๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:47:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องการขอใช้ไฟฟ้าครับ..  (อ่าน 12960 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:37:16 AM »

บ้านผมตอนเริ่มจะสร้าง ถมดินเสร็จ ไปขอบ้านเลขที่ ล็อคเลขสวยๆ เทศบาลเมตตาออกให้ก่อน....ไม่เสียตังค์
พอได้บ้านเลขที่ก็ไปขอไฟ หัวหน้าหน่วยไปเอามิเตอร์15 แอมป์จากจังหวัดมาติดให้  หัวหน้าท่านเม็ดตาติดให้ทั้งที่มีแต่สาย 16  .....
แล้วผมก็เริ่มสร้างบ้าน โดยไม่ต้องมีมิเตอร์ชั่วคราว...
สรุปว่าไฟฟ้าแถวบ้านผมบริการดีนะ...... เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย
นีแหละระบบบริการของข้าราชการ/รัฐวิสาหกิจ ของสารขัณฑ์ ไม่รู้มีกี่มาตรฐานกันแน่

ชาวบ้านตาดำๆ ไม่รู้จักใคร ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ รู้จักใคร จนท.บ้าง ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ รู้จัก จนท.แน่นปึ๊ก มีเส้น มีสาย ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ ไม่รู้จักใคร แต่พร้อมจ่ายเพื่อความสะดวกทุกอย่าง การเงินหนาปั๊ก ได้รับบริการแบบหนึ่ง
คนในเครื่องแบบตาดำๆ ไม่รู้จักใคร ได้รับบริการแบบหนึ่ง
คนในเครื่องแบบตาดำๆ รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ ในหน่วยงานนั้น ได้รับบริการแบบหนึ่ง
และ คนตาดำๆ อีกมากมาย แต่ต่างสถานะกัน ก็ได้รับการบริการต่างๆ กัน
แต่ถ้าเดินไปถาม จนท.ในหน่วยงานนั้นๆ เขาก็จะตอบด้วยตำตอบในอุดมคติว่า เราบริการเหมือนกันหมดครับไม่ว่าจะเป็นใคร
 เศร้า เศร้า เศร้า

ไม่ได้ว่าผู้ที่ตอบกระทู้ท่านนี้นะครับ เพียงแต่อยากสื่อให้เห็นว่า การบริการของบ้านนี้เมืองนี้ มันเป็นอยู่แบบนี้แหละครับ
ทั้งๆ ที่ควรจะมีแค่มาตรฐานเดียว ไม่ว่าคนตาดำๆ นั้นเป็นใคร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:09:10 AM »

บ้านผมตอนเริ่มจะสร้าง ถมดินเสร็จ ไปขอบ้านเลขที่ ล็อคเลขสวยๆ เทศบาลเมตตาออกให้ก่อน....ไม่เสียตังค์
พอได้บ้านเลขที่ก็ไปขอไฟ หัวหน้าหน่วยไปเอามิเตอร์15 แอมป์จากจังหวัดมาติดให้  หัวหน้าท่านเม็ดตาติดให้ทั้งที่มีแต่สาย 16  .....
แล้วผมก็เริ่มสร้างบ้าน โดยไม่ต้องมีมิเตอร์ชั่วคราว...
สรุปว่าไฟฟ้าแถวบ้านผมบริการดีนะ...... เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย
นีแหละระบบบริการของข้าราชการ/รัฐวิสาหกิจ ของสารขัณฑ์ ไม่รู้มีกี่มาตรฐานกันแน่

ชาวบ้านตาดำๆ ไม่รู้จักใคร ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ รู้จักใคร จนท.บ้าง ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ รู้จัก จนท.แน่นปึ๊ก มีเส้น มีสาย ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ ไม่รู้จักใคร แต่พร้อมจ่ายเพื่อความสะดวกทุกอย่าง การเงินหนาปั๊ก ได้รับบริการแบบหนึ่ง
คนในเครื่องแบบตาดำๆ ไม่รู้จักใคร ได้รับบริการแบบหนึ่ง
คนในเครื่องแบบตาดำๆ รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ ในหน่วยงานนั้น ได้รับบริการแบบหนึ่ง
และ คนตาดำๆ อีกมากมาย แต่ต่างสถานะกัน ก็ได้รับการบริการต่างๆ กัน
แต่ถ้าเดินไปถาม จนท.ในหน่วยงานนั้นๆ เขาก็จะตอบด้วยตำตอบในอุดมคติว่า เราบริการเหมือนกันหมดครับไม่ว่าจะเป็นใคร

ไม่ได้ว่าผู้ที่ตอบกระทู้ท่านนี้นะครับ เพียงแต่อยากสื่อให้เห็นว่า การบริการของบ้านนี้เมืองนี้ มันเป็นอยู่แบบนี้แหละครับ
ทั้งๆ ที่ควรจะมีแค่มาตรฐานเดียว ไม่ว่าคนตาดำๆ นั้นเป็นใคร

เป็นอย่า่งนี้จริงครับ มาตราฐานอยู่ที่เงิน หรือผลประโยชน์
ผมติดต่อไม่ว่าที่แห่งหนใด ถ้าต้องติดต่อราชการ เป็นอย่างนี้ซะทั้งหมด
ต้องมีซอง หรือหิ้ว อะไรไปฝาก ถ้าไม่มีรอ ไปเถอะท่าน
เร่ิงแล้วเร่งอีก ก็ไม่มีผล ต้องทำใจครับ แต่ก็มีหลายที่ที่มีมาตราฐานน่ายกย่อง...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:06:32 PM »

บ้านผมตอนเริ่มจะสร้าง ถมดินเสร็จ
ไปขอบ้านเลขที่ ล็อคเลขสวยๆ เทศบาลเมตตาออกให้ก่อน....ไม่เสียตังค์

พอได้บ้านเลขที่ก็ไปขอไฟ หัวหน้าหน่วยไปเอามิเตอร์15 แอมป์จากจังหวัดมาติดให้ 
หัวหน้าท่านเม็ดตาติดให้ทั้งที่มีแต่สาย 16  .....

ชาวบ้านตาดำๆ  รู้จักใคร จนท.บ้าง ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ  รู้จัก จนท.แน่นปึ๊ก มีเส้น มีสาย ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ  ไม่รู้จักใคร  แต่พร้อมจ่ายเพื่อความสะดวกทุกอย่าง
การเงินหนาปั๊ก ได้รับบริการแบบหนึ่ง

แต่ถ้าเดินไปถาม จนท.ในหน่วยงานนั้นๆ
เขาก็จะตอบด้วยตำตอบในอุดมคติว่า
 เราบริการเหมือนกันหมดครับไม่ว่าจะเป็นใคร

ไม่ได้ว่าผู้ที่ตอบกระทู้ท่านนี้นะครับ เพียงแต่อยากสื่อให้เห็นว่า

การบริการของบ้านนี้เมืองนี้ มันเป็นอยู่แบบนี้แหละครับ

เป็นอย่า่งนี้จริงครับ  มาตราฐานอยู่ที่เงิน หรือผลประโยชน์
ผมติดต่อไม่ว่าที่แห่งหนใด ถ้าต้องติดต่อราชการ เป็นอย่างนี้ซะทั้งหมด
ต้องมีซอง หรือหิ้ว อะไรไปฝาก ถ้าไม่มีรอ ไปเถอะท่าน
เร่ิงแล้วเร่งอีก ก็ไม่มีผล ต้องทำใจครับ แต่ก็มีหลายที่ที่มีมาตราฐานน่ายกย่อง...

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายเห็นมีแต่  "มาตราฐานเดียว"  แค่นั้น อ่ะ ฮา
พวก  "ตาดำๆ"  ไม่มีตราขาว  ตราแดง เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดเรื่องนี้ทีรัย  "ด่า"  ได้ทุกวัน อ่ะ ฮา

ยายเคยเล่า  กระทู้ไหนจำไม่ได้ ฮา

ถนน ในโครงการ เมื่อก่อนมีสายไฟ เดินตลอดรอบทาง ฮา
ต่อมาโดน "สอย" หามือ ดมไม่ได้ ฮา
เด็กที่มา  "เช่า" ถนนจัดแข่ง Drag racing ฮา
เขาไปขอมิเตอร์ "ชั่วคราว"  โดน 15 แอมป์ ฮา
เขาเต็มใจจ่าย  แต่โดนยึกยัก  จะเอาอีก 500 ฮา

"500"  เนี่ยะ  เขาบอก  เป็นค่าเก๊าเจี๋ยะ อ่ะ ฮา
ยายก็บอก  ให้มันไปเห๊อะ  เด็กมันบอก  หมั่นใส้ ดันเป็นบุญคุญอีก อ่ะ ฮา
ยายโทรไปที่  เขต  เลยอ่ะ ฮา

แป๊ปเีดียว  เขารีบเอามิเตอร์ มาติดให้เลยอ่ะ ฮา
55555 ทั้งๆที่ยังไม่ได้จ่ายสตางค์  ซักสลึง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:24:24 PM »

บ้านผมตอนเริ่มจะสร้าง ถมดินเสร็จ
ไปขอบ้านเลขที่ ล็อคเลขสวยๆ เทศบาลเมตตาออกให้ก่อน....ไม่เสียตังค์

พอได้บ้านเลขที่ก็ไปขอไฟ หัวหน้าหน่วยไปเอามิเตอร์15 แอมป์จากจังหวัดมาติดให้ 
หัวหน้าท่านเม็ดตาติดให้ทั้งที่มีแต่สาย 16  .....

ชาวบ้านตาดำๆ  รู้จักใคร จนท.บ้าง ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ  รู้จัก จนท.แน่นปึ๊ก มีเส้น มีสาย ได้รับบริการแบบหนึ่ง
ชาวบ้านตาดำๆ  ไม่รู้จักใคร  แต่พร้อมจ่ายเพื่อความสะดวกทุกอย่าง
การเงินหนาปั๊ก ได้รับบริการแบบหนึ่ง

แต่ถ้าเดินไปถาม จนท.ในหน่วยงานนั้นๆ
เขาก็จะตอบด้วยตำตอบในอุดมคติว่า
 เราบริการเหมือนกันหมดครับไม่ว่าจะเป็นใคร

ไม่ได้ว่าผู้ที่ตอบกระทู้ท่านนี้นะครับ เพียงแต่อยากสื่อให้เห็นว่า

การบริการของบ้านนี้เมืองนี้ มันเป็นอยู่แบบนี้แหละครับ

เป็นอย่า่งนี้จริงครับ  มาตราฐานอยู่ที่เงิน หรือผลประโยชน์

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายเห็นมีแต่  "มาตราฐานเดียว"  แค่นั้น อ่ะ ฮา
พวก  "ตาดำๆ"  ไม่มีตราขาว  ตราแดง เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดเรื่องนี้ทีรัย  "ด่า"  ได้ทุกวัน อ่ะ ฮา

ยายเคยเล่า  กระทู้ไหนจำไม่ได้ ฮา

ถนน ในโครงการ เมื่อก่อนมีสายไฟ เดินตลอดรอบทาง ฮา
ต่อมาโดน "สอย" หามือ ดมไม่ได้ ฮา
เด็กที่มา  "เช่า" ถนนจัดแข่ง Drag racing ฮา
เขาไปขอมิเตอร์ "ชั่วคราว"  โดน 15 แอมป์ ฮา
เขาเต็มใจจ่าย  แต่โดนยึกยัก  จะเอาอีก 500 ฮา

"500"  เนี่ยะ  เขาบอก  เป็นค่าเก๊าเจี๋ยะ อ่ะ ฮา
ยายก็บอก  ให้มันไปเห๊อะ  เด็กมันบอก  หมั่นใส้ ดันเป็นบุญคุญอีก อ่ะ ฮา
ยายโทรไปที่  เขต  เลยอ่ะ ฮา

แป๊ปเีดียว  เขารีบเอามิเตอร์ มาติดให้เลยอ่ะ ฮา
55555 ทั้งๆที่ยังไม่ได้จ่ายสตางค์  ซักสลึง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้แบบนี้ก็ดีนะซิครับ......
นี่ผมก็โทรไปหาท่านหัวหน้าไฟฟ้าแล้วครับ ท่านบอกว่าจะดูให้
ผมก็จะรอดูว่านานแค่ไหน นายกฯ อบต.ท่านก็บอกว่าจะดูให้
นี่ผมก็เต็มที่แล้วครับ เหนื่อยใจจริง ๆ ......
ตอนนี้ขอใช้ไฟชั่้วคราวไปก่อน มีเวลาอีกหลายเดือน ระหว่างก่อสร้างไฟคงตกน่าดู
ผมคงต้องปล่อยให้เป็นไปอย่างนี้ จะดูว่าการไฟฟ้าภูมิภาคจะนิ่งเฉย หรือจะปรับปรุง......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:50:29 PM »

เรื่องไฟตก ต้องรอเขาทำเรื่องส่งเขตอนุมัติ ติดตั้งหม้อแปลงอ่ะ
ยายคิดว่ากระบวนการนี้ใช้เวลา ประมาณ 30 วัน +\- อ่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:23:15 PM »

พี่พอจะมีเลข ลงที่รับไหมครับ  เพื่อผมพอจะตามใด้บ้าง PM มาเลยครับ

ผมใด้รับPM พี่แล้วนะครับ แต่ผมส่งไปหาพี่ไม่ใด้  ยังฝากเบอรมาด้วยครับพี่ เดียวผมโทรกลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 10:36:08 PM โดย ฮอก ไฟ บิน » บันทึกการเข้า

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:30:05 PM »

เรื่องไฟตก ต้องรอเขาทำเรื่องส่งเขตอนุมัติ ติดตั้งหม้อแปลงอ่ะ
ยายคิดว่ากระบวนการนี้ใช้เวลา ประมาณ 30 วัน +\- อ่ะ

งบลงทุนผมว่าเป็นปี เพราะกว่าจะจัดทำโครงการ ขอจัดสรรงบ         แต่ถ้าเป็นงบที่สมทบ  กฟภ๕๐/อบต.๕๐  ไม่เกิน ๗ วันรู้เรื่อง

PEAสมัยก่อนทำยังไงผมไม่รู้แต่ สมัยนี้PEAเป็นขี้ข้าประชาชนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:49:27 AM »

งบลงทุนผมว่าเป็นปี เพราะกว่าจะจัดทำโครงการ ขอจัดสรรงบ         แต่ถ้าเป็นงบที่สมทบ  กฟภ๕๐/อบต.๕๐  ไม่เกิน ๗ วันรู้เรื่อง

PEAสมัยก่อนทำยังไงผมไม่รู้แต่ สมัยนี้PEAเป็นขี้ข้าประชาชนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมโทรไปสอบถาม ส.อบต. แล้ว ท่านบอกว่า มีรายชื่อชาวบ้าน 20 กว่าหลังคาเรือนแล้ว
ที่เดือดร้อน ไฟตกมา นานปี นี่ผมยังไม่ได้ให้คนงานก่อสร้างเข้าไปอยู่ทำงานอีกร่วม 40 คน
ไ่ม่งั้นไฟคงตกน่าดู เห็นเค้าว่าตกช่วงเช้ากับเย็น คือไฟตกทุกครั้งที่คนอยู่บ้าน พอออกไปทำงานก็หายไฟตก
ผม PM เบอร์โทรไปให้ท่าน ฮอก ไฟ บิน แล้วนะครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2013, 08:57:38 AM โดย ✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus » บันทึกการเข้า

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 09:22:40 AM »

บางพื้นของ PEA ลากสาย 22 kV ไปไกลมากอาจจะไฟตกที่ระบบแรงสูงก่อนเข้าระบบจ่ายตามบ้าน ทำไมไม่ใช้ระบบ 32 kV แบบทางใต้ก็ไม่รู้
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 10:19:38 AM »

งบลงทุนผมว่าเป็นปี เพราะกว่าจะจัดทำโครงการ ขอจัดสรรงบ         

แต่ถ้าเป็นงบที่สมทบ  กฟภ๕๐/อบต.๕๐  ไม่เกิน ๗ วันรู้เรื่อง

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ฮอก ไฟ บิน อ่ะ  ฮา

ก็ตัวอักษร  "สีแดง"  นั่นไง ที่บอกว่า  เร่ง หรือ โยกงบได้อ่ะ ฮา

เร็วหรือช้า  ยายเชื่อว่า  ถ้าทุบแล้ว  "เสียงดัง"  จะได้เร็วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
5555 ที่ไหน ในเมืองไทย  เป็นอย่างนี้ทั้งนั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่วน  เงินสมทบ 50/50 จาก อบต. ฮา
เป็นคำแนะนำ  ที่ดีเยี่ยม เลย อ่ะ ฮา
เพราะทุกวันนี้  บริหารเงินกันแบบ  สะเปะสะปะ อ่ะ ฮา
เอาแนวร่วม  พวกกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำท้องถิ่น ชาวบ้าน
เดินไปไฟฟ้า เดินไปอบต. ยายว่า แป๊ปเดียว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 06:30:39 PM »

งบลงทุนผมว่าเป็นปี เพราะกว่าจะจัดทำโครงการ ขอจัดสรรงบ         

แต่ถ้าเป็นงบที่สมทบ  กฟภ๕๐/อบต.๕๐  ไม่เกิน ๗ วันรู้เรื่อง

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ฮอก ไฟ บิน อ่ะ  ฮา

ก็ตัวอักษร  "สีแดง"  นั่นไง ที่บอกว่า  เร่ง หรือ โยกงบได้อ่ะ ฮา

เร็วหรือช้า  ยายเชื่อว่า  ถ้าทุบแล้ว  "เสียงดัง"  จะได้เร็วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
5555 ที่ไหน ในเมืองไทย  เป็นอย่างนี้ทั้งนั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่วน  เงินสมทบ 50/50 จาก อบต. ฮา
เป็นคำแนะนำ  ที่ดีเยี่ยม เลย อ่ะ ฮา
เพราะทุกวันนี้  บริหารเงินกันแบบ  สะเปะสะปะ อ่ะ ฮา
เอาแนวร่วม  พวกกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำท้องถิ่น ชาวบ้าน
เดินไปไฟฟ้า เดินไปอบต. ยายว่า แป๊ปเดียว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็อยากให้เป็นอย่างนั้นแหละครับ อบต. จะเห็นใจประชาชนบ้างหรือเปล่า
ถ้าสละงบให้หน่อย ได้ชื่อเสียงพร้อมกับ คะแนนเสียงสมัยต่อไปด้วยเด้อ...

ที่จริง มันเป็นหน้าที่ของทุกฝ่าย ถ้าสามารถช่วยประชาชนได้ เดือดร้อนจริง ๆ ครับท่าน....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 06:39:11 PM »

คงต้องรอต่อไปครับ ตอนนี้ได้ใช้ไฟชั่วคราวแล้ว เริ่มก่อสร้างแล้วครับ......

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 08:21:29 AM »

ตามจนได้รายชื่อชาวบ้านเดือนร้อน ยี่สิบกว่าหลังคา ท่านนายกฯ เซ็นให้
ไปคุยกับผู้จัดการไฟฟ้าแล้วครับ ท่านรับปากจะทำให้ก่อนจะย้าย....ไดุ้ลุ้นกันอีกแล้วครับ.....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:35:06 AM »

การไฟฟ้าได้เข้ามาติดหม้อแปลงขยายเขตให้แล้วครับ 160 kva ห่างจากบ้านผมไปประมาณ 200 เมตร
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ.....

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:57:10 AM »

การไฟฟ้าได้เข้ามาติดหม้อแปลงขยายเขตให้แล้วครับ 160 kva ห่างจากบ้านผมไปประมาณ 200 เมตร
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ.....

160 kVA ใช้กันอย่างพอเพียงก็แล้วกันนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์