๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:23:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลแมกกาซีนปืนczที่ใช้กับปืน sti gp5-6 หรือปืน แกรนเพาเวอร์ k100mk7 ได้ครับ/////  (อ่าน 6306 ครั้ง)
Rob
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 05:32:43 PM »

พี่ๆ ท่านใด ใช้ปืนรุ่นนี้ และต้องการแมกกาซีน เพิ่ม  วันนี้ได้แล้วครับไปร้านที่วัง เขาแนะนำใช้แมกกาซีน cz75 ตัวเต็มคงผลิตมาที่เดียวกัน เหมือนกัน และ ให้ช่าง เจาะรู เหลี่ยมเล็กๆ ที่ด้านหน้า เพราะตัวล็อกอยู่ด้านหน้า
ใช้ได้พอดีครับลองค้างสไลด์และใส่ลูกดึงสไลดปลดลูกได้ครับ  จัดมาแล้วครับ   ขอแจ้งข้อมูลให้พี่ๆทราบครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 01:14:53 PM โดย Rob » บันทึกการเข้า
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:57:03 AM »

ขอบคุณครับ ผมก็ใช้แม็ก cz75 เจาะรูเองเช่นกันครับ แต่ของผมไม่รู้แม็กมันของแท้หรือเปล่า ต้องแต่งลิ้นแม็ก กับขอบแม็กตรงส่วนของลิ้นแม็กที่แต่งนิดหนึ่งด้วย ถึงจะล็อค/ปลดสไลด์ได้แบบไม่มีปัญหาครับ

เพิ่มเติม ต่างประเทศแนะนำให้ใช้แม็กของ cz รุ่น sp-01 ครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Rob
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 12:20:34 PM »

ขอบคุณครับ ผมก็ใช้แม็ก cz75 เจาะรูเองเช่นกันครับ แต่ของผมไม่รู้แม็กมันของแท้หรือเปล่า ต้องแต่งลิ้นแม็ก กับขอบแม็กตรงส่วนของลิ้นแม็กที่แต่งนิดหนึ่งด้วย ถึงจะล็อค/ปลดสไลด์ได้แบบไม่มีปัญหาครับ

เพิ่มเติม ต่างประเทศแนะนำให้ใช้แม็กของ cz รุ่น sp-01 ครับ
ผมซื้อ ของcz75  ช่างบอกไม่ต้องแต่งแล้วพอดีแล้ว ส้นแมก มันเรียบๆพอดีปลายด้ามครับ สวยดีครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2013, 09:58:23 AM โดย Rob » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:40:35 AM »

อันนี้เอารูปมาให้ดูครับ จริงๆตั้งใจจะไปรีวิวหน้าทดสอบ แต่ไม่มีเวลาไปทดสอบอย่างเป็นทางการเลย แต่อย่างไรก็ตามที่ทดสอบยิงมา ไม่มีปัญหาติดขัดเลยครับ ไหว้ ไหว้

ตัวแม็กผมแปลงเอง โดยเทียบขนาดรูกับดอกสว่านก่อน มาร์คจุดให้ตรง แล้วใช้สว่านแท่นเจาะครับ จากนั้นก็ใช้ตะไบเล็กแต่ง สำคัญที่ขอบด้านบนนะครับ ต้องเรียบได้ระนาบฉากกับตัวแม็ก

จากนั้นทดลองใส่เข้าไปในตัวปืน (ไม่มีกระสุน-สำคัญมากครับ) ทดสอบฟังค์ชั่นดู ของผมลิ้นแม็กมันดันคันค้างสไลด์มากไป จึงต้องตะไบลิ้นแม็กออก และขอบแม็กบางส่วนให้ต่ำตามลิ้นแม็ก(นิดเดียว)

อีกส่วนที่สำคัญคือต้องดูรูล็อคแม็กด้านข้างอ้างอิงด้วยนะครับ

ติดกับปืนแล้วได้แบบนี้(ปืนรุ่นเก่า)

อ้อ ปืนผมมันรุ่นโละสต๊อก ได้มาถูกๆ ตรงบ่อแม็กมันตะไบมาไม่เรียบจากโรงงาน เลยดูไม่สวยตามรูปน่ะครับ  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2013, 08:42:49 AM โดย Tanate(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Rob
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 06:22:48 PM »

อันนี้เอารูปมาให้ดูครับ จริงๆตั้งใจจะไปรีวิวหน้าทดสอบ แต่ไม่มีเวลาไปทดสอบอย่างเป็นทางการเลย แต่อย่างไรก็ตามที่ทดสอบยิงมา ไม่มีปัญหาติดขัดเลยครับ ไหว้ ไหว้

ตัวแม็กผมแปลงเอง โดยเทียบขนาดรูกับดอกสว่านก่อน มาร์คจุดให้ตรง แล้วใช้สว่านแท่นเจาะครับ จากนั้นก็ใช้ตะไบเล็กแต่ง สำคัญที่ขอบด้านบนนะครับ ต้องเรียบได้ระนาบฉากกับตัวแม็ก

จากนั้นทดลองใส่เข้าไปในตัวปืน (ไม่มีกระสุน-สำคัญมากครับ) ทดสอบฟังค์ชั่นดู ของผมลิ้นแม็กมันดันคันค้างสไลด์มากไป จึงต้องตะไบลิ้นแม็กออก และขอบแม็กบางส่วนให้ต่ำตามลิ้นแม็ก(นิดเดียว)

อีกส่วนที่สำคัญคือต้องดูรูล็อคแม็กด้านข้างอ้างอิงด้วยนะครับ

ติดกับปืนแล้วได้แบบนี้(ปืนรุ่นเก่า)

อ้อ ปืนผมมันรุ่นโละสต๊อก ได้มาถูกๆ ตรงบ่อแม็กมันตะไบมาไม่เรียบจากโรงงาน เลยดูไม่สวยตามรูปน่ะครับ  อ๋อย
แมกของผมให้ช่างเจาะรูแล้วใส่ได้พอดีครับ ปืน ของท่านเปลี่ยนด้ามได้ไหมครับ ของผมมีด้ามเปลี่ยนหนาบางมาให้ ขอถามครับ ถ้าเปลียนใส่ศูนยไฟเบอร์จะดีไหมครับ และใส่เฉพาะหน้าได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:09:17 AM »

แมกของผมให้ช่างเจาะรูแล้วใส่ได้พอดีครับ ปืน ของท่านเปลี่ยนด้ามได้ไหมครับ ของผมมีด้ามเปลี่ยนหนาบางมาให้ ขอถามครับ ถ้าเปลียนใส่ศูนยไฟเบอร์จะดีไหมครับ และใส่เฉพาะหน้าได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

gp-6 ผมเป็นรุ่นเก่า เปลี่ยนขนาดด้ามไม่ได้ครับ ศูนย์ไฟเบอร์ก็ดีนะครับ เพราะทำให้จับเป้าได้ไวขึ้น แต่ถ้าใส่แต่ศูนย์หน้าผมก็ไม่ทราบว่าจะเป็นอย่างไรครับ เพราะไม่มีประสบการณ์ในด้านนี้

แต่ถ้ามีไว้ป้องกันตัว อยากจะแนะนำศูนย์ตริเตี้ยมครับ ไหว้ ไหว้

เคยถามคนรับหิ้วของ แจ้งราคาที่ 7 พันกว่าบาท  บู่

http://www.dawsonprecision.com/CategoryProductList.jsp?cat=SIGHTS+FRONT:STI+GP6+Front+Sights

http://www.dawsonprecision.com/ProductDetail.jsp?LISTID=80000AB2-1260564142

สงสัยอย่างหนึ่ง รุ่นนี้ทำไมไม่ค่อยมีใครเล่นเลย ผมว่าเป็นปืนที่ดีนะครับ สนิมไม่เคยมาเยือนเลย รีคอยล์ก็นุ่มนวล

วันก่อนพกใส่กระเป๋าไปสวน กระโดดลงจากท้ายรถปืนหล่นคลุกโคลน ถอดมาล้างน้ำเปล่า แล้วเอาไดร์เป่า จบเลยครับ

ไม่จุกจิกจริงๆ ถ้าใครสนปืนโพลิเมอร์นกนอก อยากจะให้ลองมาเล่นรุ่นนี้จริงๆครับ ราคาก็ไม่แรงมาก สมดุลก็ดีครับ ไหว้

กงไกรลาศ
Full Member

คะแนน 54

ดื่มนมสด ชมบรรยากาศริมน้ำน่าน

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:22:15 AM »

ผมใช้แม็กของ75B ก้นแม็กเป็นเหล็กทำตามที่ว่าใช้ดีครับ ทำมา2อัน และเมื่อวานได้แม็ก SP01 มาตัวนึงเอาไปเจอะแล้วเกิดปัญหาครับ เนื่องจากก้นแม็กมียางรองหนา ใส่แล้วลิ้นแม็กไม่ถึงประมาณครึ่งมิลฯทำให้ไม่โหลดลูกครับ ต้องเข้าไปแก้ใหม่ครับคงต้องปาดยางรองออกอีกครับ สรุปคือต้องปาดยางออกครึ่งนึงครับ จึงใช้ได้พอดีครับ ตอนนี้มีแม็กรวมแล้ว5ตัวครับ และยังสามารถใช้ร่วมกับ SP01 ชาโดว์ได้ด้วยครับ
Rob
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 11:21:06 AM »

สนใจชุดแต่งรุ่นนี้ในเวปนี้พอดีครับ จะติดต่อคนรับหิ้วของได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

gp-6 ผมเป็นรุ่นเก่า เปลี่ยนขนาดด้ามไม่ได้ครับ ศูนย์ไฟเบอร์ก็ดีนะครับ เพราะทำให้จับเป้าได้ไวขึ้น แต่ถ้าใส่แต่ศูนย์หน้าผมก็ไม่ทราบว่าจะเป็นอย่างไรครับ เพราะไม่มีประสบการณ์ในด้านนี้

แต่ถ้ามีไว้ป้องกันตัว อยากจะแนะนำศูนย์ตริเตี้ยมครับ ไหว้ ไหว้

เคยถามคนรับหิ้วของ แจ้งราคาที่ 7 พันกว่าบาท  บู่

http://www.dawsonprecision.com/CategoryProductList.jsp?cat=SIGHTS+FRONT:STI+GP6+Front+Sights

http://www.dawsonprecision.com/ProductDetail.jsp?LISTID=80000AB2-1260564142

สงสัยอย่างหนึ่ง รุ่นนี้ทำไมไม่ค่อยมีใครเล่นเลย ผมว่าเป็นปืนที่ดีนะครับ สนิมไม่เคยมาเยือนเลย รีคอยล์ก็นุ่มนวล

วันก่อนพกใส่กระเป๋าไปสวน กระโดดลงจากท้ายรถปืนหล่นคลุกโคลน ถอดมาล้างน้ำเปล่า แล้วเอาไดร์เป่า จบเลยครับ

ไม่จุกจิกจริงๆ ถ้าใครสนปืนโพลิเมอร์นกนอก อยากจะให้ลองมาเล่นรุ่นนี้จริงๆครับ ราคาก็ไม่แรงมาก สมดุลก็ดีครับ ไหว้
สนใจครับ. จะติดต่อคนรับหิ้วของได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2013, 11:23:16 AM โดย Rob » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:15:08 PM »

สนใจครับ. จะติดต่อคนรับหิ้วของได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาตเว็บนะครับ ไหว้

http://2013.gun.in.th/index.php?topic=2112.0

เจ้านี้บริการดีอยู่นะครับ ส่วนอีกเจ้าแพงมหาโหด ตอนนี้หนีคดีอยู่(มั๊ง)ครับ

ที่ผมเข้าใจ คือศูนย์ทุกตัวไม่ได้ทำมาพอดีปืนนั้นแบบเป๊ะๆ ต้องให้ช่างปืนเป็นคนใส่ให้นะครับ  ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:17:12 PM »

ผมใช้แม็กของ75B ก้นแม็กเป็นเหล็กทำตามที่ว่าใช้ดีครับ ทำมา2อัน และเมื่อวานได้แม็ก SP01 มาตัวนึงเอาไปเจอะแล้วเกิดปัญหาครับ เนื่องจากก้นแม็กมียางรองหนา ใส่แล้วลิ้นแม็กไม่ถึงประมาณครึ่งมิลฯทำให้ไม่โหลดลูกครับ ต้องเข้าไปแก้ใหม่ครับคงต้องปาดยางรองออกอีกครับ สรุปคือต้องปาดยางออกครึ่งนึงครับ จึงใช้ได้พอดีครับ ตอนนี้มีแม็กรวมแล้ว5ตัวครับ และยังสามารถใช้ร่วมกับ SP01 ชาโดว์ได้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดครับ  ไหว้ ไหว้

ใครมี CZ ตัวเต็มอยู่แล้ว ต้องการปืนโพลิเมอร์ STI GP-6 หรือ grand power k100 เป็นอีกตัวเลือกที่เหมาะสมครับ  ไหว้ ไหว้

TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:05:47 AM »

เพิ่งได้เจ้า STI gp6 ยังไม่ได้ทดลองยิงเลยครับ..ขอเข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ด้วยน่ะครับ..(ได้มาพร้อมกับ STI shadow 3นิ้ว เจ้าปัญหา)
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 09:50:52 PM »

วันนี้มีโอกาศได้ เอาเจ้า STI GP6  ไปลองยิง ยอมรับเลยครับ ว่าดีกว่าที่คิดไว้มาก ระยะ 15 เมตร กินซ้ายที่เส้นวง8-9 สูงต่ำ พอดี คลายน๊อตศูนย์หลังปรับ มาทางขวานิดนึง เข้าวง 10-X   เกือบเต็ม(98) มีติดขัด สองนัด(ป้อนลูกเข้ารังเพลิงไม่สุด ลูกบุลเล็ตซ้อมหัวตะกั่ว ยิง 50นัด)ลองโหลด เต็มแม็กฯ 16นัด นัดที่17แข็งมากเลยไม่อยากฝืน ปฎิบัติการณ์ดี มาก ไกหลุดคมดี แต่สงสัยอยู่เรื่องนึง เวลาโหลดลูกใส่แม็กฯ แล้วตบ แรงๆ สไลด์จะหลุดแล้วป้อนลูกเข้ารังเพลิงเลย ไม่ทราบผิดปรกติ หรือเปล่า(ทำให้ต้องระวังมากขึ้น) แต่ถ้าใส่แม็กฯไม่สุด มีหลุด  หล่นลงพื้น(สนามหญ้า) ถ้าได้ยิงมากกว่านี้ น่าจะแม่นกว่า GLOCK ยังไม่กล้าเทียบกับ ซีแซด ตัวเต็มเพราะมีแต่ ตัว คอมแพ็ค. สรุปว่าถูกใจ ครับ.
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 07:06:01 AM »

ตบแม็กเข้าแรงๆแล้วสไลด์หลุดเองเป็นปกติครับ ไหว้

ของผมก็เป็น แต่ต้องตบแรงจริงๆ ถ้าใส่แม็กปกติไม่เป็นครับ ไหว้

ของพี่ TOTO*รักในหลวง ยังดีครับที่ชุดแรกติดอยู่ 2 นัด ของผมแม็กเดียวติดเกือบหมด(ลูกซ้อมบูลเล็ต) แต่หลังจากนั้นถอดทำความสะอาดและหล่อลื่นชุดหลังๆไม่ติดขัดเลยสักนัดครับ  ไหว้

Rob
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 09:30:20 AM »

วันนี้มีโอกาศได้ เอาเจ้า STI GP6  ไปลองยิง ยอมรับเลยครับ ว่าดีกว่าที่คิดไว้มาก ระยะ 15 เมตร กินซ้ายที่เส้นวง8-9 สูงต่ำ พอดี คลายน๊อตศูนย์หลังปรับ มาทางขวานิดนึง เข้าวง 10-X   เกือบเต็ม(98) มีติดขัด สองนัด(ป้อนลูกเข้ารังเพลิงไม่สุด ลูกบุลเล็ตซ้อมหัวตะกั่ว ยิง 50นัด)ลองโหลด เต็มแม็กฯ 16นัด นัดที่17แข็งมากเลยไม่อยากฝืน ปฎิบัติการณ์ดี มาก ไกหลุดคมดี แต่สงสัยอยู่เรื่องนึง เวลาโหลดลูกใส่แม็กฯ แล้วตบ แรงๆ สไลด์จะหลุดแล้วป้อนลูกเข้ารังเพลิงเลย ไม่ทราบผิดปรกติ หรือเปล่า(ทำให้ต้องระวังมากขึ้น) แต่ถ้าใส่แม็กฯไม่สุด มีหลุด  หล่นลงพื้น(สนามหญ้า) ถ้าได้ยิงมากกว่านี้ น่าจะแม่นกว่า GLOCK ยังไม่กล้าเทียบกับ ซีแซด ตัวเต็มเพราะมีแต่ ตัว คอมแพ็ค. สรุปว่าถูกใจ ครับ.
วันนี้มีโอกาศได้ เอาเจ้า STI GP6  ไปลองยิง ยอมรับเลยครับ ว่าดีกว่าที่คิดไว้มาก ระยะ 15 เมตร กินซ้ายที่เส้นวง8-9 สูงต่ำ พอดี คลายน๊อตศูนย์หลังปรับ มาทางขวานิดนึง เข้าวง 10-X   เกือบเต็ม(98) มีติดขัด สองนัด(ป้อนลูกเข้ารังเพลิงไม่สุด ลูกบุลเล็ตซ้อมหัวตะกั่ว ยิง 50นัด)ลองโหลด เต็มแม็กฯ 16นัด นัดที่17แข็งมากเลยไม่อยากฝืน ปฎิบัติการณ์ดี มาก ไกหลุดคมดี แต่สงสัยอยู่เรื่องนึง เวลาโหลดลูกใส่แม็กฯ แล้วตบ แรงๆ สไลด์จะหลุดแล้วป้อนลูกเข้ารังเพลิงเลย ไม่ทราบผิดปรกติ หรือเปล่า(ทำให้ต้องระวังมากขึ้น) แต่ถ้าใส่แม็กฯไม่สุด มีหลุด  หล่นลงพื้น(สนามหญ้า) ถ้าได้ยิงมากกว่านี้ น่าจะแม่นกว่า GLOCK ยังไม่กล้าเทียบกับ ซีแซด ตัวเต็มเพราะมีแต่ ตัว คอมแพ็ค. สรุปว่าถูกใจ ครับ.
เคยดูในยูทรุฟ แนะนำปืน stigp6 หรือ grandpower k100 เขาใส่แมก และตบ ก้นแมกให้สไลด์หลุดป้อนลูกเลยครับ  ดูเร็วดีครับ ในยูทรุฟมีคลิป ให้รถบรรทุกเหยียบปืนด้วย ครับ
มาใหม่ๆผม ลองล้างก่อนแล้วหล่อลืนและใช้ลูกจริงดีตลอดครับ ดูที่นี่ครับ http://m.youtube.com/watch?v=kCCYuaVamHA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 03:44:52 PM โดย Rob » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:21:51 AM »

ท่านใด พอจะทราบบ้างว่า  แม็กฯ ของปืนตุรกี  Sarsilmaz ขนาด 9มม.ที่ทำเรียนแบบ CZ75 จะใช้ร่วมกับ GP 6 ได้หรือเปล่า.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์