๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:50:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การฝึกยิงปืนแนวแทคติคัลรูปแบบใหม่ครั้งแรกในเมืองไทย  (อ่าน 18576 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:06:22 PM »

Grin Grin Grin

ชะ....   น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:15:41 PM »

แหะ ๆ   ต้องใช้กล็อก ที่ยิงลื่น ๆ ด้วยหรือเปล่าครับ  ออกทีเป็นชุด ๆ น่ะ  ยิงทีให้หมดแม็ก ฯ แล้วจะได้ดับไฟ  ยิ้มีเลศนัย

""
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 07:50:44 PM »

พี่ที่ใส่หมวกแก๊ปสีดำ... ที่ยืนใต้ตัวกัดษร S นี่ใครครับ... หน้าคุ้นๆ ถ้าเป็นพี่คนนั้นจริงๆ ล่ะก็... ป๋มม่ายกล้าปาย... ป๋มกัว...

เฮีย   ง  ว  ด   แซ่ ยิ้ม    หรือครับที่หมายถึง   ถ้าใช่ก็เหมาะแล้วนี่ครับ ที่ไปฝึกเวลามีคนไปเผาบ้านมันจะได้ออกมาไล่ยิงไปดับไฟไปไงครับ   ไหว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 07:53:53 PM »

ทำเป็นเกมส์ โหด มันส์ ฮา อย่างของญี่ปุ่นเลยนะ  

ไฟไหม้ขนาดนั้น ยังคิดจะยิงปืนอีกเหรอ  ต้องย้ายตัวเองออกจากกองไฟให้เร็วที่สุด  แม้พ้นจากตัวไฟก็ต้องดู อากาศ ว่ามีพอสำหรับหายใจไหม
อากาศน้อยๆ แล้วต้องเคลื่อนไหวยิงปืน   ในแง่ชาวบ้าน จะแน่ใจอย่างไรว่าสิ่งที่เคลื่อนไหวหลังเปลวไฟ เป็นคนร้าย  ไม่ใช่ นักผจญเพลิงที่จะเข้ามาช่วยเรา

ไฟไหม้ ไม่คิดจะหอบลูกหอบเมีย หรือเด็ก คนชรา หนี เหรอ  .... ยังจะคิดยิงปืนอีก  ถามหาความจำเป็นมันมีตรงไหน  มันจะใจนักสู้เกินไปหน่อยแล้ว  นี้ยังไม่รวมถึงอารมณ์ห่วงสมบัติของมีค่าอีกนะ

แต่ถ้าเป็นเกมส์ ก็ยอมรับ  

....ตามล่า...อีตอแหล
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:06:39 PM »

ทำเป็นเกมส์ โหด มันส์ ฮา อย่างของญี่ปุ่นเลยนะ 

ไฟไหม้ขนาดนั้น ยังคิดจะยิงปืนอีกเหรอ  ต้องย้ายตัวเองออกจากกองไฟให้เร็วที่สุด  แม้พ้นจากตัวไฟก็ต้องดู อากาศ ว่ามีพอสำหรับหายใจไหม
อากาศน้อยๆ แล้วต้องเคลื่อนไหวยิงปืน   ในแง่ชาวบ้าน จะแน่ใจอย่างไรว่าสิ่งที่เคลื่อนไหวหลังเปลวไฟ เป็นคนร้าย  ไม่ใช่ นักผจญเพลิงที่จะเข้ามาช่วยเรา

ไฟไหม้ ไม่คิดจะหอบลูกหอบเมีย หรือเด็ก คนชรา หนี เหรอ  .... ยังจะคิดยิงปืนอีก  ถามหาความจำเป็นมันมีตรงไหน  มันจะใจนักสู้เกินไปหน่อยแล้ว  นี้ยังไม่รวมถึงอารมณ์ห่วงสมบัติของมีค่าอีกนะ

ตามพี่โทนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:38:18 PM »

ดูแล้วมันดี ได้ประสพการณ์อีกแบบ.... แต่โอกาศที่จะได้ใช้จริงๆ... คงน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิก คิก คิก คิก
แต่ถ้า มันๆๆ ก็ OK
ปล. การฝึกแบบนี้...สิ่งสำคัญไม่ใช้...แนวใหม่ ผมเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยครับ  ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:12:09 AM »

ไฟไหม้ขนาดนั้น ยังคิดจะยิงปืนอีกเหรอ  ต้องย้ายตัวเองออกจากกองไฟให้เร็วที่สุด  แม้พ้นจากตัวไฟก็ต้องดู อากาศ ว่ามีพอสำหรับหายใจไหม
อากาศน้อยๆ แล้วต้องเคลื่อนไหวยิงปืน   ในแง่ชาวบ้าน จะแน่ใจอย่างไรว่าสิ่งที่เคลื่อนไหวหลังเปลวไฟ เป็นคนร้าย  ไม่ใช่ นักผจญเพลิงที่จะเข้ามาช่วยเรา

ไฟไหม้ ไม่คิดจะหอบลูกหอบเมีย หรือเด็ก คนชรา หนี เหรอ  .... ยังจะคิดยิงปืนอีก  ถามหาความจำเป็นมันมีตรงไหน  มันจะใจนักสู้เกินไปหน่อยแล้ว  นี้ยังไม่รวมถึงอารมณ์ห่วงสมบัติของมีค่าอีกนะ

ครีเอท แหวกแนว ทำในสิ่งที่คนอื่นยังไม่ทำ
ที่เหลือคืออนาคตว่าจะได้รับการยอมรับหรือไม่
มีหลักสูตรต่างๆไเกิดขึ้นมามารกมายในโลกใบนี้ บ้างก็ยังอยู่ บ้างก็รุ่งเรือง บ้างก็ดับสูญ
บางอย่าง บางวิธีไม่ได้เป็นหลักสูตรใดๆ แต่กลับได้รับการยอมรับ ใช้กันมายันปัจจุบัน ก็มี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 12:00:17 PM »

ครีเอท แหวกแนว ทำในสิ่งที่คนอื่นยังไม่ทำ
ที่เหลือคืออนาคตว่าจะได้รับการยอมรับหรือไม่
มีหลักสูตรต่างๆไเกิดขึ้นมามารกมายในโลกใบนี้ บ้างก็ยังอยู่ บ้างก็รุ่งเรือง บ้างก็ดับสูญ
บางอย่าง บางวิธีไม่ได้เป็นหลักสูตรใดๆ แต่กลับได้รับการยอมรับ ใช้กันมายันปัจจุบัน ก็มี
ใช่ครับอย่างเช่นการโกหกเมียว่าเลิกงานดึกเอยไปกินเหล้ากับเจ้านายเอยก็ยังได้รับการยอมรับนำมาใช้กันเรื่อยๆครับ๕๕๕.

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 12:27:40 PM »

เอาหลักสูตรแบบคาร์บอมส์กลางเมืองแล้วจนท.ลุกขึ้นมาเรียงแถวแตะหลังกันยีงกับโจรตอนที่ไฟลุกท่วมเมืองขณะที่คนเจ็บตายกันหลายสิบแบบทางใต้น่ะ.....โห...ใครคิดหลักสูตร.เหมือนเด็กๆเล่น
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 12:59:53 PM »

ตามจินตนาการของผม ถ้าผมวางเพลิงไฟติดแล้วผมก็เผ่นถือว่างานเสร็จแล้ว
แต่ถ้าผมเผาเพื่อการอื่น คงไม่มีใครได้ดับไฟเป็นแน่แท้  
                     araki
     ปล.คิดเอาเองล้วน ๆ ไม่เคยปฏิบัติจริงครับ Wink Wink
แต่เคยฝึกการดับเพลิงขั้นแอดวานซ์ ครับและไม่อยากฝึกอีกแล้ว พยามยามลืมวิชานี้อยู่
กลัวว่าถ้าเกิดเหตุจะต้องเป็นชุดที่ 1 ความคล่องแคล่วมันลดลงไปเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2013, 04:52:29 PM โดย araki-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 02:03:41 PM »

ถ้าให้ผมวางรับรองว่าไม่เหลือให้ยิงปืนต่อได้สักคนไฟไหม้กับไฟระเบิดมันต่างกัน ครูทีเคยสอนเคยรบเวียตนามมาก่อนได้ความรู้มาสอนคนรุ่นหลังเยอะพวก VC สามารถทำระเบิดเพลิงจากสิ่งที่หาได้ทั่วไปแบบคิดไม่ถึง
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 04:09:02 PM »

มีทั้งถังแก๊ส ...มีทั้งไฟไหม้   เกิดเหตุการณ์จริง...ผมไม่มัวมาเต๊ะท่าพระเอกยิงกะผู้ร้ายหรอก       แค่หาทางวิ่งหนีไฟก็คิดแทบไม่ออกแล้ว

หรือถ้าเกิดคนร้ายมันเอาถังแก๊สมาเปิดทิ้งไว้ในบ้าน....  ควักปืนมายิง จะได้ระเบิดตูมตามตายกันยกหลัง     สรรหาวิธีมาสอนกันจริงๆเลย

ป อ น ด ☠|͇̿H͇̿|͇̿P͇̿|͇̿S͇̿|͇̿C͇̿|☠
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 04:35:06 PM »

ผมขออนุญาตกราบเรียนพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านทราบในนามของ HPSC ดังนี้ครับ

ทางชมรม Hell Pig Shooting Club (HPSC) นั้นไม่ได้ฝักใฝ่สีหรือพรรคการเมืองใดๆทั้งสิ้นครับ เราพยายามจัดกิจกรรมและสร้างมิตรภาพอันก่อเกิดความสามัคคีจากเกมส์กีฬา กล่าวคือกีฬายิงปืนครับ ดังนั้นที่ผ่านมาการดำเนินการของชมรมของเราจึงไม่ได้เป็นไปในแนวทางการเมืองใดๆก็ตามหรือสีใดๆก็ตามรวมทั้งทางชมรมก็ไม่เคยหากำไรใดๆจากกีฬายิงปืนเลย การจัดกิจกรรมที่ผ่านมานั้นก็เก็บเงินค่าเข้าเพียง 600 บาทเท่านั้น เราจัดงานเพราะชมรมเราสนับสนุนให้เกิดกิจกรรมสันทนาการที่ก่อเกิดมิตรภาพ และสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมก็เพียงเพื่อต้องการความสนุกสนานและร่วมสันทนาการรวมถึงสร้างมิตรภาพเท่านั้นครับมิได้มีเจตนาอื่นใด

ต่อมาคือเรื่องของลุงเรย์ แกได้มาร่วมงานในฐานะนักกีฬายิงปืนท่านนึงเท่านั้นเองครับไม่ได้จัดกิจกรรม ซึ่งก็เหมือนหลายๆท่านที่ได้มาร่วมงานเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ก็มาร่วมกิจกรรมกันเท่านั้นเองครับ โดยทางชมรมของพวกผมไม่สามารถจำกัดให้ใครร่วมหรือไม่ร่วมได้เลยครับเพราะถ้าทำเช่นนั้นจะเป็นการเลือกปฎิบัติ

ประการสุดท้ายผมเชื่อครับว่าเว็บ อวป แห่งนี้เป็นที่ๆมีแต่มิตรภาพและน้ำใจแห่งพี่ๆและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน หลายๆท่านอาจจะรู้สึกไม่สบายใจหรือขัดใจในเรื่องใดก็ตามผมก็ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งครับ และหวังว่าทางชมรมของผมก็จะได้รับการต้อนรับและความอบอุ่นจากพี่ๆและเพื่อนชาว อวป ที่เคารพทุกท่านครับ

ไหว้

คลิกที่ภาพ เพื่อเข้าร่วมชมรมกับเรา
Phompong
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:17:02 PM »

แปลกดีคับ
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:02:35 PM »

กีฬา มิตรภาพ ไม่แบ่งสี ไม่การเมือง สามัคคี เปิดใจกว้าง อนาคตไทยสดใสกว่าเดิมแน่นอนคับ

my heart is 1911
but in real life is glock
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์