๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:36:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกปืนสองตัวนี้ครับ cz75b compack กับ cz75d compack  (อ่าน 1694 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 07:38:02 AM »

รบกวนสอบถามข้อมูลปืนทั้งสองกระบอก ระหว่าง cz75b compack กับ cz75d compack  ตัวรางไม่เต็ม  แต่ละตัวมีข้อดีข้อด้อยอย่างไรบ้าง  ตัวใหนน่าเล่นมากกว่ากัน  กับการใช้งานป้องกันตัวพื้นๆทั่วไปเช่นติดบ้าน ติดรถ พกบ้างเป็นครั้งคราว  และราคาปืนใหม่หน้าร้านในปัจจุบัน    ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ...... ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 06:42:31 PM »

cz 75 compact เป็นเหล็กล้วน หนัก ส่วน 75 d compact โครงอัลลอย ลำเลื่อน เหล็ก รมดำ หรือ รมผิวซาติน เบากว่า ถ้าไม่ต้องพกติดตัว เลือก cz 75 compact ถ้าพกบ้างเป็นครั้งคราว เลือก 75 d ผมว่าการทำงาน ความแม่น ไม่ต่างกันมาก ของผมเป็น 75 d compact ผิวซาติน แม่นใช้ได้ครับ แต่ราคาปัจจุบันไม่ทราบครับ
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:11:58 PM »

ซีแซท75คอมแพ็คเหล็กล้วนครับ หนักหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ 75D คอมแพ็คเสียสวยเร็วไปหน่อยคครับด้วยความที่เป็นโครงอัลลอย แต่จะได้ระบบลดนกมาแทนเวลาใช้งานจริงจะไม่งงคือชักออกมาเหนี่ยวไกดัลเบิลได้เลย แต่ถ้าซีแซทคอมแพ็คก็ลดนกด้วยมือปกติได้แถมจะเข้าเซฟห้ามไกเลยก็ได้

คิดก่อนเล็ง
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:50:03 PM »

ผมเคยมี cz75d และ p-01 ซึ่งเป็นโครงอัลลอยด์และระบบลดนก ทั้ง 2 กระบอกน้ำหนักเบากว่าตัวเหล็กล้วนอยู่ราวๆ 300 กรัม ตัว75d นี่ พกพาก็ไม่หนักเท่าไหร่ คันลดนกก็ใช้งานได้สะดวกดีครับ แต่ขายไปแล้วทั้งคู่ เนื่องจากตัว 75d เคยโดนคนขอยืม แล้วดันทำตก คางยุบ เยิน เลยขาย แต่ยังติดใจ เลยไปซื้อตัว p-01 มาแทน ได้มาสักพักผมก็ทำโครงซึ่งเป็นอัลลอยด์เป็นแผลจากรอยไขควงอีก เลยขายไป แต่ยังชอบ cz อยู่ ล่าสุดเลยไปซื้อ 75 compact เหล็กล้วนมาอีกกระบอกนึง หนักกว่านิดนึงแต่ผมว่าเหมาะกับคนไม่ค่อยระมัดระวังอย่างผม ถ้าหากเกิดพลาดทำเสียหายอีก เหล็กน่าจะพอซ่อมแซมได้ดีกว่าอัลลอยด์น่ะครับ ตัว 75 compact ได้มาเดือนที่แล้ว ราคา 78 k.ครับ

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:00:54 PM »

ผมเคยมี cz75d และ p-01 ซึ่งเป็นโครงอัลลอยด์และระบบลดนก ทั้ง 2 กระบอกน้ำหนักเบากว่าตัวเหล็กล้วนอยู่ราวๆ 300 กรัม ตัว75d นี่ พกพาก็ไม่หนักเท่าไหร่ คันลดนกก็ใช้งานได้สะดวกดีครับ แต่ขายไปแล้วทั้งคู่ เนื่องจากตัว 75d เคยโดนคนขอยืม แล้วดันทำตก คางยุบ เยิน เลยขาย แต่ยังติดใจ เลยไปซื้อตัว p-01 มาแทน ได้มาสักพักผมก็ทำโครงซึ่งเป็นอัลลอยด์เป็นแผลจากรอยไขควงอีก เลยขายไป แต่ยังชอบ cz อยู่ ล่าสุดเลยไปซื้อ 75 compact เหล็กล้วนมาอีกกระบอกนึง หนักกว่านิดนึงแต่ผมว่าเหมาะกับคนไม่ค่อยระมัดระวังอย่างผม ถ้าหากเกิดพลาดทำเสียหายอีก เหล็กน่าจะพอซ่อมแซมได้ดีกว่าอัลลอยด์น่ะครับ ตัว 75 compact ได้มาเดือนที่แล้ว ราคา 78 k.ครับ

ระวัง 75 compact จะเป็นรอยอีกนะครับ ผมเคยทำ ruger sp 101 ตกกับพื้นที่ฉาบด้วยทรายล้าง ปากระบอกกระแทกกับพื้น ทั้งปากกระบอกและโครงปืนยุบเยินเป็นรอยเม็ดทราย และรอยยังติตรึงอยู่จนทุกวันนี้ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:02:48 AM »

ผมชอบ CZ 75 compact มากกว่าครับ...

ยิงสนุก แม่น ซ้ำได้เร็ว...  Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:05:34 AM »

แต่ถ้าหากพกพาบ่อยหน่อย...

ตัวอัลลอยก็น่าสนใจ...

ยิงแม่นพอตัว เบาดี คล่องตัว...  Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:53:53 AM »

....................  เยี่ยม  cz75 compack  จบข่าวเลย   ส่วน   d compackพวกคันลดนกเอาไปทำไมไม่มีประโยชน์   : แลบลิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 12:55:44 AM โดย Ninja 19 + รักในหลวง + » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:43:33 PM »

ชอบหนักเอาเหล็ก ชอบเบา อัลลอยด์
หน้า: [1]
  พิมพ์