๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:39:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสะสมควรนำมายิงบ้างหรือเก็บอย่างเดียวครับ  (อ่าน 3067 ครั้ง)
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:15:05 AM »

นึกถึงโฆษณานาฬิกาแฟรงค์ มูลเลอร์ครับ... เขาโฆษณาว่า"คุณไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของอย่างแท้จริง เพราะคุณเป็นแค่ผู้ครอบครองเอาไว้ชั่วคราวเพื่อรอการส่งต่อไปให้แก่ทายาทของคุณเท่านั้นเอง"...

นายสมชายชอบเรือนข้างล่างนี่ครับ เพราะเห็นของก๊อปชอบทำบ่อย... เห็นคนคาดบ่อย ขี่รถโตโยต้า/อยู่บ้านทาวน์เฮ้าส์เสียด้วย อย่าถามเลยครับว่าของจริงหรือของก๊อปฯ... ฮา...

ของ patek หรือเปล่าครับ You never actually own a Patek Philippe. You merely look after it for the next generation
PaiJew
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 11:25:25 AM »

นึกถึงโฆษณานาฬิกาแฟรงค์ มูลเลอร์ครับ... เขาโฆษณาว่า"คุณไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของอย่างแท้จริง เพราะคุณเป็นแค่ผู้ครอบครองเอาไว้ชั่วคราวเพื่อรอการส่งต่อไปให้แก่ทายาทของคุณเท่านั้นเอง"...

นายสมชายชอบเรือนข้างล่างนี่ครับ เพราะเห็นของก๊อปชอบทำบ่อย... เห็นคนคาดบ่อย ขี่รถโตโยต้า/อยู่บ้านทาวน์เฮ้าส์เสียด้วย อย่าถามเลยครับว่าของจริงหรือของก๊อปฯ... ฮา...

ไม่รู้จัก แต่มันสวยน่ารักจริงๆ นะท่านสมชาย หาซื้อได้ที่ใหนครับ อยากได้ (เอาของก้อป) ก็พอ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 11:43:01 AM »

ไม่ใช่ปืนสะสม เหมือนสะสมครับ เพราะบางกระบอกที่ซื้อมายิงไปแค่ 3 นัด แล้ว ดองเก็บ  นาน ๆ ครั้งเอามาดูสนิม น้ำมัน แล้วก็เก็บที่เดิม ผมว่าการที่ไม่ยิงเลยเป็นผลดีนะครับ พรรคพวกมาเห็นยังเสนอราคาให้มากกว่าราคาที่ซื้อมา เพิ่มมูลค่ามากอยู่
ส่วนสาเหตุที่ซื้อ เพราะโอกาสอำนวย (สวัสดิการ) และคิดว่ารุ่นลูกหลานราคาคงขึ้นไปมากจนอาจไม่มีปัญญาซื้อก็เป็นได้ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:07:39 PM »

มิกล้ายิงตูมละเป็นหลายร้อย
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 01:12:16 PM »

ถ้าที่มีอยู่แล้ว (เช่นได้มรดก มีคนให้ฟรี  Grin ) เป็นระดับสะสมคงไม่ยิง ไปหาปืนตลาดมาใช้แล้วรอปล่อยปืนสะสมเมื่อได้เวลาที่จำเป็นประกอบกับราคาที่พอใจ

แต่ถ้าให้ไปหามาเก็บไว้ ณ สภาพปัจจุบัน แบบนี้ผมคงไม่ทำ เพราะมองเป็นเครื่องมือใช้งาน ที่มีต้นทุน ในการจัดหา การดูแลรักษาและเวลา

ดังนั้นคงสนใจแค่ซื้อปืนใช้งาน มาฝึกซ้อมและภาวนาว่าจะไม่ได้ใช้ไปทั้งชีวิตดีกว่า   Grin

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 10:57:55 PM »

พวกปืนที่ทำเป็นที่ระลึกโอกาสพิเศษ อันนี้ถึงจะไม่ยิงครับ พวกปืนสะสมแบบสะสมส่วนตัว ไม่ได้หายากมาก ยิงกับไม่ยิงก็ไม่ต่างกัน ขึ้นกับสภาพภายนอกมากกว่า

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 05:36:25 PM »

บวก 1 ให้เลยครับ อดทนไม่ยิงได้
ดีใจกับผู้ที่จะรับช่วงต่อไป เยี่ยม เยี่ยม

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์