๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:39:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดเลเซอร์ให้ LCP  (อ่าน 3327 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 10:45:46 PM »

ท่านyutthakarnครับ เลเซอร์ตัวนี้  เปิด-ปิดสวิทย์อย่างไรครับ 

เปิดเลเซอร์โดยการดันก้านสวิทซ์ไปทางซ้ายหรือขวาครับ ถ้าอยู่ตรงกลางเป็นการปิดครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 07:22:14 AM »

ท่านyutthakarnครับ เลเซอร์ตัวนี้  เปิด-ปิดสวิทย์อย่างไรครับ 

เปิดเลเซอร์โดยการดันก้านสวิทซ์ไปทางซ้ายหรือขวาครับ ถ้าอยู่ตรงกลางเป็นการปิดครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นสวิตท์กดเปิดกดปิดทางซีกขวา...

โดยใช้ปลายนิ้วชี้ขวากดครับ... Cheesy

ขอบคุณครับ  ไหว้
เคยถามคุณหมอเรื่องเหลี่ยมมุมของปืนที่จะช่วยสร้างความจำในการชี้ปืนเข้าหาเป้า
LCP ติดเลเซอร์แบบนี้มีวิธีฝึกการยิงแบบฉับพลันอย่างไรครับ (กำลังเกิดกิเลส  Cheesy)

ไม่รู้จะตอบอย่างไรถูกครับพี่...

ผมฝึกๆแค่ชักปืนออกจากซอง(ในกระเป๋ากางเกง)โดย...

1.ตาจ้องที่เป้า ใช้นิ้วกลางและนางเกี่ยวด้าม...

2.นิ้วหัวแม่มือเขี่ย/ดันซองออก นิ้วชี้กางค้างเอาไว้...

3.พอปืนพ้นกระเป๋า กดนิ้วชี้เปิดเลเซอร์...

4.ยกปืนขึ้นหาเป้าในลักษณะชกหรือทิ่มปืนออกไปตรงๆ พร้อมกับเอานิ้วชี้เข้าโกร่งไก...

ฝึกแค่นี้เองครับ ผิดถูกก็ไม่รู้ครับ...  ไหว้

ขอบคุณคุณหมอครับ.....  ไหว้
เห็นLCPติดเลเซอร์แล้วอยากได้ครับ แต่ไม่มั่นใจว่าตัวเองจะฝึก จะปรับความรู้สึกกับปืนเล็กๆได้ไหม
โดยเฉพาะกับข้อ4 เพราะผมเองบางปืนพอทิ่มปืนออกไปแล้วแนวปืนไม่ตรงเป้า ... มองหาจุดแดงเลเซอร์ไม่เจอ  ไปคนละทางฉิบ เศร้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 05:59:41 PM »

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นสวิตท์กดเปิดกดปิดทางซีกขวา...

โดยใช้ปลายนิ้วชี้ขวากดครับ... Cheesy

ขอบคุณครับ  ไหว้
เคยถามคุณหมอเรื่องเหลี่ยมมุมของปืนที่จะช่วยสร้างความจำในการชี้ปืนเข้าหาเป้า
LCP ติดเลเซอร์แบบนี้มีวิธีฝึกการยิงแบบฉับพลันอย่างไรครับ (กำลังเกิดกิเลส  Cheesy)

ไม่รู้จะตอบอย่างไรถูกครับพี่...

ผมฝึกๆแค่ชักปืนออกจากซอง(ในกระเป๋ากางเกง)โดย...

1.ตาจ้องที่เป้า ใช้นิ้วกลางและนางเกี่ยวด้าม...

2.นิ้วหัวแม่มือเขี่ย/ดันซองออก นิ้วชี้กางค้างเอาไว้...

3.พอปืนพ้นกระเป๋า กดนิ้วชี้เปิดเลเซอร์...

4.ยกปืนขึ้นหาเป้าในลักษณะชกหรือทิ่มปืนออกไปตรงๆ พร้อมกับเอานิ้วชี้เข้าโกร่งไก...

ฝึกแค่นี้เองครับ ผิดถูกก็ไม่รู้ครับ...  ไหว้

ขอบคุณคุณหมอครับ.....  ไหว้
เห็นLCPติดเลเซอร์แล้วอยากได้ครับ แต่ไม่มั่นใจว่าตัวเองจะฝึก จะปรับความรู้สึกกับปืนเล็กๆได้ไหม
โดยเฉพาะกับข้อ4 เพราะผมเองบางปืนพอทิ่มปืนออกไปแล้วแนวปืนไม่ตรงเป้า ... มองหาจุดแดงเลเซอร์ไม่เจอ  ไปคนละทางฉิบ เศร้า
เอา G26 ติด laser max ดีมั๊ยล่ะครับพี่  แบบ G23 ของผมไงครับ

เขาว่าตั้งจากโรงงานมา ระยะ 20 หลา  ไม่ควรห่างจุดเล็งของศูนย์เกิน 2 นิ้ว ครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:51:57 PM »

เอา G26 ติด laser max ดีมั๊ยล่ะครับพี่  แบบ G23 ของผมไงครับ

เขาว่าตั้งจากโรงงานมา ระยะ 20 หลา  ไม่ควรห่างจุดเล็งของศูนย์เกิน 2 นิ้ว ครับ

ครบเครื่องทั้งลำหักลำโค่น และอุปกรณ์ช่วยยิง  หลงรัก
แก้ว่าไม่ได้เจตนา แต่ผีจับยัดไม่ได้เลย  ขำก๊าก

G26 ผมยังเห็นว่าใส่กระเป๋าเสื้อแจ็คเก็ตไม่ได้ ถึงมาเมียงมองLCPนี่ไงครับ  Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์