๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:24:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลPARA ORDNANCE P14 โครงอัลลอย  (อ่าน 2758 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 07:14:53 AM »

รบกวน ขอข้อมูลPARA ORDNANCE P14 โครงอัลลอย ด้วยนะครับ เริ่มสนใจอยากได้โครงเหล็ก
แต่ใน สน สก ไม่มี เห็นมีรุ่นนี้ แต่ก็ไม่มั่นใจเรื่องความทนทานครับ
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 03:25:42 PM »

ผมว่าเรื่องทน นะทนแน่นอนครับ อัลลอยเคาใช้ ทำโครงสรา้างของเครื่องบิน ถ้าอัลลอยไม่ดีจริง คงไม่ใช้ทำปืนหรอกครับ รอท่านอื่นต่อครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 05:32:33 PM »

ลองไปดูในเวปไซต์ของบริษัททำปืนนะครับ บอกสเปคด้วย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 10:26:27 PM »

http://para-usa.com/2013/firearms/elite_main.php

หารุ่นP14 ไม่เจอ  ^_^

แต่จำได้ว่าตอนเข้ามาเมืองไทยทั้งแรก ( ตอนที่มาทั้งกระบอกแล้ว-ไม่ใช่มาแต่โครง )

เป็นP14.45 โครงอัลลอยด์ ในรายงานทดสอบหนังสือ อวป.ถ้าจำไม่ผิดรายงานไว้ว่า

ทางนู้นรับประกันโครงไว้50,000นัด ( ไม่หลวมคลอน )

ถ้าจะให้พังคงไม่พังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2013, 10:30:40 PM โดย Nattapol_รักในหลวงที่สุดในโลก » บันทึกการเข้า

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 10:44:02 PM »

ผมว่า ถ้าใช้ยิงอย่างเดียว ไม่เอาไปตอกตะปูหรือขว้างเล่น คงหมดค่ากระสุนไปหลายเท่าของราคาปืน กว่าปืนจะพังครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 10:43:08 AM »

รบกวน ขอข้อมูลPARA ORDNANCE P14 โครงอัลลอย ด้วยนะครับ เริ่มสนใจอยากได้โครงเหล็ก
แต่ใน สน สก ไม่มี เห็นมีรุ่นนี้ แต่ก็ไม่มั่นใจเรื่องความทนทานครับ
ขอบคุณครับ
ลองไปหาจับตัวจริงก่อนไหม ....รัก 1911 มานานๆ จับแถวเดี่ยวมานานๆ  มันเหมือนประสาทมือ มันจำความคุ้นเคยนี้ได้นะท่าน....
พอลองไปจับแถวคู่...มันรู้สึกตุ่ยๆ...พิกล....
เรืองทนทานนะ.....อย่ากังวลเลย 1911 โครงอัลลอยด์ มีให้เห็นอยู่ตั้งหลายอัน...ก็เห็นยังยิงกันได้  ปืนดังๆขนาด9พารา หลายๆ อย่างก็โครงอัลลอยด์เหมือนกัน เอาไปแช่ทราย แช่โคลน รถลาก โยนบก โยนอากาศ ก็มาเยอะแล้ว มันก็โอเคนะ เพราะเวลาโยน เขาโยนทั้งกระบอก เขาไม่ได้แยกแต่โครง แล้วโยน เพราะถ้าแยกแต่โครง แล้วโยน ไม่แน่เหมือนกัน
แต่เวลาโยนทั้งกระบอก ชิ้นส่วนปืน ร่างกายประกอบของปืนมันเชื่อมโยงยึดเหนี่ยวกัน มันก็เลยไม่เป็นไร
รัก พารา ก็ลองซื้อดูได้ ไม่ต้องกลัวพัง  แต่เส้นสาย ลายอารมณ์ ในตัวมัน ดูแข็งๆ เกร็งๆ ไปหน่อย โดยเฉพาะตรงโกร่งไกปืน ปาดเส้นลาย แลดู ตรงไป ตรงมา ไปหน่อย ไม่อ่อนช้อยเหมือนโคลท์ หรือคิมเบอร์
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 03:12:06 PM »

ผมชอบตัวนี้ครับ  ความจริงผมชอบที่สุดของ Paraคือตัว P 12 alloy..
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 03:37:09 PM »

ดูร้านไหนครับ...ผมก็เหล่ P13 ไว้เห็นแต่ร้านที่พิษณุโลก ในกทม.มีร้านไหนบ้างครับ

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 03:55:41 PM »

ขอบคุณครับ

.๔๕ จุกระสุนมากนัด ต้องโครงอัลลอยด์ หรือโพลิเมอร์ นี่คือเจตนาของผู้ผลิต เพื่อให้ปินเบา และสมดุล ด้วย

ขืนไปใช้โครงเหล็ก อาจขายได้ในช่วงแรก แต่สักพักคนใช้จะออกมา ยี้..  นี่คือคลลอง ว่าทำไมต้องโครงอัลลอยด์
ยุคนี้ ถ้ายังกังวล เรื่องความทนทาน.. อัลลอยด์/โพลิเมอร์ นั่นเป็นวิตกจริต แล้วครับครู

๑๙๑๑ อีกยี่ห้อ ที่น่าสนใจ คือ Bul M5 โครงโพลิเมอร์ นะครับ  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 06:35:56 PM »

ดูร้านไหนครับ...ผมก็เหล่ P13 ไว้เห็นแต่ร้านที่พิษณุโลก ในกทม.มีร้านไหนบ้างครับ

มองๆ ที่ร้านเดี่ยวกันแน่เลยครับ 

ขอบคุณครับ

.๔๕ จุกระสุนมากนัด ต้องโครงอัลลอยด์ หรือโพลิเมอร์ นี่คือเจตนาของผู้ผลิต เพื่อให้ปินเบา และสมดุล ด้วย

ขืนไปใช้โครงเหล็ก อาจขายได้ในช่วงแรก แต่สักพักคนใช้จะออกมา ยี้..  นี่คือคลลอง ว่าทำไมต้องโครงอัลลอยด์
ยุคนี้ ถ้ายังกังวล เรื่องความทนทาน.. อัลลอยด์/โพลิเมอร์ นั่นเป็นวิตกจริต แล้วครับครู

๑๙๑๑ อีกยี่ห้อ ที่น่าสนใจ คือ Bul M5 โครงโพลิเมอร์ นะครับ  เยี่ยม

วิตกจริตจริงๆครับพี่ Bul m5 ของหายากครับ ...กำลังเก็บเงินมองพาราฯกับFN ไว้ครับผม

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 06:58:11 PM »

...ครับผม ป.3ออกสักพักแล้ว แต่หา .45 ราคาย่อมๆ ลำบากเหลือเกินที่เล็งไว้ไม่มีเหลือ ทั้งเรฯ ทั้งรู
เอาของแพงๆก็ไม่ไหวครับ ชักซื้อถี่เกิน  นี่บอกแม่บ้านไว้ว่าไม่เกินสี่หมื่นครับ(ไม่เคยบอกราคาจริง)  แล้วจะพักยาวเลย
 คิก คิก

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:26:09 PM »

...ครับผม ป.3ออกสักพักแล้ว แต่หา .45 ราคาย่อมๆ ลำบากเหลือเกินที่เล็งไว้ไม่มีเหลือ ทั้งเรฯ ทั้งรู
เอาของแพงๆก็ไม่ไหวครับ ชักซื้อถี่เกิน  นี่บอกแม่บ้านไว้ว่าไม่เกินสี่หมื่นครับ(ไม่เคยบอกราคาจริง)  แล้วจะพักยาวเลย
 คิก คิก
....จะพักยาวเลย...
   ผมก็เคยคิด แต่ก็ไม่ได้สักทีครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:39:38 AM »

ขอบคุณครับ

หา 2011  เถอะ  ไม่งั้นไม่จบ 

....ตามล่า...อีตอแหล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:15:19 AM »

เห็นครูถามหาปืนลูกดก ในขณะที่มี 1911 ขนาด .45 แม็กแถวเดี่ยวอยู่ในมืออยู่แล้ว... ก็เดาว่าครูคงอยากได้ปืนลูกดกเอาไว้"ใช้งาน"ตามประสาคนมืปืนแม็กแถวเดี่ยวแล้วก็อยาก"เผื่อเหนียว"มั่ง, แล้วก็ไหนๆก็ไหนๆ ก็เลยอยากได้ลูกโตๆขนาด .45 ไปเสียเลย(ก็ไหนๆแล้วนี่นา)...

หากคิดแบบย่อหน้าข้างบนแล้วละก็... นายสมชายบอกครูได้เลยว่าไปเอา 9 พาราฯ ดีกว่าครับ, เพราะลูกดกขนาด .45 มันมีข้อจำกัดแยะ ไม่ว่าตัวปืนมันโต หรือน้ำหนักปืนมันแยะ ฯลฯ ตลาดปืนเขาเจอเรื่องเดียวกันแบบนี้แหละ เขาเลยมาลงตัวกับ 9 พาราฯ มากกว่า...

นายสมชายพันธงให้เลยครับ... ไปโยนหัวก้อยเลยระหว่าง CZ75Compact หรือไม่ก็ G19, ซึ่งนายสมชายเคยเจอปัญหาเดียวกันแล้วหยิบ G19 ไม่ผิดหวังครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:21:49 AM »

ถึงแม้นายสมชายจะคุ้นมือกับ 1911 ตัวเต็มมากว่า 20 ปีชนิดที่ละเมองัวเงียกลางดึกยังสามารถบริหารกลไกฯ หรือควักลูกจากกล่องยัดแม็กฯ ฯลฯ ในความมืด(หรือในโปงผ้าห่ม)ได้คล่องแคล่ว, แต่นายสมชายไม่เคยคิดดูถูก 9 พาราฯใน G19 เลยครับ...

เวลาออกต่างจังหวัดแบบไม่มีแพลนมาก่อนว่าจะอยู่นานแค่ไหนกี่วันฯ... นายสมชายจะหยิบ G19 ไปด้วยครับ(ยิงยืดเยื้อหลายยก), ส่วน 1911 เหมาะสำหรับ"งานดวล"ระยะใกล้ๆ เช่นในเขตเมืองในระยะรถ 2 คันเกยกัน หรือยิงสัญชาตญาณไม่ดูศูนย์ตามโรงจอดรถในห้าง ที่ยิงโป้งก็วิ่งย้ายเสาบังเหลี่ยมฯ ครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์