๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:48:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกระสุน 11มม ตกลงมาใส่หลังคาบ้านผม....  (อ่าน 3326 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 11:47:04 PM »

ทางราชการน่าจะรณรงค์ให้ประชาชนมีความรู้ ไม่ใช่รู้เฉพาะสมาชิกเวปเรา คนที่รู้แล้ว ก็ขอเถอะ เลิกยิงปืนขึ้นฟ้าซะทีเถอะครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 05:19:06 PM »

ยังมีอีกเยอะพวกยิงปืนขึ้นฟ้า มันน่ากลัวจริง ๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
c.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:09:25 PM »

กระเบื้องหนาๆ เช่นพวกซีแพคโมเนียนี่หัวกระสุนไม่ทะลุครับ หรือทะลุก็ไม่อันตรายมาก เพราะเสียทรงหมดแรงไปแล้ว, แต่ปัญหายังมือเพราะกระเบื้องจะแตกแล้วน้ำรั่วนี่ซิครับ... เวลาน้ำรั่วเพราะกระเบื้องแตกไม่รู้ตัวจะปวดหัวครับ เพราะรั่วแล้วไหลลงไปตามทางลาดไปหยดอีกที่นึง ต้องมุดใต้ฝ้าไปนั่งส่องไฟดูคราบน้ำ แล้วไล่ย้อนตอว่ามันมาจากไหนครับ... เฮ้อ..
ยังดีที่ลดแรงได้ครับ  อย่างน้อยผมและครอบควรนอนสบายใจขึ้นอีกหน่อย แถวบ้านผมปีใหม่ก็ยิงกันหน้าดู    เคยคุยกับพวกนี้ว่าอันตรายนะพี  พวกบอกว่ายิงยอดมะพร้าวอยู่แถวลูกมะพร้าวนั้นละ  ต้องยอมรับเลยว่ารู้นะแต่ดื้อมากกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 09:37:10 PM »

สังเกตุจากรูกระสุนที่ฝ้าเพดาน แสดงว่าหัวกระสุนมันผ่านฝ้าเพดานลงมาด้วยอัตราความเร็วที่ยังสูงอยู่มาก ไม่เช่นนั้นแล้วฝ้าเพดานต้องแตกเป็นแนวทะแยงไปแล้ว ยิ่งอยู่ริมๆขอบด้วยยิ่งจะแตกง่าย ขนาดผมนำไขควงแฉกทิ่มฝ้าเพดานอย่างเร็วและแรงยังไม่ทะลุเลย แต่กลับแตกแทนครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:36:13 PM »

กระเบื้องหนาๆ เช่นพวกซีแพคโมเนียนี่หัวกระสุนไม่ทะลุครับ หรือทะลุก็ไม่อันตรายมาก เพราะเสียทรงหมดแรงไปแล้ว, แต่ปัญหายังมือเพราะกระเบื้องจะแตกแล้วน้ำรั่วนี่ซิครับ... เวลาน้ำรั่วเพราะกระเบื้องแตกไม่รู้ตัวจะปวดหัวครับ เพราะรั่วแล้วไหลลงไปตามทางลาดไปหยดอีกที่นึง ต้องมุดใต้ฝ้าไปนั่งส่องไฟดูคราบน้ำ แล้วไล่ย้อนตอว่ามันมาจากไหนครับ... เฮ้อ..
ยังดีที่ลดแรงได้ครับ  อย่างน้อยผมและครอบควรนอนสบายใจขึ้นอีกหน่อย แถวบ้านผมปีใหม่ก็ยิงกันหน้าดู    เคยคุยกับพวกนี้ว่าอันตรายนะพี  พวกบอกว่ายิงยอดมะพร้าวอยู่แถวลูกมะพร้าวนั้นละ  ต้องยอมรับเลยว่ารู้นะแต่ดื้อมากกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

หลังคาซีแพคโมเนียราคาแพง แต่ก็คุ้มค่าครับ...

ลองดูใน BOQ ของบ้านปรกติราคาประมาณ 4 - 5 ล้าน แยกรายการออกมาเป็นมูลค่ากระเบื้องและโครงสร้างหลังคาจะตกประมาณ 4 - 5 แสนบาทครับ นั่นคือ 10 เปอร์เซ็นต์ของราคาบ้านทั้งหลัง... ซึ่งนี่ยังไม่ได้นับรวมเรื่องมูลค่าเพิ่มในส่วนโครงสร้างรับน้ำหนัก เพราะต้องออกแบบเผื่อรับน้ำหนักหลังคากระเบื้องและโครงสร้างเหล็กรับน้ำหนักกระเบื้องด้วยครับ...

เวลาเราคำนวณค่าบ้าน เรามองหลังคาโมเนียฯ แค่ความสวยงาม... แต่นายสมชายเป็นคนเล่นปืน เลยมองเรื่องป้องกันลูกปืนหล่นจากฟ้าเอาไว้ตั้งแต่แรกเลยครับ, ซึ่งโชคดีที่ยังไม่โดนหล่นใส่...
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 09:41:47 PM »

นึกแล้วเสียวแทนครับ โชคดีที่ไม่เป็นไร
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 08:28:33 PM »

ขอให้จับคนยิงให้ได้ครับ
THANAKRIT
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:07:47 PM »

สงสัยต้องเปลี่ยนหลังคาบ้านใหม่แล้วครับ หาวัสดุแบบใหนดีครับท่านวิศวกรทั้งหลายช่วยแนะที เอาแบบสบายใจหน่อยนะครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:32:59 PM »

กระเบื้องหนาๆ เช่นพวกซีแพคโมเนียนี่หัวกระสุนไม่ทะลุครับ
หรือทะลุก็ไม่อันตรายมาก เพราะเสียทรงหมดแรงไปแล้ว,

แต่ปัญหายังมือเพราะกระเบื้องจะแตกแล้วน้ำรั่วนี่ซิครับ...
เวลาน้ำรั่วเพราะกระเบื้องแตกไม่รู้ตัวจะปวดหัวครับ
เพราะรั่วแล้วไหลลงไปตามทางลาดไปหยดอีกที่นึง
ต้องมุดใต้ฝ้าไปนั่งส่องไฟดูคราบน้ำ
แล้วไล่ย้อนตอว่ามันมาจากไหนครับ... เฮ้อ..

ยังดีที่ลดแรงได้ครับ 
อย่างน้อยผมและครอบควรนอนสบายใจขึ้นอีกหน่อย
แถวบ้านผมปีใหม่ก็ยิงกันหน้าดู    เคยคุยกับพวกนี้ว่าอันตรายนะพี 
พวกบอกว่ายิงยอดมะพร้าวอยู่แถวลูกมะพร้าวนั้นละ 
ต้องยอมรับเลยว่ารู้นะแต่ดื้อมากกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

หลังคาซีแพคโมเนียราคาแพง แต่ก็คุ้มค่าครับ...

ลองดูใน BOQ ของบ้านปรกติราคาประมาณ 4 - 5 ล้าน
แยกรายการออกมาเป็นมูลค่ากระเบื้องและโครงสร้างหลังคา
จะตกประมาณ 4 - 5 แสนบาทครับ นั่นคือ 10 เปอร์เซ็นต์ของราคาบ้านทั้งหลัง...

ซึ่งนี่ยังไม่ได้นับรวมเรื่องมูลค่าเพิ่มในส่วนโครงสร้างรับน้ำหนัก
เพราะต้องออกแบบเผื่อรับน้ำหนักหลังคากระเบื้อง
และโครงสร้างเหล็กรับน้ำหนักกระเบื้องด้วยครับ...

เวลาเราคำนวณค่าบ้าน เรามองหลังคาโมเนียฯ แค่ความสวยงาม...
แต่นายสมชายเป็นคนเล่นปืน
เลยมองเรื่องป้องกันลูกปืนหล่นจากฟ้าเอาไว้ตั้งแต่แรกเลยครับ,
ซึ่งโชคดีที่ยังไม่โดนหล่นใส่...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
padet 1145
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:36:33 PM »

น่ากลัว... ตกใจ
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:34:20 PM »

ทำเอาผมนอนไม่หลับ(อีกแล้ว) ผมอยู่ชั้นบนสุด มีหลังคากระเบิ้องกะฝ้าบางๆคุ้มกะลาหัวอยู่เท่านั้น แถวนี้...(บางวัน)กลางคืนได้ยินเสียงชัดเจน พวกเล่นเป็นชุดเลย

เอาวะ ถึงเวลาจะตายก็ต้องตาย แต่ไม่อยากตายแบบนี้....(ไม่ฮา)  อ๋อย อ๋อย อ๋อย ไหว้
primitive
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 04:07:34 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ผ่านมาเป็นอาทิตย์เรื่องยังเงียบอยู่ ตอนนี้นั่งอยู่ในบ้าน รู้สึกเสียวหัวป็นพิเศษ หัวเราะร่าน้ำตาริน
japan2506
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:34:40 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์