๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:32:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าถ้ากฎหมายห้ามประชาชนครอบครองปืนโจรจะน้อยลงหรือไม่  (อ่าน 3718 ครั้ง)
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 06:14:35 PM »

ถามคนมีปืนก็บอกได้ประโยชน์ ถามคนไม่มีปืนก็บอกมีแต่โทษ
จขกท.บอกสำรวจ ต้องถามคนหลายจำพวกครับ ตำรวจคิดยังไง ปชช.คิดยังไง นักเรียน คนหนุ่มคนแก่ จะได้คำตอบที่กว้างครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้ ผมวางคำถามนี้ใน pantip ด้วยครับเพื่อความแน่ใจครับ  กิ๊วก๊าว

เกิดมาเพื่อถาม
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 06:17:18 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ  ไหว้

เกิดมาเพื่อถาม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 06:49:31 PM »

ถ้ากฏหมายอนุญาตให้ประชาชนทั่วไปพกปืนถูกกฏหมายได้แบบเสรี... รัฐกำจัดปืนเถื่อนให้หมดไป... รับรองปัญหาอาชญากรรมลดลงแน่ครับ... เพราะโจรมันคงไม่ไปขอซื้อปืนถูกกฏหมายมาใช้... และพวกนักเลงกระจอกที่พกปืนแล้วเบ่งก็จะค่อยๆ ลดลงไป... เพราะขืนไปชักปืนเบ่งโชว์... เป็นถูกสอยลงไปได้ง่ายๆ ครับ...
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:30:16 PM »

บทลงโทษ หนักเหมาะสมกับความผิดแล้วครับ. ปัญหาที่ต้องพบ คือ จนท. ไม่สามารถตามจับตัวคนร้ายมาลงโทษได้ ..

ตามตัวแดงคือรากเหง้าของปัญหาทั้งสิ้นทั้งปวงประดามีของประเทศไทยเชียวครับ...

ถ้าท่านรู้ว่าสถิติคดีที่งดการสอบสวน เนื่องจากไม่รู้ตัวผู้กระทำความผิด แล้วส่งสำนวนให้อัยการ ท่านทั้งหลายจะเศร้าใจ ปัจจุบันงานสืบสวนติดตามตัวผู้กระทำผิดเป็นงานหนักที่ต้องใช้เทคนิคการสืบสวนจำนวนมากมาใช้ และความอดทนในการเฝ้าจุด (ในบางคดี) ผู้ทำงานมีน้อยแต่คดีเยอะ ลองดูหมายจับค้างเก่าสิครับ แต่ละโรงพักมีจำนวนเท่าใด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:50:48 PM »

บทลงโทษ หนักเหมาะสมกับความผิดแล้วครับ. ปัญหาที่ต้องพบ คือ จนท. ไม่สามารถตามจับตัวคนร้ายมาลงโทษได้ ..
ตามตัวแดงคือรากเหง้าของปัญหาทั้งสิ้นทั้งปวงประดามีของประเทศไทยเชียวครับ...
          ถ้าท่านรู้ว่าสถิติคดีที่งดการสอบสวน เนื่องจากไม่รู้ตัวผู้กระทำความผิด แล้วส่งสำนวนให้อัยการ ท่านทั้งหลายจะเศร้าใจ ปัจจุบันงานสืบสวนติดตามตัวผู้กระทำผิดเป็นงานหนักที่ต้องใช้เทคนิคการสืบสวนจำนวนมากมาใช้ และความอดทนในการเฝ้าจุด (ในบางคดี) ผู้ทำงานมีน้อยแต่คดีเยอะ ลองดูหมายจับค้างเก่าสิครับ แต่ละโรงพักมีจำนวนเท่าใด

ตรงนี้ต้องแก้โจทย์ให้ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครอยากจะแก้หรือไม่... เฮ้อ...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:05:59 AM »

ห้ามประชาชนมีอาวุธปืน โจรเต็มเมืองแน่..ฟันธง
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:07:43 AM »

...น้อยลงครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:05:44 PM »

ถ้าคุมปืนเถื่อนอยู่อภิสิทธิ์ไม่มี คดีฆ่ากันน้อยลงแต่คดีรุนแรงเพิ่ม ปล้น จี้ กระทืบ นักเลง  เหมือนอังกฤษ

ถ้าปืนเถื่อนเกลื่อน  อภิสิทธิ์ชนเพียบแบบทุกวันนี้ก็นรกคูณ2 ครับ กบฎซ่องโจรเพียบ

ตัวอย่างเมืองนอกมีทั้งที่คุณภาพคนดีกว่าเรา พอกับเรา แย่กว่าเรา ไม่ต้องเดาให้เสียเวลา 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
jabpo
Full Member

คะแนน 12

บริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าครับ......

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:07:54 PM »

ถ้าเคยโดนงัดบ้านกลางดึก โทรเเจ้งตำรวจไปเเล้ว ผ่านไป 2 ชั่วโมงตำรวจยังไม่มา เจอเเบบนี้เป็นใครก็คงอยากมีปืนล่ะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ห้ามประชาชนมีปืน มันใช้ได้เเค่คนที่เคารพกฏหมาย เเละเชื่อมั่นในเจ้าหน้าที่เท่านั้นล่ะครับ ถามหน่อยว่าโจรเนี่ยเคารพกฎหมายรึเปล่า ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:05:22 PM »

เดียวนี้โจรติดระเบิดแล้ว........ส่งเงินมาไม่งั้นตรูกดระเบิดนะ ...ก็เห็นได้เงินเหมือนกันนิ

ไม่เห็นต้องมีปืนเลย อีกหน่อยคงถือแค่ซองจดหมายมาแล้วบอกว่าข้ามีอาวุธเชื้อโรคนะโว๊ย

ส่งเงินมาให้หมดไม่งั้นข้ากะแกะซองนะโว๊ย ฉนั้นเรื่องของเรื่องมันต้องเก่าที่คันจึงจะหาย..นิ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 05:19:14 PM »

ตอบคำถาม
ไม่น้อยลงครับ จะมีแต่เพิ่มขึ้น

ความคิดเห็น
เน้นจับปืนเถื่อนนำผู้กระทำผิดลงโทษตามกฎหมาย ทุกคนมาตรฐานเดียวหมด
และ คงให้ประชาชนมีปืนถูกกฎหมายไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน
เท่านี้โจรจะน้อยลง ถึงมีก็ไม่กล้าก่ออาชญากรรม

แผ่นดินจะสูงขึ้น น้ำจะไม่ท่วม (อันนี้ขำๆครับ ขำก๊าก )

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 11:38:18 AM »

ถ้าทุกคนมีปืนเหมือนกันหมดซิครับ โจรถึงจะน้อยลง
ทำไมโจรเลือกจี้ 7-11 ทั้งๆ ที่รู้ว่าเงินน้อยกว่าสาขาธนาคาร

ห้ามประชาชนครอบครองปืน  ลองห้ามธนาคารมี รปภ. ดูมั้ย ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 02:40:32 PM »

ถ้าทุกคนมีปืนเหมือนกันหมดซิครับ โจรถึงจะน้อยลง
ทำไมโจรเลือกจี้ 7-11 ทั้งๆ ที่รู้ว่าเงินน้อยกว่าสาขาธนาคาร

ห้ามประชาชนครอบครองปืน  ลองห้ามธนาคารมี รปภ. ดูมั้ย ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง

โดนครับ อาจารย์
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 08:43:25 AM »

ตามนี้ครับ
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 08:44:11 AM »

ตามนี้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์