๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:05:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนยาวแล้วจะซื้อปืนสั้นอีกกระบอกอำเภอให้ขายปืนยาวก่อน  (อ่าน 6716 ครั้ง)
cabmoo-รักในหลวง
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:49:21 PM »

ใครช่วยให้ความกระจ่างกับผมด้วยครับตามกกหมายมันต้องทำตามนี่รึเปล่า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 01:29:21 PM »

ใครช่วยให้ความกระจ่างกับผมด้วยครับตามกกหมายมันต้องทำตามนี่รึเปล่า

ไม่มีกฎหมายข้อไหนเขียนไว้หรอกครับว่ากำหนดให้ครอบครองได้คนละกี่กระบอก..แต่มีกำหนดไว้ว่าอนุญาตให้มีได้ในขนาดหน้าตัดกระสุนไม่เกิน .45 นิ้วครับ..

บางคนมีหลายสิบกระบอกครับ..

The best way to predict the future is to invent it.
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:38:30 PM »

อำเภออะหยังครับ อ้ายแคบหมู ขนาดคำสั่งสั้นหนึ่งยาว หนึ่ง เปิ่นยังว่าออกโดยมิชอบด้วยกฏหมาย แต่เป็นเพียงคำสั่งภายในไม่มีสภาพบังคับใช้กับบุคคลภายนอก

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:14:18 AM »

มีแคบหมูใส่มันนั๊กๆไปหื้อคนตี้ทำเรื่องฯ  จะได้ไหลลื่นๆ  คิก คิก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
cabmoo-รักในหลวง
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:26:47 PM »

กำเดวผมไปอู้กับมันแหมกำก่อนถ้ายังบ่อได้เดวบอกอำเภอเลย
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:35:26 AM »

กำเดวผมไปอู้กับมันแหมกำก่อนถ้ายังบ่อได้เดวบอกอำเภอเลย
เป๋นไดพ่องครับ ขอแจ้งข่าวตวยเน้อ  คิก คิก

คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 12:51:05 PM »

ดั๊กปิ๊ง  คิก คิก

permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:58:38 AM »

เฮามีเป๋นโหลบ่าเห็นเปิ่นว่าจะใดขอปื๋นตี้เขาว่ายิงรางรถไฟปุดกึ่ง ก้าหาได้กระบอกตี้สองแล้ว ซ้ำขนาดตวย กระบอกเก่า 686 สามห้าเจ็ดสี่นิ้วคุณ ต.แม่สายก่อเกบลองแล้วถ้าว่างวันไหน
ลองเอิ้นมาเฮาไปลองหกนิ้ว ใหม่ถ้าจะดี หลงรัก
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 06:57:23 AM »

ช่วงนี้ ภาระกิจ ปลายปีนักขนาดครับ เดวได้ไปแอ่วแม่ฮ่องสอนแฮมแล้วปลายปี จะต้องเขียนแผนก่อนครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เสือไฟ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 06:05:55 AM »

น้องเคยเห็นเขากินกาแฟรึเปล่า   1.อยู่ที่ผู้ดื่มชอบแบบไหนรสชาตเดิมๆ กลมกล่อม หอมหวาน  2. คนชงแล้วเสริฟพร้อมเครื่องเคียงหรือเปล่า  3.บรรยากาศสุนทรีหรือเปล่า   เรื่องแบบนี้ไม่ได้หมายว่าเจ้าหน้าที่เป็นแบบไหนมันเป็นเรื่องศิลปของเราและจังหวะที่ขอๆในช่วงไหน หน้าสิ่วหน้าขวานก่อ นายฯนิสัยแบบไหน...ฯลฯ ถ้าไม่ได้ รอสักนิดรอเปลี่ยนนายฯแล้วขอใหม่ อย่ามีเรื่องจุกจิกกับเขาเลย ใจเย็นนิดๆรอจังหวะหน่อย ทุกอย่างจะดีเอง   จาก สองมือที่ถือปืนตัวเองได้ไม่หมด ( นโยบายกับการปฏิบัติมันต่างกัน อำนาจอยู่ที่นายฯอนุมัติเป็นรายๆไป )
หน้า: [1]
  พิมพ์