๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:28:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคาดหวัง กับ ปืน STI  (อ่าน 3505 ครั้ง)
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:51:22 PM »

ลองเปลี่ยนเเมกดูครับ  ของผมได้มายิงกล่องเเรกไม่ค้างไสลด์  แต่กล่องหลังลื่น ตอนนี้ไม่มีปัญหาครับ
ทดลองเอาแม็กฯ ตัวอื่น(ที่สปริงอ่อนกว่า)มาลองใส่ยิงดู ก็มีติดบ้างแต่ไม่ทุกนัดครับ..ลองทั้งกระสุนบุลเล็ตหัวหยักไหล่ และ FMJ 230 เกรนด้วยแม็กฯ ตัวที่ติดปืนมา ก็ติดเกือบทุกนัดครับ..อ้อ..แม็กฯให้มาตัวเดียว  ยี่ห้อ ACT MAG ทำในITALY ศูนย์หลังพอจะหาซื้อได้ ที่ไหน..(อยู่ต่างจังหวัด) แล้ว ร่องหางเหยี่ยว มันขนาดเดียวกันหรือเปล่าครับ..ท่านใดพอจะรู้ ขอคำแนะนำด้วยครับ(จะ ตะไบศูนย์หน้าลง ก็คงเหลือเกือบติดสไลด์)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:00:57 AM »

ไม่จริงครับ
การควบคุมคุณภาพของ STI ไม่ดีอะไรนักหรอก  ที่ไม่ค่อยเจอปัญหาเป็นเพราะร้านปืนรีบเอาไปให้ช่างแก้ไขก่อนถึงมือคนซื้อเท่านั้นเอง

............   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ตรงใจครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ruger_Tor
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:19:47 AM »

STI ต้อง 2011 อิอิ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:22:16 PM »

stiแถวเดี่ยวรุ่นใช้งานทั่วไป อยากทราบว่าถ้าเทียบกับคิมในราคาเท่าๆกัน เจ้าไหนมีปัญหาจุกจิกน้อยกว่าครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:40:05 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นครับ...
ปืน STI. เท่าที่ผมสังเกตุและเปรียบเทียบรุ่นกันแล้วน่าจะมีหลายเกรด
นักกิฬายิงปืนมักจะคลุกคลี่อยู่แต่กับปืนและมักจะมีทักษะความรู้ในการแก้ปัญหาของปืนได้ดีกว่าชาวบ้านเขา
ปัญหาประการแรก คือกระสุนเกาะกลุ่มต่ำ ประเด็นนี้ ชาวปืนจะรู้ได้เลยว่าแก้ได้ที่การปรับศูนย์ (ถ้าการเล็งศูนย์เสถียนแล้ว) ฉะนั้นประเด็นนี้
ไม่ถือว่าตัวปืนบกพร่อง
ปัญหาประการที่สอง คือ ปืนค้างสไลด์ทุกนัด ข้อนี้ อาจเป็นข้อบกพร่องของตัวปืนได้แต่ จขท.บอกว่าเมื่อลองกระสุนซ่อมยี่ห้ออื่น สไลด์ค้างเป็นบางนัด อาจเป็นไปได้ว่าปัญหาอยู่ที่ตัวปืนหรือกระสุนปืน แต่ถ้าลองยิงด้วยระสุนจริงแล้วยังค้างสไลด์อยู่อีกนับว่าเป็นปัญหาสำคัญ

............วัน เวลา วารี ผ่านไปไม่ย้อนคืน...........
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:03:04 PM »

ถ้าให้เดา ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวคันค้างสไลด์นะครับ ลองเปลี่ยนเป็นของปืนอื่นดู หรือเอามาเทียบกันดูว่าที่มันยื่นเข้าไปให้ลิ้นแม็กดัน มันยาวกว่าเขาไหม

เพราะเห็นว่าบางทีก็ขึ้นกับตัวกระสุนด้วย น่าจะเป็นจุดนี้ครับ  ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Jery
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:44:47 PM »

หลงรักเอากระสุนออกเเล้วเสียบเเม๊กเปล่าเข้าไปดู  แล้วลองค้างสไลด์ สังเกตุคันค้างสไลด์และลิ้นเเม๊กยาวกว่าผิดปกติเหรือไม่  หรือมีเศษเเครปติดที่คันค้างสไลด์หรือไม่  หากมีก็ใช้กระดาษทรายพันไม้ถูเบาๆก็น่าจะ  OK  หากยังไม่หายไปหาช่างสมพล หลังวังบุรพาครับ  รับรองหายแนนอนครับ เพราะพี่เเกใช้รุ่นนี้อยู่
nhoomamo
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 08:37:30 PM »

ลองโหลดลูกใส่แม็กแล้วขึ่นสไลด์ด้วยมือจนลูกหมดแม็กถ้าสไลด์ไม่ค้างก่อนลูกสุดท้ายก็ไม่เกี่ยวกับแม็กหรือคันค้างสไลด์และลูกเพราะไม่เช่นนั้น ขึ้นด้วยมือสไลด์ก็ควรจะค้างด้วยหรือลองยืมแม็กกระบอกอื่นมาลองยิงดูก็ได้ครับ

อมร ดีช่วย โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:21:57 PM »

ถ้าให้เดา ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวคันค้างสไลด์นะครับ ลองเปลี่ยนเป็นของปืนอื่นดู หรือเอามาเทียบกันดูว่าที่มันยื่นเข้าไปให้ลิ้นแม็กดัน มันยาวกว่าเขาไหม

เพราะเห็นว่าบางทีก็ขึ้นกับตัวกระสุนด้วย น่าจะเป็นจุดนี้ครับ  ไหว้ ไหว้

.......... เยี่ยม  ลองดูตามนี้ครับ  1911 ซีรี่70 ผมก็เคยเป็น คั้นค้างยื้นเข้าในมากไปนิด ขัดๆหน่อย ก็เรียบร้อยครับ   เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
perry
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:08:48 PM »

เข้ามาติดตามครับ
มือใหม่กำลังเลือกซื้อปืนอยู่ครับ คาดหวังกับ STI อยู่เหมือนกันครับ
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:30:57 AM »

ปัญหาเรื่อง กลุ่มกระสุนกิน ต่ำ ประมาณฝ่ามือกว่าๆจากจุดเล็ง แ้ก้ไขโดย เปลี่ยนศูนย์หลังปรับได้(หมดไปห้าพันกว่าๆ) โดนชกปรับศูนย์ยิงแล้วOK ส่วนเรื่องค้่างสไลด์ทุกนัดที่ยิง ค่อยๆสังเกตุแล้วพบว่า ส่วนปลายยื่นเข้าไปในเฟรมมากกว่าปกติ ใช้กระดาษทรายขัดลดความหนาลง ทำให้ยิงลูกซ้อม (หัวหยักไหล่)ได้ผ่านตลอด แต่ลูกจริง(FMJ)ยังติดทุกนัด(คันค้างสไลด์ ยกตัวล็อคสไลด์เอง) ลองถอดคันค้างสไลด์ตัวนี้ไปใส่คิมเบอร์แล้วยิง ผลออกมาคือลูกจริงหัวบอลล์(FMJ)ก็มีอาการเดียวกันกลายเป็นปืนซิงเกิล..สุดท้ายต้องเปลี่ยน คันค้างสไลด์ใหม่(หมดไปอีกพันห้า) โดนชกตอนนี้ปฎิบัติการของปืนเริ่มเป็นปกติ สรุปว่า อย่าไปเชื่อว่าปืนแพงๆอย่าง STI มันจะดีทุกกระบอก ห่วยแตกก็มี  แบร่แต่ยอมรับว่ามันแม่นดีจริงๆ  15 เมตรนี่ 95 อัพ เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์