๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:55:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกระสุน 11มม ตกลงมาใส่หลังคาบ้านผม....  (อ่าน 3325 ครั้ง)
primitive
Newbie
*

คะแนน 4

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 06:35:20 PM »

ครั้งนึงผมเคยไปยิงที่สนามแห่งนึง มีเศษครึ่งนึงของกระสุน.45 ที่เขายิงเพลท กระเด็นย้อนแล้ววิ่งทะลุลหลังคาเฉียดผมไปเมตรเดียว

นี่เป็นครั้งแรกที่สยองเรื่องกระสุน
ครั้งนี้หนักกว่า เมื่อวานราวสี่ทุ่ม ผมกับเพื่อนกำลังนั่งปั่นงานที่มหาลัยกับเพื่อน ปรากฏว่ามีเสียงดังเหมือนอะไรวิ่งทะลุหลังคาและฝ้าเพดานดังตึี๊ง! แล้วเศษฝ้าก็กระจาย ผมนึกว่าหลอดไฟมันระเบิด ที่ไหนได้ เป็นรูเลย เท่านั้นแหละครับ หาหัวกระสุนก่อนเลย ปรากฏว่าหัวกระสุึนตกลงไปโดนเอกสารงานผมเป็นรูเลย แล้วกองเอกสารนั้นมันห่างจากเพื่อนผมแค่ฟุตเดียว

เฉียดตายไปแล้วมั้ยละ...เมื่อไรกันนะจะเลิกยิงขึ้นฟ้า ตกลงเราอยู่บ้านต้องลุ้นตลอดเลยว่าจะมีอะไรร่วงลงมาอีก

อันนี้เป็นรูที่ทะลุฝ้าลงมาครับ

กองกระดาษทางซ้ายมือผมเป็นจุดที่กระสุนตกลงไปโดนพอดี หัวทองแดงเล็กๆนั้นหัวกระสุนครับ

รูกระสุน....

หัวกระสุนครับ ตอนแรกนึกว่า9 วัดไปวัดมามันคือ 11

ส่วนผมแจ้งความและทางตำรวจเก็บหลักฐานไปพิสูจน์ลายลำกล้องบนหัวกระสุนแล้วครับ

ครั้งก่อนผมเพิ่งไปยิง 11 มาแท้ๆ กำลังมันส์เลย มาวันนี้ โดนจากไหนก็ไม่รูั้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 07:01:23 PM »

อืม ..... ตอนไปยิงปืนที่สนามนึกว่าอานุภาพกระสุนมันไม่ค่อยแรงเท่าไร เพราะยิงแต่วิถีราบ แต่ดูกระทู้นี้แล้วกระสุนนี้ถ้ายิงไปบนฟ้า หรือยิงเฉียงๆ แล้ววิ่งตกลงบนพื้นด้วยแรงยิงบวกแรงโน้มถ่วงของโลกนี่อานุภาพมันแรงจริงๆ  จากภาพขนาดกระสุนเจาะทะลุหลังคาบ้านมาแล้ว (ไม่ทราบกระเบื้องหรือวัสดุอะไรครับ) ทะลุฝ้ามาแรงยังไม่ตกเท่าไรเลย นี่ถ้าลงหัวคนหรือคอหลังรับรองทะลุอาการสาหัสแน่ๆ โชคดีของ จขกท. จริงๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 07:22:43 PM »

ยิงปืนขึ้นฟ้าอันตรายมากครับ... เกิดเหตุสลดอยู่บ่อยๆ ในนี้สมาชิกก็พากันรณรงค์ไม่ยิงปืนขึ้นฟ้านะครับ... ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 08:29:07 PM »

เวลากลางคืนส่วนใหญ่พวกขี้เหล้าที่มีปืนแล้วชอบยิง   แถวบ้านผมเวลาประมาณ 4-5 ทุ่มจะได้ยินเป็นประจำ
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:16:23 PM »

โชคดีที่ไม่โดนใครนะครับ น่ากลัวมาก กลัวนอนในห้องดีๆกระสุนทะลุมาใส่ได้ตายไม่รู้ตัวแน่ ไหว้

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:18:13 PM »

ขอร้องพวกชอบยิงปืนเล่น อย่ายิงขึ้นฟ้า ถ้าจะยิง ยิงลงดินปลอดภัยกว่าครับ ถ้าไม่ระวังก็โดนหัวแม่เท้าคนยิงเอง
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:21:16 PM »

ฟาดเคราะห์ไปครับ อีกหน่อยออกแบบบ้านคงต้องซ้อนฝ้าด้วยแผ่นเหล็ก
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 09:31:29 AM »

โชคดีแล้วครับ  กองเอกสารรับเคราะห์แทน.....เดี๋ยวนี้อยู่บ้านหรือ ไปไหนมาไหนก็อันตรายครับ โดยเฉพาะช่วงเทศกาลต่าง ๆ   เดินเล่น   นอนเล่นอยู่ดี ๆ อาจมีแจ็กพ็อต 

""
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 10:11:20 AM »

ถ้าเปลี่ยนกระบื้องหลังคาเป็นซีแพคหรือเซรามิคส์จะพอช่วยได้มั้ยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 11:29:49 AM »

กระเบื้องหนาๆ เช่นพวกซีแพคโมเนียนี่หัวกระสุนไม่ทะลุครับ หรือทะลุก็ไม่อันตรายมาก เพราะเสียทรงหมดแรงไปแล้ว, แต่ปัญหายังมือเพราะกระเบื้องจะแตกแล้วน้ำรั่วนี่ซิครับ... เวลาน้ำรั่วเพราะกระเบื้องแตกไม่รู้ตัวจะปวดหัวครับ เพราะรั่วแล้วไหลลงไปตามทางลาดไปหยดอีกที่นึง ต้องมุดใต้ฝ้าไปนั่งส่องไฟดูคราบน้ำ แล้วไล่ย้อนตอว่ามันมาจากไหนครับ... เฮ้อ..
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:18:24 PM »

โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บครับ  ไหว้

Pragmatism
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:14:08 AM »

หลายปีมาแล้วแถวรามอินทรามีการแข่งขันที่สนาม 60 หลามีเป้าบุคคลใหญ่แผ่นหนึ่งถูกส่งมาตรวจคะแนนมีหัว .22 เสียบตรงมุมบนมาด้วยคงมาจากแถวสะพานใหม่
หัว .45 นี่ก็เคยเห็นนะตกใส่บ้านตำรวจลงพื้นปูนบี้เป็นเม็ดเลย ก็ยังดีนะช่วงปี 53 แถวแคลายหัว 5.56 ลงหลังคาช้าวบ้านหลายนัดดีที่ไม่โดนใคร  อ๋อย
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 06:02:59 AM »

โชคดีนะครับ ไม่มีใครเป็นอะไร น่ากลัวจริงๆ ขนาดอยู่ในบ้านตัวเองแท้ๆ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:35:19 AM »

หัว 11 ยิงขึ้นฟ้าหล่นกลับลงมา...ถึงตายครับ 
ที่แปดริ้วเคยมีกลางงานวัด  คนเมาเดินๆ อยู่ทรุดฮวบ เพื่อนนึกว่าเป็นลม  เขย่าไม่ตื่นลากขึ้นรถจะไปโรงหมอ ถึงได้เห็นเลือดออกทางจมูก   
พบว่าหัวกระสุนหล่นลงกลางศรีษะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:05:34 PM »

พวกยิงขึ้นฟ้านี่แหละ ทำให้คนอื่นเดือดร้อนแล้วยังทำให้คนมองพวกที่มีปืนเป้นคนไม่ดี เดือดร้อนไปหมดทั้งคนโดน คนยิง คนเล่นปืนแบบเราๆ

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์