๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:48:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นัดสุดท้ายไม่ค้างสไลด์  (อ่าน 1479 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 02:34:49 PM »

วันนี้ทางหน่วยจัดการฝึกยิงปืนสั้นด้วยกระสุนจริง................ก็เลยเอา beretta m9a1 ลงสนาม.......ปรากฎว่านัดสุดท้ายปืนไม่ค้างสไลด์

ลองเปลี่ยนซองกระสุนใหม่..........ค้างบ้างไม่ค้างบ้าง...........มีวิธีแก้ไขปัญหานี้อย่างไรบ้างครับ  ไหว้ ไหว้

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 03:44:26 PM »

ผมเคยใช้ 92 fs นัดสุดท้ายปืนไม่ค้างสไลด์ เหมิอนกัน ลองกระสุนหลายแบบแล้ว นึกว่าปืนไม่ดี ที่ไหนได้

ผมกิ๊ปปืนไม่ดี นิ้วโป้งข้างซ้าย ดันไปกด คันค้างสไลด์ ไว้ขณะยิง

ตั้งแต่นั้นมา ก็ไม่เคย นัดสุดท้ายปืนไม่ค้างสไลด์แล้วครับ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:07:47 PM »

ผมเคยใช้ 92 fs นัดสุดท้ายปืนไม่ค้างสไลด์ เหมิอนกัน ลองกระสุนหลายแบบแล้ว นึกว่าปืนไม่ดี ที่ไหนได้

ผมกิ๊ปปืนไม่ดี นิ้วโป้งข้างซ้าย ดันไปกด คันค้างสไลด์ ไว้ขณะยิง

ตั้งแต่นั้นมา ก็ไม่เคย นัดสุดท้ายปืนไม่ค้างสไลด์แล้วครับ

เอ้........ต้องลองสังเกตุตัวเองบ้างแล้ว.........แต่ยิงครั้งก่อนก็ทำงานปกติ.....ขอบคุณครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
bo_aeng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:19:31 PM »

ลองใส่แม็กเปล่าแล้วดึงสไลด์ดูระบบกลไกปืนว่าสไลด์ค้างมั้ยรึยังคัพ ถ้าดึงสไลด์ปืนตอนใส่แม็กเปล่าแล้วสไลด์ค้างบ้าง ไม่ค้างบ้าง ลองเช็คดูตัวคันค้างดูคัพว่าคดงอ หรือผิดปกติอะไรหรือเปล่า  ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:45:02 PM »

....... ปัญหานี้อยู่ที่ท่าจับปืน ซะส่วนใหญ่ นิ้วโป้งซ้ายนี้แหละดูให้ดีเลยครับ  ปัญหาจากแม็กหรือคันค้าง ถ้าปืนไม่เก่าจริงหรือใช้งานมาไม่มากไม่ค่อยเจอครับ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
audoo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 06:28:27 PM »

แปลกครับส่วนใหญ่เจอแต่คนถามเรื่องนี้กับเบเร็ตต้า92  ยี่ห้ออื่นเป็นมั้ยครับ ของผมก็เป็นปืนรุ่นเดียวกับเจ้าของกระทู้  ได้มาแรกๆอาการเดียวกันเลย  เเต่เป็นสาเหตุเพราะการกริ๊ปปืนของผมเอง ปัจจุบัน เลยใช้ท่าล็อกทัมป์แบบลูกโม่เอาครับ รุ่นนี้อย่าคาดหวังกลุ่้มแต่นึกเสียว่ามันเป็นปื่นต่อสู้ที่ดีมากๆกระบอกหนึ่งก็พอครับ เยี่ยม เยี่ยม
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 08:45:47 PM »

ผมก็ 92 เป็นที่มือกริ๊ปปืนไม่ดี
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 05:29:19 PM »

ปืนพระเอก หน้าตาไม่ถึงขั้นปืนมันเลยออกอาการมั้ง
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:52:07 PM »

สรุปเป็นที่การ กริ๊ปปืนครับ  ปืนทำงานปกติครับ

TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 12:08:18 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์