๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 06:41:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเรื่องการเชื่อมลำกล้องเข้าด้วยกันของลูกซองแฝด ในตลาดปืนไทยครับ  (อ่าน 1541 ครั้ง)
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:37:26 PM »

จากนิตยสาร อวป ฉบับที่ 466 เรื่องแฝดขนานไบคาล

อาจารย์สุพินทร์กล่าวว่า ส่วนใหญ่ใช้ตะกั่วในการเชื่อมเพราะได้งานที่แม่นยำและใช้ความร้อนต่ำกว่า อีกส่วนหนึ่งคือเกี่ยวกับต้นทุนด้วยหรือเปล่าครับ?

เข้าใจว่าทำง่ายกว่า จึงประหยัดกว่า ขายได้ในราคาต่ำกว่า แต่ความทนทานก็น่าจะไม่เท่าวิธีอื่นด้วย ใช่หรือไม่ครับ?

แล้วพวกลูกซองแฝดยี่ห้อแพงๆที่พอหาได้ในตลาดปืนไทย ยี่ห้อใดใช้วิธีอื่นๆบ้างหรือเปล่าครับ? (บัดกรีแข็ง เชื่อมเงิน ฯลฯ)

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 06:18:33 PM »

ยี่ห้อนี้จัดว่าแพงและเป็นตำนาน นาทีที่1.53เป็นต้อนไป ดูเอาเองว่าโลหะอะไร ผมดูไม่ออกไม่มีความรู้
http://www.youtube.com/watch?v=1itgVCzelWg
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:50:51 PM »

ไหว้ พอดีมีตัวใน นส  อวป  ครับ ได้มาโดยบังเอิญโดนหักคอ เอา cmmg  ไป 

เชื่อมเนียน  อยู่นา   เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:26:43 PM »

หรูมาก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 02:01:36 AM »

ไหว้ พอดีมีตัวใน นส  อวป  ครับ ได้มาโดยบังเอิญโดนหักคอ เอา cmmg  ไป 

อู๊ย...อิจฉามากครับ...

มีโอกาสจะขอสัมผัสเบาๆสักครั้งครับ... หลงรัก
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:46:40 AM »

อู๊ย...อิจฉามากครับ...

มีโอกาสจะขอสัมผัสเบาๆสักครั้งครับ... หลงรัก

ไหว้  พี่หมอ ถ้าพิโลก  มีงานแบบปีกลาย ได้ยลแน่ ครับ    ยิ้มีเลศนัย

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 03:48:04 PM »

ยี่ห้อนี้จัดว่าแพงและเป็นตำนาน นาทีที่1.53เป็นต้อนไป ดูเอาเองว่าโลหะอะไร ผมดูไม่ออกไม่มีความรู้
http://www.youtube.com/watch?v=1itgVCzelWg

ตะกั่วแน่นอน
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 06:45:54 PM »

สำหรับภาพสวยๆ และความรู้ครับ ลงว่าของแพงยังใช้ตะกั่วก็สรุปว่าคงใช้กันแทบทั้งหมดแล้วสินะครับ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:34:55 PM »

อ่านๆเว็บนอก เขาว่าถ้าใช้กระบวนการอื่นเช่นเชื่อมเงิน มันต้องใช้ความร้อนสูง อาจทำให้โลหะขยายตัว จนมิติผิดเพี้ยนไป หลายๆบริษัทจึงใช้ตะกั่ว

ตอนแรกผมยังข้องใจเรื่องความทนทาน แต่คิดดูดีๆแล้ว ก็เห็นใช้กันมานานยังไม่เคยได้ยินว่าลำกล้องแยกออกจากกันเลยครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:13:42 PM »

เคยทราบมาว่าปืนแฝดถ้าเข้าคู่ลำกล้องด้วยโลหะอ่อนพวกตะกั่ว ห้ามรมดำร้อนเพราะลำกล้องจะแยกจากกันเป็นชิ้นๆจากการกัดกร่อนของน้ำยารมดำร้อนได้ ฉะนั้น ถ้าจะซ่อมรมดำต้องรมได้แต่แบบเย็นใช่ไหมครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: [1]
  พิมพ์