๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:05:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลเซอร์จุดแดงสำหรับ LCP  (อ่าน 1742 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 09:46:49 AM »

เมื่อวันก่อน เอา LCP ไปลองยิง ด้วยสายตายาว ทำให้เล็งลำบากมาก ได้เคยอ่านกระทู้คุณหมอ rute ทราบว่าท่านใช้เลเซอร์ติด LCP จึงขอถามคุณหมอและท่านผู้รู้ทุกท่านว่า เลเซอร์จุดแดงสำหรับ LCP ใช้ได้ดีแค่ไหนครับ และของค่ายไหน ราคาเท่าไหร่ หาได้จากที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 12:10:05 PM »

การใช้เลเซอร์ ในปืนสั้น
หวังแต่เพียง เป็นไกด์ไลน์ ให้รู้แนวปืน
ควักมา จุดแดง ทาบ ก็แถว ๆ นั้นแหละ
ไม่ต้องไปมัวพะวง จัดศูนย์หน้า หลัง
ให้เสียเวลา  ถือยิง ในแนว ที่ไม่ต้องยกมาระดับสายตา ระดับเอว
จุดแดง ปรากฎ ก็ โอเค

ดีมั้ย ขึ้นกับว่า เราหวังอะไรจากมัน
ถ้าเป็นอย่างที่กล่าวข้างต้น
คุ้ม เพราะ แนว ไม่สะเปะสะปะ
ถ้าจะยิง เพื่อเน้น X คงจะไม่
เพราะ เลเซอร์ที่ปรากฎ มันพริ้วไหวเกินไป

ลองสอบถาม น้า chew - รักในหลวง
ดูครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 07:23:08 PM »

LCP  ผม   เล็งทั้งจี้  เล็งทั้งระยะ

ก็คาดหวังได้ประมาณหนึ่ง

และได้   NANO    มาอีกกระบอก   

ตัดใจใส่่ เลเชอร์แม็กช์     โฮ้  ช่วยได้เยอะทีเดียวครับ

ทดลองยิงกลางวัน  แล้วพอกลางคืนทอลองเล็งจี้

ปืนเล็ก  มั่นใจขึ้นเยอะครับ   ไหว้

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:47:24 PM »

ขอบคุณครับ น่าจะดีครับ จะขอรอฟังความเห็นจากผู้มีประสบการณ์เพิ่มเติมอีกครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:35:26 PM »

ขอบคุณครับพี่ยุทธการที่กรุณาจำได้ว่าผมใช้ LCP ติดเลเซอร์ไซท์...  ไหว้

ผมใช้ของเลเซอร์ไลท์ครับ...

ตอนที่ซื้อราคาราวๆ 5,000 บาทครับ...

ผมซื้อจากเวปเพื่อนบ้่านของเราครับ...

ผมชอบเพราะแนวเลเซอร์มันอยู่ใกล้กับลำกล้องกว่าแบบอื่นครับ...

ข้อเสียก็มันทำให้ปืนหนาขึ้นมาอีกหน่อย...

ความแม่นยำพอใช้ได้ครับ ระยะ 10 เมตร ลืมตาสองตา ยิงสองมือ 5 นัดอยู่ในวง 8 ของเป้า ISU ทั้ง 5 นัดครับ...

ใช้มาสองสามปี ไม่เคลื่อนอะไรเลยครับ...  Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:25:10 AM »

ขอบคุณครับพี่ยุทธการที่กรุณาจำได้ว่าผมใช้ LCP ติดเลเซอร์ไซท์...  ไหว้

ผมใช้ของเลเซอร์ไลท์ครับ...

ตอนที่ซื้อราคาราวๆ 5,000 บาทครับ...

ผมซื้อจากเวปเพื่อนบ้่านของเราครับ...

ผมชอบเพราะแนวเลเซอร์มันอยู่ใกล้กับลำกล้องกว่าแบบอื่นครับ...

ข้อเสียก็มันทำให้ปืนหนาขึ้นมาอีกหน่อย...

ความแม่นยำพอใช้ได้ครับ ระยะ 10 เมตร ลืมตาสองตา ยิงสองมือ 5 นัดอยู่ในวง 8 ของเป้า ISU ทั้ง 5 นัดครับ...

ใช้มาสองสามปี ไม่เคลื่อนอะไรเลยครับ...  Grin

ใช้ร่วมกับ KELTEC .380 ได้นะครับตัวนี้  RUGER/KELTEC ออกแบบมาเหมือนกัน  จะบอกว่า Ruger ให้ KELTEC ออกแบบให้หรือเปล่า  ผมก้ไม่แน่ใจ

ตัว  PF9  กับ LC9 ก็ใช้ LaserLyte ร่วมกันได้ เช่นกันครับ
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:37:09 AM »

มอง 2 มุม ดี ยิงง่าย ไม่ต้องเล็ง หลงรัก  ไม่ดี ถ้าแสงเลเซอร์ มาโดน เศร้า

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:33:46 AM »

ถ้าให้ดี ผมเลือกเลเซอร์ที่ตั้งหน้าโกร่งไกใต้ปืนครับ ไม่ค่อยชอบที่ติดเยื้องๆ เท่าไร (ผมมีCrimson Trace ติดกับสมิทส์ M60 ลำสั้น) เพราะมันจะมีปัญหาตอนตั้งศูนย์ที่ระยะต่างๆ
ถ้าติดใต้ลำกล้อง ไม่ต้องพะวงซ้ายขวา ระยะไกลขึ้นก็เล็งต่ำลงหน่อยก็ไม่ผิดเท่าไร แต่ถ้าติดด้านข้าง ไกลขึ้นนี่ออกข้างเยอะ

ส่วนที่ว่า ปั้น X ไม่ได้ ลูกโม่ที่ผมใช้เล็งปั้น X ยังไงก็ไม่ได้ ครับ แต่พอใช้เลเซอร์ พอปั้นได้ และแม่นกว่าด้วย มันก็ไม่พริ้วเท่าไร ถ้าใช้เลเซอร์แล้วมันพริ้ว มันบอกถึงว่าการจับถือปืนเรามันไม่มั่นคง เพราะไอ้เลเซอร์ที่ชี้อยู่มันคือจุดลูกตกที่แน่นอนกว่าศูนย์เปิดของปืนครับ ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:10:59 PM »

ขอบคุณหมอและพี่ ๆทุกท่านครับ ตอนนี้ก็อยู่ระหว่างตัดสินใจเลือก ข้างลำกล้อง(เลเซอร์ไซท์) กับ ใต้ลำกล้อง(เลเซอร์แม็กซ์) ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์