๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:51:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การฝึกยิงปืนแนวแทคติคัลรูปแบบใหม่ครั้งแรกในเมืองไทย  (อ่าน 18578 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:27:52 PM »

คงจะไม่มีการมาแจกกล้วยกันในเว็ป อวป.นะครับ
โดนชก โดนชก โดนชก คิก คิก คิก คิก ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:16:31 PM »

ปืนกับไฟเป็นสิ่งที่ไม่ค่อยมีใครอยากไปยุ่งกับมันสักเท่าไหร่
ยิ่งโดยเฉพาะพิษสงของทั้งสองสิ่งนี้หากถูกนำมารวมไว้ในที่เดียวกัน!!!!!
กับครั้งแรกของเมืองไทย!!!!! ในงานยิงปืนประกอบการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

Combat&Rescure Event   โดย Hell Pig Shooting Club
เป็นการฝึกอบรมการยิงปืนIDPAในรูปแบบการต่อสู้ ภายใต้ภาวะกดดันในเหตุการณ์เพลิงไหม้ แก๊ซรั่ว ระเบิด โดยผู้อบรมต้องยิงปืนไปด้วยและแก้ไขแก๊ซรั่วรวมทั้งดับเพลิงไปด้วย โดยเป็นการจำลองสถานการณ์เพลิงไหม้ อัคคีภัยและจราจลอย่างสมจริงที่สุด ภายใต้ความปลอดภัยสูงสุดจากผู้มีประสบการณ์ด้านการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
รวมถึงร่วมสนุกกับชมรมยิงปืนต่างๆที่มีชื่อเสียงของประเทศ

HPSC ขอขอบคุณ

ESU TEAM
Tactical Fighter
งานป้องกันและบรรเทาสาธรณภัย กรุงเทพมหานคร
THAI IDPA
IDPA THAILAND
UNCLE RAY
ทีมงาน BladeTech
พี่ๆจากฝ่ายปฎิบัติการพิเศษ DSI
พี่ๆจาก TAS
พี่ๆจากองค์การสหประชาชาติ
นักกีฬาIPSCจากClub11
นักกีฬา.22รณยุทธ์ราบ11
ร้านปืนสุทิน
ร้านปืนนายพล
ร้านปืนดำริห์การค้า
สนามยิงปืนร.1พัน.2รอ.
และท่านอื่นๆอีกมายมาย  :<>

http://www.youtube.com/watch?v=QhCaeeJgHp4&feature=youtu.be
http://www.youtube.com/watch?v=YxTPNjgcnzc
http://www.youtube.com/watch?v=FLP1spakiZc
http://www.youtube.com/watch?v=RaKKOn0YJjU
http://www.youtube.com/watch?v=O_Ux9CIKqFc
http://www.youtube.com/watch?v=Squ-IcZhjG4

เข้าร่วมกับชมรม HPSC ได้ที่

https://www.facebook.com/groups/HellPigShootin/ หรือค้นหาใน Facebook ว่า  Hell Pig Shooting Club
        มีหลักสูตร
การยิงปืนต่อสู้ในสภาวะน้ำท่วมไหมครับ
ผมสนใจ  แถวบ้านน้ำท่วมบ่อย  ขโมยขโจร
มันมาพร้อมกับสายน้ำ ครับ  แหะ แหะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:21:23 AM »

มีหลักสูตร
การยิงปืนต่อสู้ในสภาวะน้ำท่วมไหมครับ
ผมสนใจ  แถวบ้านน้ำท่วมบ่อย  ขโมยขโจร
มันมาพร้อมกับสายน้ำ ครับ  แหะ แหะ

Grin ครูหมูครับ ต้องใช้ปืนกล๊อคเปลี่ยนเข็มยิงใต้น้ำนะครับ โคล์ทใช้ไม่ได้ครับ เดี๋ยวเปียกน้ำ
อย่างครูต้องหลักสูตรยิงบนจักรยานครับ
                                  araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:27:41 AM »

มีคนในทีมงานความภูมิใจเมื่อรับใช้ชาติ ร่วมอยู่ด้วย

ไม่ทราบว่าเป็นครูฝึกกับเขา หรือ เป็นผู้รับการฝึก ...................

ถ้าเป็นผู้รับการฝึก ............ .ก็ดี

แต่ถ้าเป็นครูฝึก ...............ก็อย่าแอบเอามาเที่ยวโฆษณาแยกเปิดสอนชาวบ้านเขาอีกนะครับ อายเขา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 07:29:52 AM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:35:24 AM »

Grin  จะห่วงดับไฟก่อนหรือยิงกันก่อนดี   

DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:49:25 AM »

ท่านเสธ มะขิ่น ยอดเยี่ยมมากเห็นการณ์ไกล 

แต่ถ้าเป็นครูฝึก ...............ก็อย่าแอบเอามาเที่ยวโฆษณาแยกเปิดสอนชาวบ้านเขาอีกนะครับ อายเขา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 08:10:08 AM »

Grin  จะห่วงดับไฟก่อนหรือยิงกันก่อนดี   

วิธีการชิงตัวประกันแบบใหม่ล่าสุดของโลกครับ... ผู้ก่อการร้ายจับตัวประกันไว้ในอาคารไม้... เจ้าหน้าที่ใช้ยุทธวิธีเผาไล่ที่ให้ปล่อยตัวประกัน... ด้านผู้ก่อการร้ายคาดการณ์ไว้ล่วงหน้าว่าจะมีการเผาไล่ที่... เลยเตรียมชุดกันไฟมาใส่ด้วย... ก็เลยต้องยิงไปดับไฟไป... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Aimmobile
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 12:52:39 PM »

โอ๊ยขำ
เอาวิธีแปลกๆมาหากินกันได้เรื่อยๆเนอะ 555
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:19:54 PM »

ดูแล้ว... หน้าตา...  เป็นคนมีตังค์  ...... ทั้งนั้นเลยอ่ะ....
ดูเขาเล่นกัน.......น่าสนุกดีนะครับ ..........
คนสอน ก็ท่าจะมันส์ น่าดู ....................
คนเรียน ก็มีกิจกรรมเล่น....ตามสไตล์คนมีตังค์ ...........
แต่........ถ้าพวกเขาเหล่านั้น ได้ผ่านนาทีชีวิต...จริง ในสภาพปืนที่ขวักไขว่ กันไปหมดอย่างในภาพ
มันหลอน ....  และไม่อยากที่จะเจอภาพอย่างนี้อีกเลย ..เพราะมันไม่ใช่ของเล่น ......
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:09:54 PM »

คือถ้ามองในแง่ดีก็เป็นการฝึกเพิ่มพูนทักษะการยิงปืนในรูปแบบหนึ่งโดยมีการปรับให้ใกล้เคียงกับสถานการณ์ในชีวิตจริงมากที่สุด
แต่ในอีกแง่ สถานการณ์จริงมันพร้อมที่จะเกิด "เหตุไม่คาดฝัน" อยู่ตลอดเวลา เป็นสถานการณ์ที่ไม่มีใครควบคุมได้ ซึ่งต้องอาศัยประสบการณ์
และการฝึกอื่นๆเพิ่มเติมเพื่อให้มีความพร้อมปฏิงานรับกับสถานการณ์แบบนี้ได้เต็ม 100%

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 09:32:18 PM »

ดับสนิทเลยทีนี้  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:15:38 PM »

คงจะไม่มีการมาแจกกล้วยกันในเว็ป อวป.นะครับ
Grin Grin
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:20:19 PM »

พี่ที่ใส่หมวกแก๊ปสีดำ... ที่ยืนใต้ตัวกัดษร S นี่ใครครับ... หน้าคุ้นๆ ถ้าเป็นพี่คนนั้นจริงๆ ล่ะก็... ป๋มม่ายกล้าปาย... ป๋มกัว...

คิก คิก

โอ๊ะโอ... ไหนท่านเจ้าของกระทู้บอกว่าไม่เกี่ยวกันไง... บู่

หน้าตาคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่สนามยิงปืนแถวเชียงใหม่  5555555
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:25:38 PM »

ตามใจเขาเถอะ
Aimmobile
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:30:51 PM »

ผมว่าผมจะจัดฝึกแบบนี้ดีกว่าเพราะเหตุไม่คาดฝันเกิดได้ทุกเมื่อ
เช่นกำลัง นวด ก.ป. อยู่แล้วคนร้ายบุกเข้ามา ต้องตัดสินใจ ยิงคนร้ายก่อน หรือ นวด ก.ป. ให้เสร็จก่อน
หรือจะยิงไป นวด ก.ป. ไป ก็ดี ถ้าเปิดคอร์สนี้มา ใครเอาบ้างครับ 555
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์