๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:43:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง การทำกระสุนดัมมี่  (อ่าน 3439 ครั้ง)
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 02:57:33 PM »

ไพรเมอร์รุ่นแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ  งั้นถ้าทำให้ไพรเมอร์ด้านหละ  มันต้องมีวิธีทำให้ด้านได้  

เอาไพรเมอร์มาแช่ในน้ำมัน WD-40 ครับ แช่แบบทิ้งไว้หลายๆวัน น่าจะทำให้ไพรเมอร์ด้านได้ครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:13:59 PM »

ไพร่เมอ ลูกซองแรงพอ  ก็แค่มีไฟกับลมออกไป   เห็นบอกเอาลูก 9 ออกแล้ว   ก็เหมือนลูกแบล้งแล้วหละครับ   Grin

ไม่ทราบว่าเคยเจอปัญหาหัวกระสุนคาลำกล้องมั๊ยครับ... ที่ผมบอกว่าไพรเมอร์มันแรงพอ... เพราะผมเคยเจอมากับตัว... เอาดินปืนจากกระสุนเก่ามาอัดในปลอกใหม่... ยิงแล้วหัวคาลำกล้อง... ต้องมาหาวิธีนัั่่งตอกออก... เข็ดจนตาย...

...ถ้ายังไม่เชื่อว่าไพรเมอร์แรงพอ... ลองทำดูก็ได้ครับ... กระสุนขนาดไหนก็ได้... ถอดหัวเทดินปืนออก... แล้วใส่หัวคืน... จากนั้นใส่ปืนยิง... หัวกระสุนมันไม่พ้นปากลำกล้องไปหรอก... แต่มันจะคาอยู่ในลำกล้อง... เป็นเรื่องให้ปวดหัวกับเจ้าของปืนเลยละ...

เคยมีร้านทำให้  เทดินออก  แล้วลั่นไกไพรเมอร์ทิ้ง   แต่ไม่แน่ใจว่าเอาหัวกระสุนใส่กลับก่อนหรือหลังลั่นไก   เพราะไม่ได้อยู่ในห้องตอนเค้าทำ

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:29:36 PM »

ไพร่เมอ ลูกซองแรงพอ  ก็แค่มีไฟกับลมออกไป   เห็นบอกเอาลูก 9 ออกแล้ว   ก็เหมือนลูกแบล้งแล้วหละครับ   Grin

ไม่ทราบว่าเคยเจอปัญหาหัวกระสุนคาลำกล้องมั๊ยครับ... ที่ผมบอกว่าไพรเมอร์มันแรงพอ... เพราะผมเคยเจอมากับตัว... เอาดินปืนจากกระสุนเก่ามาอัดในปลอกใหม่... ยิงแล้วหัวคาลำกล้อง... ต้องมาหาวิธีนัั่่งตอกออก... เข็ดจนตาย...

...ถ้ายังไม่เชื่อว่าไพรเมอร์แรงพอ... ลองทำดูก็ได้ครับ... กระสุนขนาดไหนก็ได้... ถอดหัวเทดินปืนออก... แล้วใส่หัวคืน... จากนั้นใส่ปืนยิง... หัวกระสุนมันไม่พ้นปากลำกล้องไปหรอก... แต่มันจะคาอยู่ในลำกล้อง... เป็นเรื่องให้ปวดหัวกับเจ้าของปืนเลยละ...

เคยมีร้านทำให้  เทดินออก  แล้วลั่นไกไพรเมอร์ทิ้ง   แต่ไม่แน่ใจว่าเอาหัวกระสุนใส่กลับก่อนหรือหลังลั่นไก   เพราะไม่ได้อยู่ในห้องตอนเค้าทำ

ยิงแล้วใส่หัวกระสุนทีหลังครับ... ไม่งั้นคงได้ตอกหัวกระสุนออกจากลำกล้อง...

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:35:48 PM »

ไพรเมอร์รุ่นแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ  งั้นถ้าทำให้ไพรเมอร์ด้านหละ  มันต้องมีวิธีทำให้ด้านได้ 

เอาไพรเมอร์มาแช่ในน้ำมัน WD-40 ครับ แช่แบบทิ้งไว้หลายๆวัน น่าจะทำให้ไพรเมอร์ด้านได้ครับ

ขอบคุณครับ  น้ำ หรือน้ำมันอื่นได้มั้ยครับ 

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:40:05 PM »

นายสมชายว่าซื้อเขาง่ายกว่าครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 03:43:06 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:48:12 PM »

นายสมชายว่าซื้อเขาง่ายกว่าครับ...

ใช้เยอะๆ มันแพงไปไงครับ  ติดตรงพลาดถ่ายติดยางที่ใส่แทนไพรเมอร์ไปหละยุ่งเลย    ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 09:46:20 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 04:04:35 PM »

เอาลูกจริงมาเทดิน  ก็ยังแพงอยู่   วิธีนี้เป็นแผน 2 ครับ   ตอนนี้แผน 1 อยากใช้ปลอกชมพูละ  เหมาะกับหนังวัยรุ่นดี

หนังมีฉากเตรียมอาวุธ  ศึกษาอาวุธ  ตรวจเช็ค  บรรจุกระสุนใส่แม็ก   จะเห็นกระสุนโคลสอัพชัดๆหลายช๊อท  เพื่อหนังไทย  ต้องทุ่มเทกันหน่อย    คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 04:12:07 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 05:26:27 PM »

ผมเคยเอากระสุนลูกซอง มาผ่าเอาลูก 9 ออก เอา ดินปืนออก เหลือแต่ถ้วย เปล่า ๆ ยิงที่ระยะ 7 หลา ไม้อัดบางนา ไม่ถึงกับทะลุ แต่ไม้บุบครับ

ลูกกับดินเอาออกไปแล้ว  มันก็เหลือแต่ไพรเมอร์   มันจะมีอะไรออกไปครับ Huh

อยากให้รู้ว่า... เหตุการณ์หัวกระสุนคาลำล้อง... เกิดจากดินปืนเสื่อม... ในเมื่อดินปืนเสื่อมไม่ทำงาน... แล้วอะไรที่มันดันหัวกระสุนเข้าไปล่ะครับ...

มันอาจเป็นพลังงานบางอย่าง ก็........เป็น.........ได้  ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 02:35:00 AM »

ท่าน จขกท. ทำผิดระเบียบเวปมาหลายครั้งแล้วนะครับ

- ประกาศเช่า  ควรจะไปแจ้งความที่หน้าซื้อขาย ไม่ใช้มาบอร์ดสนทนาแล้ว แจ้งความจำนงแฝง
- ถามเรื่องการประกอบกระสุน  ถ้าไม่มีใบอนุญาตเฉพาะมันก็ผิดกฎหมาย  แล้วมีท่านผู้รู้มีแจ้งเตือนแล้ว
- หลังจากรับการแจ้งเตือนแล้ว  ยังประกาศ ต้องการ ปลอก หัว ไพร์เมอร์  ซึ่งค่อนข้างจะผิดกฎระเบียบเวป ผิดกฎหมายเพราะผู้ซื้อและผู้ขายต้องมีใบอนุญาตเฉพาะ  และยังฝ่าฝืนคำเตือนอีก

เรียกร้องให้ RO พิจารณา ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:34:55 AM »

ท่าน จขกท. ทำผิดระเบียบเวปมาหลายครั้งแล้วนะครับ

- ประกาศเช่า  ควรจะไปแจ้งความที่หน้าซื้อขาย ไม่ใช้มาบอร์ดสนทนาแล้ว แจ้งความจำนงแฝง
- ถามเรื่องการประกอบกระสุน  ถ้าไม่มีใบอนุญาตเฉพาะมันก็ผิดกฎหมาย  แล้วมีท่านผู้รู้มีแจ้งเตือนแล้ว
- หลังจากรับการแจ้งเตือนแล้ว  ยังประกาศ ต้องการ ปลอก หัว ไพร์เมอร์  ซึ่งค่อนข้างจะผิดกฎระเบียบเวป ผิดกฎหมายเพราะผู้ซื้อและผู้ขายต้องมีใบอนุญาตเฉพาะ  และยังฝ่าฝืนคำเตือนอีก

เรียกร้องให้ RO พิจารณา ครับ

ขอบคุณครับ  ได้ความรู้แล้วครับ  ลบ หรือย้ายกระทู้ได้ครับ

watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:34:59 AM »

เอาลูกจริงมาเทดิน  ก็ยังแพงอยู่   วิธีนี้เป็นแผน 2 ครับ   ตอนนี้แผน 1 อยากใช้ปลอกชมพูละ  เหมาะกับหนังวัยรุ่นดี
หนังมีฉากเตรียมอาวุธ  ศึกษาอาวุธ  ตรวจเช็ค  บรรจุกระสุนใส่แม็ก   จะเห็นกระสุนโคลสอัพชัดๆหลายช๊อท  เพื่อหนังไทย  ต้องทุ่มเทกันหน่อย    คิก คิก

จากในเวปของ POLYCASE ตอนนี้มีผลิตออกมาแต่ขนาด .380  ขนาดอื่นๆอย่าง 9 มม. หรือ .40 ยังไม่มีการผลิตออกมาขายนี่ครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:01:32 PM »

กว่าจะพร้อมถ่ายอีกหลายเดือนครับ  น่าจะผลิตออกมาทัน

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์