๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 05:26:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการถอดประกอบ Plunger Tube ของปืน 1911 ครับ  (อ่าน 805 ครั้ง)
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:01:16 PM »

เป็นชิ้นส่วนเดียวในปืน 1911  ที่ผมไม่เคยถอด 

และ พอดีว่าปืน ed brown ของรุ่นพี่ที่ไปยิงด้วยกันเจ้าตัว

หลอดสลักล็อคคันล็อคครอบลำเลื่อน ( plunger tube )

ดันอ้าออกทำให้ไม่สามารถปลดห้ามไกได้

ต้องดันสปิงเดือยคันห้ามไกให้ไหลเข้าหลอดก่อดจึงปลดได้

จึงอยากสอบถามว่า หลอดสลักล็อคคันล็อคครอบลำเลื่อน ( plunger tube )

ใช้สลักใดในการยึดกับโครงปืน เป็นเกลียวน็อต หรือบูธ

สามารถใช้เครื่องมือใดในการขันเข้าให้แน่น

หรือมีวิธีใดถอดและใส่ให้แน่นได้บ้าง ครับ ไหว้

จากรูปคือหมายเลข 27 ครับ  รบกวนพี่สมาชิกด้วยนะครับ

คิดก่อนเล็ง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 10:40:10 PM »

เป็นชิ้นส่วนเดียวในปืน 1911  ที่ผมไม่เคยถอด  

และ พอดีว่าปืน ed brown ของรุ่นพี่ที่ไปยิงด้วยกันเจ้าตัว

หลอดสลักล็อคคันล็อคครอบลำเลื่อน ( plunger tube )

ดันอ้าออกทำให้ไม่สามารถปลดห้ามไกได้

ต้องดันสปิงเดือยคันห้ามไกให้ไหลเข้าหลอดก่อดจึงปลดได้

จึงอยากสอบถามว่า หลอดสลักล็อคคันล็อคครอบลำเลื่อน ( plunger tube )

ใช้สลักใดในการยึดกับโครงปืน เป็นเกลียวน็อต หรือบูธ

สามารถใช้เครื่องมือใดในการขันเข้าให้แน่น

หรือมีวิธีใดถอดและใส่ให้แน่นได้บ้าง ครับ ไหว้

จากรูปคือหมายเลข 27 ครับ  รบกวนพี่สมาชิกด้วยนะครับ

......... ยิ้มีเลศนัย ช่างดีกว่าครับ ชิ้นส่วนนี้ต้องช่างทำจึงเหมาะ   เราทำเองเดี่ยวหลุดอีก   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 11:26:09 PM »

งานนี้ต้องตอกครับ มีการลงฆ้อน  ผมว่าส่งช่างดีที่สุด  5-10 นาที เสร็จ

ขั้นตอนจะหาประกับไม่มารองโครงปืน แล้วเอาเข้าปากกาจับเหล็ก แล้วจะเอาหัวตอกสลักให้บาน  เป็นเหล็กส่งหัวสั้นมีครีบรูปตัว T

ผมเคยตอกเองอยู่หนหนึ่ง  แต่ไม่กล้าทำอีก เพราะตอนนั้นฟลุ๊ค ....ขืนทำอีกผมมว่าผมทำหัวเยิน แน่ๆ

....ตามล่า...อีตอแหล
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 06:51:51 AM »

เป็นชิ้นส่วนเดียวในปืน 1911  ที่ผมไม่เคยถอด 

จากรูปคือหมายเลข 27 ครับ  รบกวนพี่สมาชิกด้วยนะครับ

......... ยิ้มีเลศนัย ช่างดีกว่าครับ ชิ้นส่วนนี้ต้องช่างทำจึงเหมาะ   เราทำเองเดี่ยวหลุดอีก   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับ ส่งสัยต้องส่งช่างแน่ๆเลยครับ

งานนี้ต้องตอกครับ มีการลงฆ้อน  ผมว่าส่งช่างดีที่สุด  5-10 นาที เสร็จ

ขั้นตอนจะหาประกับไม่มารองโครงปืน แล้วเอาเข้าปากกาจับเหล็ก แล้วจะเอาหัวตอกสลักให้บาน  เป็นเหล็กส่งหัวสั้นมีครีบรูปตัว T

ผมเคยตอกเองอยู่หนหนึ่ง  แต่ไม่กล้าทำอีก เพราะตอนนั้นฟลุ๊ค ....ขืนทำอีกผมมว่าผมทำหัวเยิน แน่ๆ

ขอบคุณครับพี่  ผมก็คิดอยู่ว่าถ้าต้องตอกกลัวปืนจะเสียสวยไปถ้าทำเองครับ
 แต่ดันสงสัยนึกว่าเป็นน็อตตาไก่แบบประกับด้ามครับ

คิดก่อนเล็ง
หน้า: [1]
  พิมพ์