๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 03:48:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จะเลือกศูนย์เรืองแสง/ Night Sight ให้กับ Glock 19 ตัวเก่า เลือกอะไรดีครับ
ศูนย์ ทริเที่ยม/ไฟเบอร์ออฟติค TruGlo TFO - 14 (66.7%)
เมโปรไล้ท์ MeproLight Tru-Dot - 2 (9.5%)
ศูนย์ HIviZ - 0 (0%)
ศูนย์ MH-3 ของ glock - 5 (23.8%)
อื่นๆ แนะนำ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 21

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือกศูนย์เรืองแสง/ Night Sight ให้กับ Glock 19 ตัวเก่า เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 8799 ครั้ง)
artami
miAbageXD
Full Member

คะแนน 20

ยคะคา‘ะ—ะธะขะ‘ะกโ„–ยถะฉะŽะŽะทยตะนะยงยทะฃ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 05:22:34 PM »

แล้วแต่ชอบนะผมว่า

oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 11:18:42 AM »

ผมใช้ศูนย์ของกล๊อคที่ติดมากะปืนเจน3นั่นแหละครับ สว่างดี  Grin

ของผมเป็นศูนย์เดิมติดปืน แบบปรับได้พลาสติกครับ ไม่ได้เรืองแสง
ตอนนี้ ศูนย์หลังมันเคลื่อน เลื่อนซ้าย เลื่อนขวา ได้เองแบบง่ายๆ เลย
เครียดครับ กลัวว่า จะไม่แม่นยำเหมือนเดิมครับ ^_^
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 03:47:08 PM »

ของเดิมตัว ยู กับ วงกลม จับเป้าเร็วดีจะตาย
มุมของศูนย์กล็อคแบบเดิมพลาสติกเน่าๆ นั่นแหละ ใช้สะท้อนแสงธรรมชาติ อยู่แล้ว
มันทำเป็นลาดสะท้อนแสงเข้าตาเราอยู่แล้ว ของเดิมติดกับปืน ดีกว่าไหม

ธรรมชาติการเข้าห้องมืด  ฉากหลังของคนยิง จะมีแสง ด้านหน้าของคนยิงจะเป็นที่มืด แสงจะวิ่งผ่านจากด้านหลังของเรา ผ่านใบหู(ล้อเล่น)  และไปกระทบกับทางลาดของศูนย์ธรรมดาของกล็อค จากนั้นสะท้อนเข้าตาเรา เป็นวงกลม อยู่กลางตัวยู ในขณะทีข้างหน้า เป็นฉากมืดแสงน้อยทั้งหมด แค่นี้ ก็ชัดแจ๋วแล้วนะท่านนะ จะเอาตัวยู กับ วงกลมไปปะไว้ที่ไหน ก็ตรงนั้นแหละ 
ขึ้นลำแบบด่วนๆ ก็ไม่เป็นไร ศูนย์หลังเป็นพลาสติก
ศูนย์หน้าแบบเดิม เวลาถอดประกอบ ง่ายๆ โครตๆ เลย ดึงเข็มพลาสติกเล็กๆ ตรงกลางแกน ออกอันเดียว ยกใบศูนย์หน้าออกเฉยงั้นแหละ
ใบศูนย์หน้าที่มีน้ำหนัก เมื่อยิงในปริมาณมากๆ ถึงมากๆ (เวลามีคนเขามาบริจาคกระสุนทำบุญให้ยิงที่ละมหาศาล)จะเห็นได้ว่า ใบศูนย์หน้าพลาสติกที่น้ำหนักเบา จะได้เปรียบ เพราะสไลด์มันวิ่งไปวิ่งมาตลอด พวกปืนใบศูนย์หน้าใหญ่ เมื่อยิงไประยะหนึ่ง มันจะเริ่มขยับได้ แต่ของเดิมแบบสามเหลี่ยมของกล็อค อยู่ยังไง ก็อยู่อย่างนั้น เพราะใบศูนย์หน้ากล็อคมันเป็นพลาสติกเบาๆ ไม่มีน้ำหนักอะไร
+ บวก 1 ครับ อ.เต่า ผมเองก็ชอบศูนย์เดิมของ glock ครับ แต่พอมันสึก มันเคลื่อน
ผมเองก็อดพารานอยด์ ไม่ได้ ว่ามันยังจะเล็งได้แม่นยำ เหมือนเดิมหรือป่าวครับ ส่วน
เรื่อง ไนท์ไซท์ เป็นข้อเสริมครับ(ไหนจะเปลี่ยนแล้ว อิ อิ) เพราะในข้อเท็จจริง อาชีพ
หรือลักษณะการใช้งานอย่างเราๆ ถึงเห็นศูนย์ แต่ไม่เห็นเป้า(เพราะมืด) มันสุ่มเสี่ยง
เกินไป ใช่มั้ยครับ แต่ผมเอง ก็ยังเห็นประโยชน์ของศูนย์เรืองแสงอยู่นะครับ อิ อิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 05:50:20 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 11:51:47 PM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 10:01:37 AM »

ของเดิมตัว ยู กับ วงกลม จับเป้าเร็วดีจะตาย
มุมของศูนย์กล็อคแบบเดิมพลาสติกเน่าๆ นั่นแหละ ใช้สะท้อนแสงธรรมชาติ อยู่แล้ว
มันทำเป็นลาดสะท้อนแสงเข้าตาเราอยู่แล้ว ของเดิมติดกับปืน ดีกว่าไหม

ธรรมชาติการเข้าห้องมืด  ฉากหลังของคนยิง จะมีแสง ด้านหน้าของคนยิงจะเป็นที่มืด แสงจะวิ่งผ่านจากด้านหลังของเรา ผ่านใบหู(ล้อเล่น)  และไปกระทบกับทางลาดของศูนย์ธรรมดาของกล็อค จากนั้นสะท้อนเข้าตาเรา เป็นวงกลม อยู่กลางตัวยู ในขณะทีข้างหน้า เป็นฉากมืดแสงน้อยทั้งหมด แค่นี้ ก็ชัดแจ๋วแล้วนะท่านนะ จะเอาตัวยู กับ วงกลมไปปะไว้ที่ไหน ก็ตรงนั้นแหละ  
ขึ้นลำแบบด่วนๆ ก็ไม่เป็นไร ศูนย์หลังเป็นพลาสติก
ศูนย์หน้าแบบเดิม เวลาถอดประกอบ ง่ายๆ โครตๆ เลย ดึงเข็มพลาสติกเล็กๆ ตรงกลางแกน ออกอันเดียว ยกใบศูนย์หน้าออกเฉยงั้นแหละ
ใบศูนย์หน้าที่มีน้ำหนัก เมื่อยิงในปริมาณมากๆ ถึงมากๆ (เวลามีคนเขามาบริจาคกระสุนทำบุญให้ยิงที่ละมหาศาล)จะเห็นได้ว่า ใบศูนย์หน้าพลาสติกที่น้ำหนักเบา จะได้เปรียบ เพราะสไลด์มันวิ่งไปวิ่งมาตลอด พวกปืนใบศูนย์หน้าใหญ่ เมื่อยิงไประยะหนึ่ง มันจะเริ่มขยับได้ แต่ของเดิมแบบสามเหลี่ยมของกล็อค อยู่ยังไง ก็อยู่อย่างนั้น เพราะใบศูนย์หน้ากล็อคมันเป็นพลาสติกเบาๆ ไม่มีน้ำหนักอะไร

Smiley  Cheesy  Smiley
หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 12:15:58 PM โดย oncb77 » บันทึกการเข้า
the1
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 04:30:00 PM »

ผมเปลี่ยนจากศูนย์เรืองแสงเดิมกล๊อค ไปใช้ TFO ใช้งานดีกว่ามาก  ทั้งกลางวัน สลัว กลางคืน โดยเฉพาะสลัวๆดีกว่ามากๆ ดียังไง? ดีตรงจับเป้าและจัดศุนย์เร็วกว่าเดิม
โดยเฉพาะคนยิงอายุเกิน45ปี ตาเริ่มเสื่อมไปแล้วบ้าง ต้องลองดูครับ คิดว่าเปลี่ยนแล้ว มันไม่แย่กว่าเดิมแน่ๆก็เอาเลยครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 04:38:19 PM »

การยิงกลางคืนประกอบศูนย์ มันต้องฝึกครับ เศูนย์ห้าหลังเรืองแสงโน่นนี่จะเทพมาจากไหนก็ช่าง มันต้องฝึกการชักจากซองการเล็ง การยิง ประสพการณ์ ฝึกฝน เท่านั้นที่จะช่วยท่านได้  สถานการณ์จริงท่านมีเวลาแค่ไหนในการจัดศูนย์ครับ เราเป็นฝ่ายรุกหรือรับนั่นก็เป็นตัวแปรอีกอย่างหนึ่ง ขโมยเข้าบ้านผมผมปิดไฟมืดตึ๊บจัดศูนย์ยากมากครับเพราะไม่ได้ฝึกฝนมา ขโมยหยุดอยู่กับที่ไม่มีการเคลื่อนไหวมันเป็นฝ่ายตั้งรับรอเราอยู่ต่อให้ท่านคุ้นชินกับบ้านท่านเองขนาดไหนท่านก็เสียเปรียบครับ  Tongue

ปอลิง  ขโมยเข้าบ้านแนะนำให้เปิดไฟสว่างๆที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ เอะอะมะเทิ่งเข้าไว้ ไม่รู้เป็นไงพวกนี้ขี้อายเจอแสงสว่างกะเสียงดังไม่ได้ หนีหมด  คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NY_City
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:27:01 PM »

ชอบตัวไหนใช้ตัวนั้นครับ ... ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:51:15 PM »

ขออนุญาต คุณหมอrute ครับ ขอใช้สิทธิ จขกท.นะครับ
 พวกเรายินดีรับฟังความคิดเห็นของทุกท่านอยู่แล้วครับ
แต่ที่อยากฟังคือ มุมมอง แนวคิด ประสบการณ์จากทุกๆ ท่าน
สมาชิกครับ เพื่อที่ผม หรือ หลายคนที่เห็นประโยชน์ จะเอา
ไปปรับใช้ให้้เหมาะสมกับการใช้งาน ของแต่ละคนครับ ขออภัย
คุณหมอด้วยครับ อย่ามองเป็นเรื่องขำ กันเลยครับ ผมว่า การใช้
งานจริง เรามีทั้งรุกและรับ ทั้งมืดและสว่าง เลยต้องการแนวคิด
ประสบการณ์จากท่านผู้ชำนาญทุกท่านมาช่วยครับ

ขออภัยท่าน จขกท.ที่เข้ามาออกความเห็นครับ... ไหว้

ความเห็นของผมอาจจะออกไปในทางส่อเสียดมากเกินไป...

ขอโทษจริงๆครับ... ไหว้
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 12:09:41 PM »

ขออนุญาต คุณหมอrute ครับ ขอใช้สิทธิ จขกท.นะครับ
 พวกเรายินดีรับฟังความคิดเห็นของทุกท่านอยู่แล้วครับ
แต่ที่อยากฟังคือ มุมมอง แนวคิด ประสบการณ์จากทุกๆ ท่าน
สมาชิกครับ เพื่อที่ผม หรือ หลายคนที่เห็นประโยชน์ จะเอา
ไปปรับใช้ให้้เหมาะสมกับการใช้งาน ของแต่ละคนครับ ขออภัย
คุณหมอด้วยครับ อย่ามองเป็นเรื่องขำ กันเลยครับ ผมว่า การใช้
งานจริง เรามีทั้งรุกและรับ ทั้งมืดและสว่าง เลยต้องการแนวคิด
ประสบการณ์จากท่านผู้ชำนาญทุกท่านมาช่วยครับ

ขออภัยท่าน จขกท.ที่เข้ามาออกความเห็นครับ... ไหว้

ความเห็นของผมอาจจะออกไปในทางส่อเสียดมากเกินไป...

ขอโทษจริงๆครับ... ไหว้

+ อีก 1 ให้พี่หมอครับ น้ำใจลูกผู้ชายครับ ผมเองก็ต้องขออภัยพี่หมอ
ที่ถือวิสาสะ ติติงพี่หมอ ซึ่งเป็นรุ่นพี่ในหน้าบอร์ดครับ ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 12:14:37 PM โดย oncb77 » บันทึกการเข้า
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 12:16:58 PM »

ขอบพระคุณในน้ำใจ ไมตรีและ ขอเสนอแนะทุกท่านนะครับ ยินดีครับความเห็นเพิ่มเติมครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์