๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:42:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นปืนพกซ่อนครับ  (อ่าน 3711 ครั้ง)
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:40:49 PM »

เมื่อก่อนเคยอยากได้เล็กๆๆๆๆ แต่พอได้มากลับรู้สึกว่าไม่ถนัด เพราะข้อจำกัดของขนาดปืน เอาเล็กแค่พอสมควรดีกว่าครับ สำหรับผมผมว่า พวก PPK/S  smith m60 กับ K9 ถือว่าเล็กพอดีครับ เล็กกว่านี้ถือว่าเล็กเกิน ใหญ่กว่านี้ก็ใหญ่เกินกว่าปืนพกซ่อน ลองพิจารณานะครับ

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:30:55 PM »

ผมว่าปืนพกซ่อนใส่กระเป๋ากางเกงได้ เป็นโจทย์ที่แก้สมการไม่จบ

ระดับWalther PPK/S S&W M60 Kahr PM9 พอจะเชื่อมั่นได้ในปฏิบัติการและการวางกระสุนเข้าเป้าหมาย  แต่น้ำหนักเมื่อบรรจุกระสุนเด็มก็หนักมากกว่า500กรัม
น้ำหนักตรงนี้เหน็บเอวไม่มีปัญหา แต่ถ้าหย่อนลงกระเป๋าก็จะเหมือนเอาก้อนอิฐหนึ่งก้อนใหญ่ๆแขวนไว้กับกางเกง มันจะอึดอัด ในการซ่อนปืนซ่อนท่าเดิน

ปืนกระเป๋าผมว่าน้ำหนักบรรจุกระสุนเต็มแล้วต้องเบากว่า500กรัม ความต่างเพียง2-3ขีดตรงนี้มีผล หากต้องพาไปด้วยกันทั้งวัน
แต่ปืนเบา ตัวเล็ก ก็จับไม่ถนัด เล็งยาก ยิงยาก ดิ้นมาก  ถ้าไม่ฝึกจริงๆจังๆก็ยากที่จะหวังผล เว้นแต่จะยิงแค่เอาเสียง หรือยิงโดยมีผู้ช่วยไอ้ปื๊ดช่วยจับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 06:48:33 PM »

ในความเห็นผม ปืนพกขนาดเล็กมีไว้ป้องกันตัวแบบเอาชีวิตรอด เป็นเขี้ยวเล็บสุดท้าย ที่โอกาสใช้มักจะเป็นระยะประชิดหรือใกล้ ไม่ได้ไว้ดวลต่อสู้กันที่ต้องการความแม่นยำในระยะไกล สำหรับผมที่ใช้ lcp เพราะลองซ้อมยิงแล้ว จับถนัดพอใช้ ยิงได้ไม่ลำบาก ความแม่นมีพอใช้ทีเดียว บรรจุกระสุน 6 นัดในแม็ก ใส่กระเป๋ากางเกง ไม่ทำให้หนักจนรำคาญ เดินไปนาน ๆ ก็ลืมไปเลยว่าพกปืนครับ
jakpea
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 07:29:59 PM »

แบบนี้คงต้องเรียก"ซ่อนปืนพก"แล้วล่ะครับ 55

"ซ่อนปืนพก" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก... 55555...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 07:31:50 PM โดย jakpea » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 12:35:33 AM »

ในความเห็นผม ปืนพกขนาดเล็กมีไว้ป้องกันตัวแบบเอาชีวิตรอด เป็นเขี้ยวเล็บสุดท้าย ที่โอกาสใช้มักจะเป็นระยะประชิดหรือใกล้ ไม่ได้ไว้ดวลต่อสู้กันที่ต้องการความแม่นยำในระยะไกล สำหรับผมที่ใช้ lcp เพราะลองซ้อมยิงแล้ว จับถนัดพอใช้ ยิงได้ไม่ลำบาก ความแม่นมีพอใช้ทีเดียว บรรจุกระสุน 6 นัดในแม็ก ใส่กระเป๋ากางเกง ไม่ทำให้หนักจนรำคาญ เดินไปนาน ๆ ก็ลืมไปเลยว่าพกปืนครับ

พี่ยุทธการเลือกเหมือนผมเลย...

LCP นี่แหละเริ่ด... หลงรัก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:29:51 AM »

ผมก็มองๆLCPอยู่   หลงรัก
ระหว่าง LCP กับ G26 คุณหมอใช้กระบอกไหนมากกว่ากันครับ  ไหว้
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:38:36 AM »

1.lCP 380
2.KAHR 380
3.SIG 238
ผมชอบ 3 กระบอกนี้ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:25:02 AM »

ลองสัมผัสจับต้องหย่อนลงกระเป๋ากางเกงด้วยตัวเองเดี๋ยวก็ตัดสินใจได้ครับ

สำหรับพลเรือนกินเงินเดือนอย่างผมงบประมาณและขนาดปืนสำคัญกว่าcaliber

sarayut_vios
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:37:47 PM »

ก๊วนผมเปลี่ยนมาใช้ LCP พกพาสบาย บาง เบา
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:05:59 PM »

pm9 เล็กพกง่ายดีครับ ได้ขนาดกระสุนด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 05:50:58 PM »

ผมก็มองๆLCPอยู่   หลงรัก
ระหว่าง LCP กับ G26 คุณหมอใช้กระบอกไหนมากกว่ากันครับ  ไหว้

สวัสดีครับพี่...ไหว้

กล็อก 26 นานๆใช้ทีครับ...

LCP เป็นประจำครับ... Cheesy
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 09:23:25 PM »

ผมก็มองๆLCPอยู่   หลงรัก
ระหว่าง LCP กับ G26 คุณหมอใช้กระบอกไหนมากกว่ากันครับ  ไหว้

สวัสดีครับพี่...ไหว้

กล็อก 26 นานๆใช้ทีครับ...

LCP เป็นประจำครับ... Cheesy

หลงรัก ขอบคุณครับ แล้วการกริพLCPยากไหมครับ  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:18:03 PM »

กริปไม่ยากครับ...

เพราะด้ามมันเล็ก...

กริปอย่างไรก็ไม่พอดี...

จับได้จ่อแล้วเหนี่ยวได้เลย...

ไม่ต้องกังวลเรื่องกริป...ฮา... คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 07:51:08 AM »

พอจ่อแล้วเหนี่ยวผลเป็นอย่างไรครับ....... ไหว้
.......ไม่ได้ถามกวนโอ๊ยคุณหมอนะ Grin  แต่อยากรู้ว่าปืนเล็กๆมีขอบมีมุม ให้พอฝึก ให้จับลงที่เดิมได้ทุกครั้งไหม
พอใช้ความรู้สึกแบบชี้นิ้วยิงได้หรือไม่ หรือต้องยิงโดยการมองศูนย์มองแนวปืน  Tongue

ตอนต้นที่ผมถามถึงG26ด้วย เพราะจับG26มันพอมีเหลี่ยมมุมให้มือจำ แต่น้ำหนักเกินกว่าจะเป็นปืนกระเป๋า
จำได้ว่าคุณหมอมีClipdrawเหน็บเข็มขัด........คุณหมอวางG26มาใช้LCPแทน แสดงว่าLCPโดยรวมดีกว่า  Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 05:48:01 PM »

องศาด้ามของ LCP มันชันครับพี่...

พ๊อยนท์แอนด์ชู๊ตไม่ค่อยดีมันผืนๆข้อมือครับ...

จ่อแล้วเหนี่ยว ผมหมายถึงใช้กันในระยะประชิดจริงๆแบบล็อคคอยิงน่ะครับ... คิก คิก

เมื่อยืดระยะออกไปผมโกงครับ...

ผมใช้เลเซอร์ไซท์ช่วย ไม่ใช้ศูนย์เล็งครับ... Cheesy
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์