๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:22:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การฝึกยิงปืนแนวแทคติคัลรูปแบบใหม่ครั้งแรกในเมืองไทย  (อ่าน 18569 ครั้ง)
boon_tae
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

โชคดี...ที่มีวันนี้ ไม่รู้...พรุ่งนีจะมีหรือเปล่า

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 03:02:24 PM »

Cheesy Cheesy   ไหว้ ไหว้ เยี่ยมครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 04:34:23 PM »

การกีฬาไม่มีสี ไม่มีการเมือง และใจกว้างนั่นก็ใช่... แต่การกีฬาก็ต้องประเมินคนก่อนลงร่วมเล่นกีฬาด้วย คนบางคนกีฬาแพ้แต่คนไม่แพ้ อย่างนี้ก็เล่นกีฬาด้วยจะดีหรือไม่ เกิดเล่นด้วยแล้วโมโหวูบเดียวเกิดเรื่องใหญ่ ใครจะเป็นรายต่อไป...

คนบางคนเคารพกฎหมาย แต่บางคนอาจเคารพหรือไม่นั่นก็ต้องพิจารณาด้วย เรื่องเคารพกฎหมายนั่นเหมือนเป็นการเคารพตนเอง มีวินัยกำกับตนเองไม่ให้ล้ำเส้น แต่ใครชอบทำอะไรล้ำเส้นโน่นนิดนี่หน่อยคิดว่าไม่เป็นไร เพราะไม่มีใครเห็น หรือมีคนเห็นแต่เอาผิดฉันไม่ได้ เพราะฉันเส้นโต... คนที่"ร่วมเล่นกีฬาด้วย" ก็ต้องประเมินให้ออกว่าในการกีฬาครั้งนั้นอาจมีสิ่งผิดกฎหมายอยู่ในวงกีฬาที่ร่วมเล่นด้วยกันนั้นหรือไม่ เราก็ไม่มีวันรู้ได้ เพราะเขาก็ไม่ได้มาบอกเราหมดทุกประการ แต่เราก็ควรจะรู้ได้เพราะเราประเมินจากบุคลิกคน และประเมินพฤติกรรมในอดีตของบุคคลบางคนในวงกีฬานั้น...

เรื่องที่ผ่านมาแล้วเราก็สามารถให้มันผ่านไปได้ เพราะครั้งที่แล้วไม่ใช่ครั้งปัจจุบัน มันต่างกรรมต่างวาระ แต่เรื่องราวในอดีตก็ทำให้เรารู้จักตัวตนของคนบางคน แล้วมันก็ใช่ที่ผู้คนควรจะลืมเรื่องราวในอดีตไปเสียบ้าง ไม่งั้นคนก็ไม่มีวันได้โอกาสกลับตัวเปลี่ยนนิสัยกันเสียใหม่... หลักการว่าเราควรลืมเรื่องราวในอดีตเสียบ้าง มันก็ขึ้นอยู่กับว่าเรื่องไหนเล็กเรื่องไหนใหญ่ เรื่องใหญ่มากๆ มันต้องใช้เวลากันอย่างน้อย 20 ปี ถึงจะลืมกันได้วางใจ ส่วนเรื่องเล็กๆ นั่นแค่แป๊บเดียวก็ไหว(นี่คือหลักการเบื้องหลังเรื่องอายุความฯ)...

คนที่รอบคอบจะประเมินบุคคลรอบข้างอยู่เสมอ ไม่ว่าจะเป็นการ"เล่นกีฬา"ร่วมกัน หรือเป็นแค่โดยสารรถยนต์คันเดียวกันไปเที่ยวแค่ชายทะเลก็ตาม... หากเราไม่ประเมินคนให้ดี บางทีเราก็พลอยซวยไปด้วยโดยไม่ได้ตั้งใจกับเรื่องง่ายๆ แค่ใครในรถยนต์คันเดียวกันแอบเหน็บปืนเถื่อนติดเอวไปด้วย, หากเจอด่านแล้วค้นเจอเมื่อไหร่ เพื่อนที่ไม่ระวังประเมินเพื่อนนั่นแหละ จะพลอยฟ้าพลอยฝนซวยไปด้วย ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวข้องหรือได้ประโยชน์อะไรเลย...
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:03:42 PM »

ความจริงมีเพียงหนี่งเดียวเท่านั้น

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
Aimmobile
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:21:35 AM »

กีฬา มิตรภาพ ไม่แบ่งสี ไม่การเมือง สามัคคี เปิดใจกว้าง อนาคตไทยสดใสกว่าเดิมแน่นอนคับ

แสดงว่าไม่เคยรู้เรื่องรู้ราว
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 03:44:03 PM »

กีฬา มิตรภาพ ไม่แบ่งสี ไม่การเมือง สามัคคี เปิดใจกว้าง อนาคตไทยสดใสกว่าเดิมแน่นอนคับ

ผมแค่อยากสื่อให้ทุกท่านในที่นี้เข้าใจแค่นั้นเองครับ  ว่าชมรมเราเป้นกลางยินดีต้อนรับทุกท่านทุกสีและทุกกลุ่ม
และไม่เอาการเมือง  

สมัยผมอ่านหนังสือพิมพ์
การเมืองครั้งแรก ท่านยังวิ่งแก้ผ้าร้องไห้ขอนมแม่กินอยู่เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2013, 04:00:26 PM โดย @1911 » บันทึกการเข้า

my heart is 1911
but in real life is glock
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 06:10:41 PM »

ผมแค่อยากสื่อให้ทุกท่านในที่นี้เข้าใจแค่นั้นเองครับ  ว่าชมรมเราเป้นกลางยินดีต้อนรับทุกท่านทุกสีและทุกกลุ่ม

การเมืองครั้งแรก ท่านยังวิ่งแก้ผ้าร้องไห้ขอนมแม่กินอยู่เลยครับ

ท่านสมาชิกคนจะสื่อว่าเรื่องราวที่สมาชิกหลายๆ ท่านพยายามสื่อมันคืออะไรน่ะครับ...

...ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=125206.0

...ทั้งนี้... เรื่องราวต่างๆ เกิดมาจากกระทู็นี้ครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=123342.0

ไหว้

Aimmobile
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 05:13:23 PM »

ผมแค่อยากสื่อให้ทุกท่านในที่นี้เข้าใจแค่นั้นเองครับ  ว่าชมรมเราเป้นกลางยินดีต้อนรับทุกท่านทุกสีและทุกกลุ่ม

แก่กว่าแล้วไงครับ หรือว่าเด็กกว่าแล้วจะไม่รู้ผิดถูก
ตอนเด็กๆผมนับถือผู้หลักผู้ใหญ่มากครับ แต่พอโตมาผมถึงได้รู้จักคำว่า "แก่กะโหลกกะลา" ครับ
คนเราควรรู้จักผิดถูก อันนี้ผมไม่ได้ว่าท่านนะครับ ไม่ใช่ผิดแล้วแถไปเรื่อยไม่ยอมรับความจริง อีกทั้งยังไปข่มขู่คนอื่นอีก
เรื่องง่ายๆผิดก็แค่ยอมรับผิด และปรับปรุงตัวเองใหม่ ผมมั่นใจว่าสังคมไทยพร้อมให้อภัยครับ
แต่สิ่งที่พวกเค้าทำผมรับไม่ได้จริงๆครับ
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 04:54:52 PM »

ผมแค่อยากสื่อให้ทุกท่านในที่นี้เข้าใจแค่นั้นเองครับ  ว่าชมรมเราเป้นกลางยินดีต้อนรับทุกท่านทุกสีและทุกกลุ่ม

แก่กว่าแล้วไงครับ หรือว่าเด็กกว่าแล้วจะไม่รู้ผิดถูก
ตอนเด็กๆผมนับถือผู้หลักผู้ใหญ่มากครับ แต่พอโตมาผมถึงได้รู้จักคำว่า "แก่กะโหลกกะลา" ครับ
คนเราควรรู้จักผิดถูก อันนี้ผมไม่ได้ว่าท่านนะครับ ไม่ใช่ผิดแล้วแถไปเรื่อยไม่ยอมรับความจริง อีกทั้งยังไปข่มขู่คนอื่นอีก
เรื่องง่ายๆผิดก็แค่ยอมรับผิด และปรับปรุงตัวเองใหม่ ผมมั่นใจว่าสังคมไทยพร้อมให้อภัยครับ
แต่สิ่งที่พวกเค้าทำผมรับไม่ได้จริงๆครับ

ลองย้อนกลับไปอ่านดูข้อความผมโพสต์ อย่างสุภาพที่สุดและให้เกียรติทุกท่าน และพื้นแห่งนี้อย่างที่สุด
ผมไม่ได้กระทำการเสียมารยาทหรือดูหมิ่นผู้ใด ผ่านหน้าบรอดเลยสักท่าน ยกเว้นคุณ
เหตุเพราะ หากคุณเข้าใจหรือมีระดับความคิดที่มากพอจะรู้ได้ว่า การพูดคุยผ่านหน้าเว็บบอร์ดกับคนที่ไม่รู้จัก
ด้วยตัวหนังสือนั้นต้องใช้ถ้อยคำที่มีมารยาท  ใช้ถ้อยคำอย่างสุภาพที่สุด  และไอ้การโพสต์ของที่บอกว่า แสดงว่าไม่รู้เรื่องรู้ราว

ถ้าคุณมีสมองมากกว่านี้อีกหน่อย คงจะพิมพิมพ์ประโยคอื่นที่ได้ใจความแบบเดียวกัน  แต่ไม่แสดงถึงความโง่เขลาออกมาแบบนี้

อย่ามาวิวาทะกับผมผ่านหน้าบอรดเลยคับ   ผมพร้อมพบคุณต่อหน้าต่อตานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2013, 05:01:43 PM โดย @1911 » บันทึกการเข้า

my heart is 1911
but in real life is glock
Echo Kilo Mike
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 07:51:45 PM »

ผมชอบครับ
ชอบในความเป็นกันเอง
ชอบบรรยากาศที่เข้าถึงทุกคนได้โดยไม่มีการถือตัว
ชอบเรียนรู้ถึงสิ่งแปลกใหม่บนพื้นฐานของความปลอดภัย แม้ว่าหากเกิดสถานการณ์จริงๆขึ้นมาแล้วผมจะวิ่งเผ่นป่าราบก็ตาม
ชอบที่ไม่ต้องมีการมาหมกเม็ด ทำอะไรรู้กันเฉพาะหมู่เหล่า แชร์ความรู้ประสบการณ์
ชอบที่ได้พบปะผู้คนมากหน้้าหลายตา

ตามนั้นครับ
ด้วยความเคารพ
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 09:08:23 PM »

คราวหน้า ขอสถานะการณ์แผ่นดินไหว. หรือ เจอคลื่นยักษ์.   แซวเล่นนะครับอิอิอิอ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์