๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:37:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sig 239ธรรมดา กับ hk p2000 sk มีข้อเด่นข้อด้อยอย่างไร ขอข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ  (อ่าน 1157 ครั้ง)
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:36:28 PM »

ตามหัวข้อ
     ไปลองจับที่ร้านมา เหมาะมือทั้งสองตัว แต่ไม่ทราบคุณสมบัติเด่นของทั้งสองกระบอกนี้ ขอข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ  ไหว้
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:44:45 PM »

เคยปวดหัวกับตัวเลือกทำนองนี้อยู่เหมือนกัน
ซื้อหนังสือมาอ่านก็แล้ว ดูเว็บไซด์ต่างประเทศก็แล้ว รีวิวก็อ่าน youtube ก็ดู
จึงพบว่า SIG กับ HK ปืนป้องกันตัวในระดับแถวหน้า สมรรถภาพเกินใช้งานทั้งคู่
ดังนั้น เหมาะมือตัวไหน ชอบอะไร เลือกได้เลย ไม่ผิดหวังทั้งคู่
แนะนำว่า ชอบ โครงอัลลอยด์ ก็เลือก SIG แต่ถ้าชอบโครงโพลิเมอร์ก็เลือก HK ไปครับ
ปล ถ้าเลือก HK P2000 SK  ซื้อ X Grip มาต่อใส่ แม็กกาซีน ของตัว HK P2000 (ตัวใหญ่ 15 นัด) รับรองสวยครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:52:51 PM »

เคยปวดหัวกับตัวเลือกทำนองนี้อยู่เหมือนกัน
ซื้อหนังสือมาอ่านก็แล้ว ดูเว็บไซด์ต่างประเทศก็แล้ว รีวิวก็อ่าน youtube ก็ดู
จึงพบว่า SIG กับ HK ปืนป้องกันตัวในระดับแถวหน้า สมรรถภาพเกินใช้งานทั้งคู่
ดังนั้น เหมาะมือตัวไหน ชอบอะไร เลือกได้เลย ไม่ผิดหวังทั้งคู่
แนะนำว่า ชอบ โครงอัลลอยด์ ก็เลือก SIG แต่ถ้าชอบโครงโพลิเมอร์ก็เลือก HK ไปครับ
ปล ถ้าเลือก HK P2000 SK  ซื้อ X Grip มาต่อใส่ แม็กกาซีน ของตัว HK P2000 (ตัวใหญ่ 15 นัด) รับรองสวยครับ

ความทน กับการซ่อมบำรุงหรือปรับแต่ง ล่ะครับ
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 12:09:30 AM »

เรื่องความทนทานนั้น ถ้าใช้งานปกติ ดูแลรักษาตามสภาพ ก็คงอยู่ชั่วอายุเจ้าของได้สบายๆ ครับ เผื่อถึงลูกหลานด้วย
ส่วนของแต่ง ทั้ง SIG และ HK บ้านเรา ผมว่าหายากทั้งคู่ครับ
X-Grip ยังต้องหาคนหิ้วเข้ามาให้เลยครับ ในแฟนคลับ คนรัก SIG หรือ HK ก็พอหาของแต่งได้บ้าง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทั้งสองแบรนด์นี้แทบไม่ต้องแต่งก็หล่อด้วยแบรนด์เดิมๆ ของตัวเองอยู่แล้วครับ (ตรายี่ห้อเค้าการันตีความเนี๊ยบของงานอยู่แล้วครับ)

โดยส่วนตัวผมชอบ SIG มากกว่า HK อยู่นิดนึงนะครับ อันนี้เป็นเรื่องของ brand loyalty ล้วนๆ เลยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2013, 12:13:27 AM โดย อาฮุย » บันทึกการเข้า

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 05:28:34 PM »

ดูที่ความชอบในวัสดุที่ใช้ทำโครงปืนด้วยครับ  อัลลอยด์ กับโพลิเมอร์  และ  HK  จะมีความจุกระสุนมากกว่าครับ  Cheesy คู่นี้ถ้าให้ผมเลือก ก็ตัดใจไม่ลงเหมือนกัน   Grin

""
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:14:11 PM »

2 ยี่ห้อนี้มีข่าวเรื่องชำรุด  บกพร่องบ้างใหมครับ  ไหว้
aunghkarn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:34:24 PM »

พ่อผมซื้อ SIG P228 สวัสดิการทหาร ปัจจุบัน 15 ปี ยังไม่เคยทำให้ผิดหวังเลย ไม่งอแง ไม่เลือกลูก แต่ปัจจบันผมอยากซื้อเองหน้าร้านราคา  แบร่ เลยได้แค CZ ถ้าเงินเหลือมากๆผมเลือก SIG (ความเห็นส่วนตัวครับ)
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 02:04:54 PM »

พ่อผมซื้อ SIG P228 สวัสดิการทหาร ปัจจุบัน 15 ปี ยังไม่เคยทำให้ผิดหวังเลย ไม่งอแง ไม่เลือกลูก แต่ปัจจบันผมอยากซื้อเองหน้าร้านราคา  แบร่ เลยได้แค CZ ถ้าเงินเหลือมากๆผมเลือก SIG (ความเห็นส่วนตัวครับ)
       ราคาพอกัน ต่างกัน พันเดียวครับ
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 03:14:24 PM »

คู่นี้เข้าข่ายรักพีเสียดายน้อง
ของเยอรมันดีทั้งคู่ แต่ 239 จุลูกได้ 8 นัด
น้อยกว่า p2000
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 08:10:57 PM »

ด้ามต่างกันเยอะนะครับ แถวเดี่ยวกับแถวคู่

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์