๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:03:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆครับ สมิท m36-1  (อ่าน 8163 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:49:18 AM »

สำหรับ ปชช เดินดิน  เราๆท่านๆ ผมก็ยังเชื่อว่า ลูกโม่ลำ 3 นิ้ว โครง J นี่แหละครับเหมาะสุด  ไม่เล็กเกินจนไป ตจว แล้ว ใจหาย  ไม่ใหญ่จนต้องแบกหาม  ความแม่นยำก็มากพอสำหรับระยะป้องกันตัว  ไกคมพอที่เป้าขนาดยิงคนระยะ 50 ม ได้ดีพอสมควร

มีได้ตัวเดียวผมก็เอา ตัว 3 นิ้วนี่แหละ  ของคุณ SA-KE  ทำผิวมาสวยเลยครับ  อยากทำไรกับผิวก็ทำเถอะครับ  ปืนใช้งาน  แต่ถ้าจะตัดลำ  แนะให้หาใหม่มาเลยดีกว่า  หรือแลกกับคนที่มีลำ 2 นิ้วนะคร๊าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 11:27:25 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:59:51 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกความคิดเห็นครับ  ตอนนี้อยู่ในช่วงเลือกลูกกระสุนติดปืนอยู่ครับ  จะเข้าวังบูรพาครับรอว่างๆ และจะหาข้อมูลพลางๆก่อน ช่วงนี้ได้ลูกจากแถวบ้าน
ติดใว้นิดหน่อยครับยี่ห้อและน้ำหนักไม่ทราบ เพราะแบ่งมา ขอความรู้จากพี่ๆ บ้างก็แล้วกันครับ จะได้ไม่ลองผิดลองถูก เพราะลูกแต่กล่องก็หลายตังค์อยู่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้   
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:11:19 AM »

ขอบคุณ ครับ " คุณ chew"  เท่าที่ลองยิงช่วงนั่นไม่กี่นัด  ผมว่าเป็นปืนที่ยิงดีตัวหนึ่งตามสภาพของมันเลยทีเดียว   .. ไหว้  

ปืนตัวนี้มีเรื่องเล่า กว่าจะโอนได้ ต้องขอแรง ท่าน " ผู้การสุพินท์ "  และสมาชิกบางท่าน  ช่วยเหลือที่กรมการปกครอง ฯ

เท่าที่เคยลองนำมายิงเล่น และซื้อกระสุนปืนเก็บให้พี่  เท่าที่เจอกระสุนบางล๊อตซื้อยกกล่องของ BM เคยยิงแล้วคับปลอก คัดออกไม่ค่อยสะดวก

สุดท้าย หา S&B ไปติดที่บ้านต่างจังหวัดแทน  ส่วนกระสุนล๊อตนั่นนำมายิงเล่นกับตัวอื่นแทน  ปืนขนาดนี้สำหรับผมใช้ลูกธรรมดาที่เราควบคุมง่ายๆไว้ดีกว่า  

คงต้องลองลูกกระสุนเองน่ะครับ ถามเพื่อนสมาชิกได้ แต่สุดท้ายของแบบนี้ต้องลองด้วยตัวเองครับ  เพราะผมไม่แน่ใจว่า ปืนแต่ละกระบอกจะมีปัญหาเหมือนกันหรือไม่?.... ไหว้    

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:57:42 AM »

ทราบมาว่า m 36 และ m 60 ขีดต่ำๆ สมิทไม่แนะนำให้ยิง ลูก +p และ +p+ จริงเท็จประการใดครับ  
ระหว่าง 158 เกรน หัวธรรมดา  และ +p หัวรู (ไม่ทราบน้ำหนักหัวกระสุนครับ) ชนิดไหนควรติดปืนไว้ป้องกันตัว จากคนด้วยกันดีที่สุดครับ ไหว้

การเลือกกระสุน น่าจะต้องลองว่ากระสุนแบบไหนที่กระสุนตกตรงจุดเล็งในระยะใช้งานของเราครับ
ผมมีS&W โครง J สองกระบอก ยิง 158 เกรนหัวธรรมดา จะกระทบเป้าด้านขวา-สูง เพราะกระสุนพ้นปากลำกล้องช้า

ผมใช้ +P ตรงแนวเล็งพอดี  ส่วนที่S&Wไม่ให้ใช้+Pกับปืนรุ่นเก่านั้น เห็นว่าเป็นการป้องกันตัวเองของS&Wให้พ้นปัญหาคนช่างฟ้อง
แรงดันรังเพลิงที่เพิ่มราว18%  (38spl 17,000  +P 20,000 psi) ไม่น่าเกินSF  ผมรับได้ แต่ไม่เสี่ยงใช้ +P+  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 07:34:48 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:56:22 PM »

ทราบมาว่า m 36 และ m 60 ขีดต่ำๆ สมิทไม่แนะนำให้ยิง ลูก +p และ +p+ จริงเท็จประการใดครับ 
ระหว่าง 158 เกรน หัวธรรมดา  และ +p หัวรู (ไม่ทราบน้ำหนักหัวกระสุนครับ) ชนิดไหนควรติดปืนไว้ป้องกันตัว จากคนด้วยกันดีที่สุดครับ ไหว้

ใช้หัวรู ๑๕๘ เกรนดีกว่าครับ... ถึงจะไม่บาน... แต่ก็ได้น้ำหนักหัวเพื่อม... และมีรูดีกว่าไม่มีรูตรงที่มันมีโอกาสบานมากกว่าครับ...

...กระสุน +P แพงเกินประสิทธิภาพครับ... ไหว้

ว่าตามครับ  .๓๘ เลือก หัวตะกั่วหนัก  ๑๕๘ ก็เพียงพอแล้ว เพียงแต่ต้องเก็บให้ดี ถ้าไม่ใช้ก็อย่านำออกจากกล้อง

เพราะการเม้มปลอกกับหัวตะกั่ว ถ้าเผลอไปบิดหัวแรง ๆ อาจขยับได้
ส่วนพวกหัวรู +P พอให้รู้ว่ายิงได้ จะติดปืนก็ได้ แต่ไม่ควรนำมายิงบ่อย จะทำให้ปืนโทรม เร็วมากครับ

M 10  ๒ นิ้ว ผมยิง +P เพราะชอบความแรง แบบเด็กที่ไม่รู้ความนัก อะไร ๆ ก็ต้องแรงไว้ก่อน ผลโม่นี้คลอน เป็นเหตุต้องปล่อยทิ้งไป. Grin

patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:20:49 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ที่ช่วยด้านข้อมูลและความรู้ ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์