๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:35:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ขอความช่วยเหลือเชิงวิชาการครับ (วิงวอน พี่ๆ และผู้รู้ )  (อ่าน 3059 ครั้ง)
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:10:21 PM »

การที่ประเทศไทยได้ปฏิรูปการปกครอง เมื่อวันที่ 19 กันยายนที่ผ่านมา ได้ส่งผลกระทบทางด้าน เศรษฐกิจ  และด้านสังคมอย่างไงบ้างครับ  ขอทราบ ความเห็น ขอแลกเปลี่ยน และขอความรู้จาก พี่ ๆ และผู้รู้ด้วยครับ  จะได้เป็นแนวทางและประกาย ตอนสอบครับ ผมเก็งข้อสอบไว้ ต้องมาแนวนี้แน่  ๆ เลย  ช่วยติวให้ผมหน่อยครับ  ขอบคุณล่วงหน้า นะครับ   หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:36:39 PM »

ข้อสอบแนวปริญญาโท พวกคณะรัฐประศาสนศาสตร์ รัฐศาสตร์ หรือ บริหารธุรกิจ ละครับ Huh Grin
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:43:02 PM »

Cheesy แนว M PA ครับพี่ Werasak ผมว่าข้อสอบต้องมาแนวนี้แน่ ๆเลยครับ สถานการณ์กำลังฮ็อต หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:33:35 PM »

ยกกระทู้ครับ  หลงรัก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 09:39:08 AM »

เขียนตอบดึงเข้าวิเคราะห์ประเด็นว่า

1. การบริหารงานโดยใช้อำนาจเต็มที่ตามกฎระเบียบ/กฎหมาย คือคำตอบทั่วไป และส่งผลดีหรือไม่? อย่างไร? ทำไม?

2. สามารถออกกฎระเบียบทางการบริหารให้ครอบคลุมปัจจัยด้านธรรมชาติมนุษย์ คุณธรรม จนแก้ไขปัญหาตามข้อ 1. ได้หรือไม่?

ฯลฯ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 09:42:38 AM »

Cheesy แนว M PA ครับพี่ Werasak ผมว่าข้อสอบต้องมาแนวนี้แน่ ๆเลยครับ สถานการณ์กำลังฮ็อต หัวเราะร่าน้ำตาริน
MPA ที่ไหนครับ ผมกำลังเรียนภาคพิเศษที่นิด้า
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 07:40:35 PM »

เขียนตอบดึงเข้าวิเคราะห์ประเด็นว่า

1. การบริหารงานโดยใช้อำนาจเต็มที่ตามกฎระเบียบ/กฎหมาย คือคำตอบทั่วไป และส่งผลดีหรือไม่? อย่างไร? ทำไม?

2. สามารถออกกฎระเบียบทางการบริหารให้ครอบคลุมปัจจัยด้านธรรมชาติมนุษย์ คุณธรรม จนแก้ไขปัญหาตามข้อ 1. ได้หรือไม่?

ฯลฯ
                       ขอบคุณครับพี่   เก็ต อีกหนึ่งประเด็นครับที่จะเขียนเพิ่ม
อ้างถึง
MPA ที่ไหนครับ ผมกำลังเรียนภาคพิเศษที่นิด้า
อ้างถึง
                              นิิด้าที่ไหนครับ ตอนนี้นิด้่าเปิดหลายที่
                              ผมจบแถวแถววัดมหาธาตุมานานหลายปีแล้วครับ
                    แต่ตอนนี้ต้องมาช่้วยเหลือ  น้อง ๆ เค้ามาทำการบ้าน หลงรัก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2006, 09:59:04 AM »

ให้น้องๆ มาถามผมเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ... อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2006, 08:29:41 PM »

ให้น้องๆ มาถามผมเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ... อิ อิ
                     มิบังอาจให้น้อง ๆ ไปกวนใจ คุณพี่ครับ   หลงรัก

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 02:24:54 AM »

ผมก็เรียนที่นิด้าครับ ภาคพิเศษ กทม. Grin เพิ่งสอบข้อเขียนพิศดารผ่านไปแล้วครับ เตรียมรับปริญญาเดือนมกราคม 50 นี่ละครับ Grin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 07:22:40 PM »

ผมก็เรียนที่นิด้าครับ ภาคพิเศษ กทม. Grin เพิ่งสอบข้อเขียนพิศดารผ่านไปแล้วครับ เตรียมรับปริญญาเดือนมกราคม 50 นี่ละครับ Grin

ยินดีด้วยครับพี่ Werasak แต่ว่าสอบข้อเขียนพิศดาร คือการตีลังกาเขียนข้อสอบใช่มั๊ย อิ อิ อิ;D
         แสดงความยินดีล่วงหน้ากับ ว่าที่มหาบัณฑิต ครับ  หลงรัก  หลงรัก

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 07:57:45 PM »

มันก็คล้ายๆยังงั้นครับ เห็นข้อสอบตอนแรกแทบจะเอาเท้ามากายหน้าผาก เอ....แล้วตูจะเอาอะไรไปตอบดีน้า....กัดฟันเขียนไปได้ 3 หน้ากระดาษ เกือบทุกกลุ่มวิชาเลยครับ แต่สุดท้ายประกาศผลสอบออกมาก็ชื่นใจครับ  Grin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 08:10:04 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์