสียครับ... ในฉากต่อสู้สามารถทำให้ปุ่มล็อกแม็กเข้าที่สนิทได้ดีกว่าค่อยๆสอด เพราะบางทีในฉากต่อสู้นั้นปืนมันสกปรกเลอะคราบเลือด(โดนตีหัวก่อน) น้ำแกงจืด(ล้มโต๊ะกินข้าวแล้วยิงกัน) คราบน้ำมันเครื่อง(วิ่งรอบรถยนต์ที่โดนชน) ฯลฯ...

แต่หากเอามาทำเล่นบ่อยๆ ตัวล็อกแม็ก/ตัวกันแม็กเข้าลึกเกินฯ จะโดนกระแทกจนเยิน... เช่น 1911 แม็ก 10 นัดมักจะมีปุ่มกันแม็กเข้าลึกเกินฯ สำหรับยันเอาไว้ที่ขอบหน้าของบ่อแม็ก, แล้วหากเอาแม็ก 10 นัดไปใช้กับ 1911 ที่ด้ามสั้นกว่าตัวเต็ม 5 นิ้ว ตัวยันกับขอบหน้าบ่อแม็กฯ ก็จะยันไม่ถึงขอบหน้าบ่อแม็ก(เพราะด้ามสั้นกว่าตัวเต็ม 5 นิ้ว) ทำให้ปากแม็กกระแทกเข้ากับด้านล่างของลำเลื่อน ปากแม็กก็อาจเสียรูปได้ ยิงโป้งแรกขัดลำทันทีครับ...

แล้วในปืนบางกระบอกฯ หากค้างลำเลื่อนเอาไว้(หรือยิงนัดสุดท้ายลำเลื่อนค้าง)... หากเอาแม็กเสียบแล้วประแทกแรงๆ ลำเลื่อนสะเทีอนอาจเดินหน้าเองปิดลำเลื่อนลั่นโป้ง(หรือนกตกตาม) ซึ่งไม่เข้าท่าด้วยประการทั้งปวงครับ...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 12:48:31 PM »

กระแทก +1 ให้คุณสมชายเลย

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 06:50:22 PM »

ปกติก็ไม่ค่อยชอบโชว์คนนอกเวปนะครับ เพราะไม่อยากให้ใครรู้ว่ามีปืน แต่นี่ 2 ครั้งแล้วครับ เหตุการณ์เหมือนกัน..

คือเวลาคุยเรื่องปืนแล้วขอดูปืนลูกโม่ ผมเอาลูกกระสุนออกแล้วยื่นให้ คนรับปืนจะเปิดโม่ออกและปั่นโม่ทันที จากนั้นเตรียมสะบัดข้อมือให้โม่เข้าไปตำแหน่งล็อคเหมือนเดิม ผมต้องรีบเอามือไปกำปืนช่วงโม่เอาไว้เลย และบอกคนรับว่าอย่าสะบัดโม่เข้าปืน เดี๋ยวแกนโม่คด แล้วดึงปืนออกจากมือคนที่ขอดูทันที...

2 หนแล้วครับที่ต้องทำแบบนี้ ไม่รู้มันเป็นอะไรกันนักกันหนาเกี่ยวกับเรื่องสะบัดโม่เข้าปืน แถมปั่นโม่อีกต่างหาก...

เตือนให้จ้องปืนให้ดี เวลาส่งโม่หมุนให้ใครดูครับ... อ๋อย

เรื่องของเรื่องคือ ลูกโม่ผมให้แฟนใช้ครับ คือสอนให้ง้างนกยิงเพราะดูแล้วไม่มีแรงขึ้นลำปืนกึ่งออโต้...

ลำพังตัวผมพกปืนตลอดก็จะเฉยๆ ไม่เคยบอกใครนอกเวป กลัวเฮียแกกลัวครับ... แต่พวกเฮียแกเอาปืนมาโชว์กัน เมียผมหลุดว่าในกระเป๋าเค้าก็มี เลยต้องขอดู...

ไม่รู้ว่าไปสะเทือนจิตใจแกหรือเปล่านะครับ กับกิริยาที่แสดงออกไป...

กระทู้ของคุณตั้ว ทำให้ผมต้องหยิบเจ้าM60ขึ้นมาดูบ้าง ดูแล้วก็เห็นต่างไป........ ถือเป็นการแลกเปลี่ยนมุมมองนะครับ  ไหว้

ตัวผมเองแทบไม่เคยเอาปืนให้ใครดู เพราะไม่ให้ใครรุ้......เว้นแต่ตอนมีกิจกรรมยิงปืนร่วมกัน และเพื่อนๆที่ดูก็เป็นคนที่คุ้นปืนกันทั้งนั้น เลยไม่เคยเกิดปัญหา

........ผมส่งปืนโดยเปิดโม่ปลดกระสุน ปิดโม่แล้วเปิดใหม่ให้เห็น แล้วก็ส่งทางด้ามให้โดยเปิดโม่ค้าง .....
....... คนรับก็เลยไม่ต้องเปิดโม่ และก็เห็นก่อนว่าผมปิดเปิดโม่อย่างไร ............ไม่ต้องบอก เตือน หรือพูดดักไว้ก่อน....ให้เสียหน้า

ปกติผมก็ไม่เคยสะบัดโม่เข้าล็อก แต่เห็นกระทู้ก็อยากลองดูว่าเป็นไง ก็เลยลองสะบัดของตัวเองดู .... ผล....สำหรับM60ผมไม่คิดว่าจะทำให้ปืนเสียหายนะครับ
บานพับดูบึกบึน ก้านคัดปลอกก็สั้นๆ ...... ปืนไม่พัง......แค่จิตใจคนคงพังไปแล้วทั้งสองฝ่าย  เศร้า

มีข้อคิดในฐานะให้ภรรยาใช้M60 .......... ผมให้เธอฝึกยิงดับเบิ้ลเท่านั้น .... เมื่อครู่ ปลดกระสุนแล้วให้ภรรยา"แทงปืน-ลั่นไก"ดับเบิ้ลให้ดู.....เธอสับแห้งห้านัดซ้อน--ผ่าน
สตรี(ฝึกนิ้ว)ยิงM60ดับเบิ้ลได้สบายครับ

ที่ฝึกยากกว่าคือ ฝึกให้นิ่ง เวลาพกปืน......ไม่เปิดเผย ไม่บอกใคร ..... และ ไม่เกิดพิรุธในแววตาครับ  ยิ้มีเลศนัย

สมัยเริ่มหัดยิงปืน
กลับจากสนามเอารถไปล้างที่ปั๊มน้ำมัน
ไม่อยากเอาปืนทิ้งไว้ในรถ  จึงเหน็บเอวไว้ในซองพกในคลุมด้วยชายเสื้อ
ระหว่างยืนเก้กังอยู่  ดั๊นมีสายตรวจขี่มอเตอร์ไซค์มาถามหาซ้ือน้ำมันเครื่องตรงเคาน์เตอร์เซอร์วิส
เวลายืนห่างจากตำรวจแล้วไม่ถึงเมตรแล้วเหน็บปืนอยู่ด้วยเนี่ย...การควบคุมตัวเองไม่ให้เกิดพิรุธในแววตา...เป็นศิลปะนะครับ
งานศิลป์พวกนี้  ฝึกฝนบ่อยๆจะรังสรรค์ได้คล่องขึ้นนะครับ  Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Barbara vip
Jr. Member
**

คะแนน -32

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 07:02:49 PM »

1
Sereethai
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 08:31:00 PM »

Grinผมเคยโดนเหมือนกัน ไม่เข้าใจเลย
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:37:05 PM »

แนะหรือเตือนคนที่จะทำ(โชว์)ก่อนดีกว่าครับ ไม่เสียค่าซ่อม และมิตรภาพ หรืออะไรเลย 555
ถูกต้องที่สุดครับ ทำถูกวิธี ไม่เสียเงิน+เพื่อน ญาติ ดีที่สุด

Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:33:39 PM »

ขอสอบถามครับ
เวลามันคดเนี่ย คดเยอะมั้ยครับ หมุนดูก้อจะเห็นเลยใช่หรือไม่ครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:55:09 PM »

ขอสอบถามครับ
เวลามันคดเนี่ย คดเยอะมั้ยครับ หมุนดูก้อจะเห็นเลยใช่หรือไม่ครับ

คดเยอะไม่เยอะขึ้นอยู่กับสะบัดแรงหรือเบา และโม่มวลมากหรือน้อย...

ถ้าหากคดเวลาหมุนดูเห็นได้ชัดเจนครับ... Cheesy
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 07:11:37 AM »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ ว่าทำแบบในหนังแล้วก้านโม่จะคด ขอบคุณ จขกท. ครับ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:55:57 AM »

เคยทำอย่างนั้นมาครั้งหนึ่งแล้วดึงสไลด์โหลดเซพไว้ปืนใส่ซอง พอสัญญายิงขึ้นก็ยิงไปได้นัดเดียวเองนัดทีสองแช๊ะพอดึงสไลด์แม๊กหล่น จบเลยไม่ต่อแล้ว DNF อิอิ อายเขาจัง พอเดินออกมาผู้อาวุโสท่านหนึ่งเข้ามาแนะนำคราวหน้าตบแม๊กเข้าแรงๆเลยนะ  อ๋อย
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:31:51 AM »

เคยทำอย่างนั้นมาครั้งหนึ่งแล้วดึงสไลด์โหลดเซพไว้ปืนใส่ซอง พอสัญญายิงขึ้นก็ยิงไปได้นัดเดียวเองนัดทีสองแช๊ะพอดึงสไลด์แม๊กหล่น จบเลยไม่ต่อแล้ว DNF อิอิ อายเขาจัง พอเดินออกมาผู้อาวุโสท่านหนึ่งเข้ามาแนะนำคราวหน้าตบแม๊กเข้าแรงๆเลยนะ  อ๋อย

สงสัยปืนแข่งต้องรุนแรงเข้าไว้ 555

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์