๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:13:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดสไลด์ sig 229 elite ไม่ได้ครับทำไงดีครับ(ได้บทสรุปเป็นข้อเตือนใจครับ)  (อ่าน 2527 ครั้ง)
pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 05:10:52 PM »

ไปซ้อมยิงตามปกติครับ กลับมาจะถอดล้าง ค้างสไสด์แล้วเอาแมกออก ดันคันปลดสไลด์ ลง เลื่อนสไลด์ไปข้างหน้าไม่ออกครับ ไม่รู้ว่าติดอะไรผมควรทำไงดี ครับ เป็นครั้งแรกที่เกิดปัญหา ปืนยิงมาประมาณ เกือบ 30กล่องแล้วไม่เคยมีปัญหาใดๆ เลยอยากสอบว่า 229 ใครเคยเป็นยังไงครับ
อยู่ต่างจังหวัดด้วยหาช่างลำบากครับ แล้วปกติเวลาสไลด์ค้างจะมีเข็มสีดำโผล่ใหม๊ครับ ผมไม่แน่ใจ แต่คุ้นๆว่าไม่มีนะครับ เลยอยากสอบถามท่านที่ทราบ แล้วผมควรทำไงดีครับ ขอบคุณครับ
IMG1556pu9sG.jpg" border="0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 05:23:05 PM โดย pimtata » บันทึกการเข้า
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 05:57:04 PM »

ลองขยับถอยหลังมานิดนึง ได้มั้ยครับ แล้วดันสไลด์เดินหน้าไป
หรือ ตอนค้างสไลด์ไว้ พลิกคันปลดกลับที่เดิมก่อน แล้วเอาใหม่อีกที
ลองดูนะครับ ปืนที่ทำงานผมเป็น P229 ดำ ตอนใหม่ๆ คล้ายๆจะเป็น
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 06:39:29 PM »

ติดแรงครับ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:25:36 PM »

ลองขยับถอยหลังมานิดนึง ได้มั้ยครับ แล้วดันสไลด์เดินหน้าไป
หรือ ตอนค้างสไลด์ไว้ พลิกคันปลดกลับที่เดิมก่อน แล้วเอาใหม่อีกที
ลองดูนะครับ ปืนที่ทำงานผมเป็น P229 ดำ ตอนใหม่ๆ คล้ายๆจะเป็น
ลองแล้วครับไม่ได้ได้ยินเสียงเหมือนคล้ายๆว่ามันติดอะไรสักอย่าง กระชากแรงแล้วก้ไม่ออกครับ ขอบคุณครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 08:32:15 AM »

ถ้ายิงได้เกือบ 30 กล่องแล้วถึงเป็นแบบนี้ ผมว่าหาช่างเถอะครับพี่

ขอเอาใจช่วยให้ปืนกลับมาปกติโดยเร็วครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 08:45:11 AM »

ถ้ายิงได้เกือบ 30 กล่องแล้วถึงเป็นแบบนี้ ผมว่าหาช่างเถอะครับพี่

ขอเอาใจช่วยให้ปืนกลับมาปกติโดยเร็วครับ  ไหว้
ขอบคุณครับเอามาแชร์ประสบการกำลังหาทางอยู่ครับว่าจะทำไง.ให้ปืนช้ำน้อยสุด.คิดว่าน่าจะเกิดจากไกด์ลอทเคลื่อนไปขัดกับแกนปลดล๊อคครับกำลังหาทางอยู่ครับถ้าแก้ไขได้จะเอามาแชร์ประสบการณ์เผื่อว่ามีท่านอื่นที่เป็นครับจะได้แก้ไขได้ครับ
pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 05:37:34 PM »

วันนี้ไปพบช่างครับ ปรากฏว่าเป็นความสะเพร่าของผมเองครับ ผมใส่สปริงไกด์รอทกลับด้านครับ ช่างเค้าแกะออกมาให้ดู(ช่างเดินเข้าไปหลังร้านไม่รู้เค้าทำไงถึงถอดออกได้ครับ)พบว่าสปริงล้นออกมาจากฐานแล้วงอพับไปเกี่ยวกับคันปลดสไลด์ครับ   เศร้า ช่างอธิบายว่าสปริงsig จะมีด้านกว้างกับด้านแคบครับ เราต้องเอาด้านแคบสวมเข้ากับไกด์รอทครับ ด้านกว้างกว่าสวมเข้ากับโครงสไลด์ แต่ผมใส่กลับด้านทำให้สปริงหลุดออกไปฐานไกด์รอทครับ จรืงๆแล้วตอนซื้อมาใหม่ๆ sig เข้าจะทาสีขาวไว้ที่สปริงด้านฐานครับขอใช้ไปล้างไปสีมันก็ลบออกครับ คราวนี้เลยใส่ผิด ช่างยังชมเลยครับว่าปืนรุ่นนี้ดีมากไม่พังง่ายหรอก  สรุปว่าปืนไม่มีปัญหาแต่คน ใช้สะเพร่าครับ นับว่าได้บทเรียนอีกครั้งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ดีใจสุดๆเลยครับเลยเอาประสบการมาแชร์ จะได้ระวังไว้ครับ งานนี้ขับรถไปกลับจากบ้าน 180กิโลเมตร แต่ค่าช่างเค้าคิดแค่200 บาทครับ แล้วดัดสปริงให้คืนเหมือนเดิม ครับตัวปืนไม่มีปัญหาใดๆแต่ไกด์รอทฐานพังไปเลยครับ ดีที่ว่าเป็นไกด์รอทที่เอามาเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ไกด์รอทเดิม ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 05:40:01 PM โดย pimtata » บันทึกการเข้า
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 07:46:25 PM »

ยินดีด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 08:44:51 PM »

คราวหลังถ้ากลัวใส่ผิด หาสีทาเล็บมาติ๊กด้านที่ถูกต้องครับจะได้ไม่หลง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:30:19 PM »

คราวหลังถ้ากลัวใส่ผิด หาสีทาเล็บมาติ๊กด้านที่ถูกต้องครับจะได้ไม่หลง

คงต้องทำแบบนี่จริงๆครับ
pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:31:32 PM »

ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 08:41:37 PM »

(ช่างเดินเข้าไปหลังร้านไม่รู้เค้าทำไงถึงถอดออกได้ครับ)

เวลาทำปืนให้ใคร ถ้าเจ้าของยืนดู ผมไม่ทำ ครับ  Grin

pimtata
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:20:28 PM »

(ช่างเดินเข้าไปหลังร้านไม่รู้เค้าทำไงถึงถอดออกได้ครับ)

เวลาทำปืนให้ใคร ถ้าเจ้าของยืนดู ผมไม่ทำ ครับ  Grin
คงใช่ครับ.ซึ่งผมทึ่งในความสามารถท่านครับเพราะท่านทำแป๊บเดียวเองครับ.ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 10:22:50 PM โดย pimtata » บันทึกการเข้า
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:23:12 PM »

เวลาทำปืนให้ใคร ถ้าเจ้าของยืนดู ผมไม่ทำ ครับ  Grin
ผมว่าค้อนพลาสติก.  Grin
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:21:12 PM »

เคยเห็นใช้ไม้หน้าสามหรือบางครั้งลำกล้องแลบออกมาได้หน่อยเอาไปเสียบขอบโต๊ะตบโคนด้าม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์