๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 12:11:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องแปลกๆมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 3402 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 06:52:14 PM »

คือเมื่อสักครู่ผมไปเดินงานสินค้าราคาถูก
ผมก็ถือโอกาสแวะไปยิงปืนบีบีกัน ที่เป็นซุ้มตุ๊กตา ปรากฏว่าผมยิงได้ตุ๊กตามาหนึ่งตัว
เป็นปืน 1911 ระบบแก๊ส

เวลาก่อนจะยิง ผมได้ขอให้คนในซุ้มตุ๊กตาถ่ายรูปผมขณะยิงด้วย
ก็เลยให้เขาถ่ายไปผมก็ยิงไป ยิงเสร็จหลังจากนั้น ผมก็จะเดินทางกลับ ระหว่าง
เดินกลับ มีผู้ชายคนนึ่ง (น่าจะเป็นคนดูแลซุ้มหรือเปล่าไม่รู้) เดินตามหลังผม ผมก็
หันไปมอง เขาบอกให้ลบรูปที่ถ่ายให้หมด! ผมก็ตัวคนเดียว ผู้ชายคนนั้นก็ยืนติดๆ
ผมเลยนะ! คือไม่อยากมีปัญหา ก็จำต้องลบรูปที่ถ่ายไว้ทั้งหมดทิ้ง

แต่เขาก็ไม่ยอมให้เหตุผลว่า ทำไมไม่ให้ถ่าย ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า
ทางงานไม่ให้ถ่ายอยู่แล้ว  (อันนี้รับได้ไม่เป็นไร)  หรือ น่าจะมีประเด็นอื่นๆผมก็
ไม่ทราบจริงๆ

จึงอยากถามความเห็นว่า เรื่องแบบนี้ท่านใดพอจะตอบคำถามได้บ้าง
ถ้ามันผิดกฏ ผมก็จะระวังและไม่ถ่ายอีก แต่ในงานเขาก็ไม่ได้แจ้งบอกล่วงหน้า
ว่าไม่ให้ถ่ายรูปนะ ถ้าแจ้ง! ผมก็จะไม่ถ่ายตั้งแต่ตอนแรกแน่นอนครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 06:56:42 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 05:41:18 AM »

กลับบ้านแล้ว recover รูปได้ครับ  เคยซื้อกล้องฟูจิได้แถมโปรแกรมสำหรับการนี้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:30:15 AM »

เรื่องนี้ประเด็นใหม่ อยากทราบเหมือนกันครับ"ข้อกฎหมายต่าง ๆ" แต่ที่แน่ ๆ เท่าที่ทราบมาเจ้าของซุ่มฯต้องจ่ายให้เจ้าหน้าที่คืน ๆ หนึ่งก็หลายตังค์(ทุกคืน)ครับ แล้วแต่งานเล็กงานใหญ่
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:31:14 AM »

ครับอาจารย์ แต่มีประเด็นที่ผมไม่ตัดทิ้งคือ ได้คุยกับเพื่อนเขาบอกว่า
ยิงตุ๊กตา ปาเป้า โยนห่วง เพื่อเสี่ยงดวงแลกรางวัล มีส่วนเข้าข่ายการพนันประเภทหนึ่ง
ผมก็จึงได้ทราบข้อมูลแบบนี้เพิ่มเติม(คือเดิมผมก็ไม่ทราบรายละเอียดเรื่องนี้)
ผมจึงศึกษาในเว็ปไซด์หลากหลาย บางคนก็บอกว่าเข้าข่ายการพนัน บางคนบอกไม่ใช่
การพนัน แต่ดูท่าทางพวกที่ดูแลเปิดซุ้มยิงแลกตุ๊กตานี่ระวังตัวน่าดูครับถึงขั้นถ่ายรูปแล้วให้ลบ
เลยไม่ทราบว่า นี่คือเหตุจูงใจหรือสิ่งใด ผิดหรือถูก

แต่ผมคงระมัดระวังมากขึ้นครับ เดี๋ยวนี้มีรูปแบบหลากหลาย ดีที่ว่าไม่ยึดไอโฟนผมไป
ด้วย   ตกใจ  ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 11:56:32 AM »

คราวหลังอย่าให้ใครยืนประชิดตัวครับ... คนเล่นปืนต้องระวังด้วย...

โดนยืนประชิดตัวหากมือเปล่าไม่มีอาวุธก็จะโดนล็อกแขนบิดจับกดพื้น ยิ่งดิ้นแรงยิ่งเจ็บแขน เสี่ยงแขนหัก หากมีอาวุธที่เอวก็จะโดนปลดฯ... หากฝ่ายตรงข้ามมีมีด ก็จะโดน"ฉก"เข้าจุดสำคัญ เช่นฉกใส่เส้นเลือดใหญ่ที่คอ หลังจากฉกใส่แขน/มือ/ข้อพับ ให้คอเปิดโล่ง...

แล้วมองตรงข้ามกัน หากเราเว้นระยะห่างแบบ"คนเป็นงาน", ฝ่ายตรงข้ามก็ไม่กล้าก้าวประชิดเหมือนกันครับ... เพราะมีรู้ว่าเราก็อาจเปิดมีดแมงมุมรอท่าพร้อม"ฉกก่อน"ได้เหมือนกันแหละ...

หากใครเจอคน"เป็นงาน"ยืนได้ระยะตลอด ระวังจุดสำคัญตลอด... ฝ่ายตรงข้ามจะเปิดเจรจาก่อนใช้กำลังครับ ไม่กล้าข่มขู่สุ่มสี่สุ่มหก...
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:01:30 PM »

คิดว่าเข้าข่ายการพนันครับ เพราะเดี๋ยวนี้งานวัดงานประจำปีแถวบ้านเมื่อก่อนคึกคักมาก มาเดี๋ยวนี้ มีคำสั่งทางการห้ามไม่ให้มี ยิงตุ๊กตา ปาเป้า โยนห่วง เพื่อเสี่ยงดวงแลกรางวัล และอีกหลายอย่างที่เข้าข่ายเสี่ยงดวง ห้ามหมด แต่ให้มีแค่ ลิเก อย่างเดียว เศร้า ที่ผ่านมาเลยมีแต่ผู้สูงอายุมาเที่ยวงานดูลิเก คนน้อยมากๆเลยละครับบางคืนแทบไม่มีคนเลย  อ๋อย ไหว้

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:14:40 PM »

คราวหลังอย่าให้ใครยืนประชิดตัวครับ... คนเล่นปืนต้องระวังด้วย...

โดนยืนประชิดตัวหากมือเปล่าไม่มีอาวุธก็จะโดนล็อกแขนบิดจับกดพื้น ยิ่งดิ้นแรงยิ่งเจ็บแขน เสี่ยงแขนหัก หากมีอาวุธที่เอวก็จะโดนปลดฯ... หากฝ่ายตรงข้ามมีมีด ก็จะโดน"ฉก"เข้าจุดสำคัญ เช่นฉกใส่เส้นเลือดใหญ่ที่คอ หลังจากฉกใส่แขน/มือ/ข้อพับ ให้คอเปิดโล่ง...

แล้วมองตรงข้ามกัน หากเราเว้นระยะห่างแบบ"คนเป็นงาน", ฝ่ายตรงข้ามก็ไม่กล้าก้าวประชิดเหมือนกันครับ... เพราะมีรู้ว่าเราก็อาจเปิดมีดแมงมุมรอท่าพร้อม"ฉกก่อน"ได้เหมือนกันแหละ...

หากใครเจอคน"เป็นงาน"ยืนได้ระยะตลอด ระวังจุดสำคัญตลอด... ฝ่ายตรงข้ามจะเปิดเจรจาก่อนใช้กำลังครับ ไม่กล้าข่มขู่สุ่มสี่สุ่มหก...

ครับพี่สมชาย เดี๋ยวนี้มีทั้งพวกประสงค์ดีประสงค์ร้าย และถ้าเป็นไปได้เดินงานกลางคืน
ผมคงไม่อยากถ่ายรูปแล้วล่ะครับ อีกอย่างปกติผมก็ไม่ใช่พวกเที่ยวกลางคืน ตรงนี้ระวังมานานแล้ว
และถ้าเลี่ยงสถานที่ล่อแหลมได้ ผมต้องระวังตัวมากกว่าเดิมครับ สมัยนี้จะหาที่พึ่งความปลอดภัย
ในชีวิตอย่างเจ้าหน้าที่คงยาก ต้องมีเขี้ยวเล็บส่วนตัวพอควร
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 02:20:25 PM »

คงกลัว จะไปเปิดให้คนอื่นจำเทคนิคดีๆจากท่าน ตุ๊กตาหมดร้าน ขาดทุน ขำก๊าก ขำก๊าก

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:01:42 PM »

คงกลัว จะไปเปิดให้คนอื่นจำเทคนิคดีๆจากท่าน ตุ๊กตาหมดร้าน ขาดทุน ขำก๊าก ขำก๊าก

น่าคิดครับ ขำๆ คิก คิก
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:52:28 PM »

คงกลัวว่าท่าน จขกท. อาจเป็นสายตำรวจ จะใช้รูปเป็นหลักฐานมาจับเรื่องการพนันครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 04:07:05 PM »

คงกลัวว่าท่าน จขกท. อาจเป็นสายตำรวจ จะใช้รูปเป็นหลักฐานมาจับเรื่องการพนันครับ

อาจมีส่วนด้วยครับอาจารย์ ไม่น่า! พวกนี้ถึงระแวงน่าดูครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:38:15 PM »

งานกาชาดจับให้หมด คิก คิก

ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:45:24 PM »

เคยถ่ายรูปให้เพื่อนตอนปาเป้าในงานประจำจังหวัดๆ หนึ่งตั้งใจจะอัพลงเฟส   พวกแตกตื่นวิ่งเข้ามาต่อว่าเหมือนกันครับ  อิอิ

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 11:40:05 PM »

เป็นการพนันแน่นอนครับ แต่เป็นการพนันประเภทที่ขออนุญาตให้เล่นได้ จึงเป็นการจัดให้มีการเล่นการพนันอย่าวถูกต้องในงานเทศกาลที่ได้รับอนุญาตให้จัด จะมีการขออนุญาตให้เล่นการพนันเฉพาะในช่วงเวลาที่มีงาน เช่น สลากงานกาชาด ก็เป็นการพนันแต่ได้รับอนุญาต สำหรับตามร้านที่เช่าเปิดในงานอาจมีบางร้านจัดให้เล่นการพนัน เช่น ปาเป้าสำหรับบางเจ้าที่ไม่ได้รับอนุญาตแต่ผสมโรงเขาไป ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่รู้ก็รอด ถ้าเจ้าหน้าที่จำได้ว่าเจ้าไหนบ้างที่ได้รับอนุญาต เจ้าที่ไม่ได้รับอนุญาตก็จะถูกจับดำเนินคดีได้ ตามกระทู้ ร้านยิงปืนร้านนี้อาจไม่ได้รับอนุญาตก็ได้ครับ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:35:57 AM »

เมื่อวันที่ ๒๐ ที่ผ่านมา ที่อำเภอผมมีการแข่งเรือและมีการเล่นปาเป้า ยิงปืนบีบี เปิดกัน ๕ ร้าน ถูกจับเหี่ยนทั้ง ๕ ร้าน ครับ...ผิด พ.ร.บ.การพนันครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์