๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:18:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทำร้ายมม็อบยางพารา ที่นครศรีธรรมราช (๒๓ ส.ค. ๕๖)  (อ่าน 39296 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #465 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 06:44:22 PM »

เป็นม๊อบที่แปลกมากครับ ไปเผารถนักข่าวทำไม จนนักข่าวหนีหมด ออกแนวพาลแล้วผมว่า  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #466 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 10:31:50 PM »

ก็เค้าไม่ใช่ "ม็อบการเมือง" ไง  ขำก๊าก

ไร้คำกล่าว............................................
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #467 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 10:58:34 PM »

ก็เค้าไม่ใช่ "ม็อบการเมือง" ไง  ขำก๊าก

ม็อบการเมืองอะไร  ปล่อยคนไปกรีดยางตอนกลางคืน  ใครคิดว่าม็อบการเมืองก็โง่แล้วครับ   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #468 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:41:10 AM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #469 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:48:38 AM »

เฮ้ออออ ตรรกะสำหรับบางคนและอาจจะอีกหลายคน
การเมือง = การจ้าง
มิน่า วลี"เงินไม่มา กาไม่เป็น" จึงยังใช้ได้ตลอด 555  ขำก๊าก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #470 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:56:10 AM »

และการแสดงความเห็นแบบ ตัดสินผู้อื่น ที่เห็นไม่ตรงกับตนเองว่าโง่ ว่าเลวนั้น
ไม่น่าจะมีอยู่ใน "สังคมผู้มีวุฒิภาวะ"  แบร่

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #471 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:19:40 AM »

ดูถูกเกษตรกรที่มาเรียกร้องให้รัฐบาลแก้ปัญหาราคาสินค้าเกษตรตกต่ำ  "เป็นผู้มีวุฒิภาวะ"  นักเหรอครับ   ขำก๊าก

แล้วเอาอะไรมาตัดสินล่ะครับ  ม็อบหอมแดง  ม็อบข้าวโพด  ม็อบมันสำปะหลัง  ม็อบข้าว  ม็อบลำไย  ม็อบไข่ไก่  ม็อบนมวัว  ฯลฯ

ม็อบเหล่านี้ทำไมบอกว่าไม่ใช่ม็อบการเมือง ?   ทำไมยัดเยียดให้ม็อบยางเป็นม็อบการเมือง  เพียงเพราะเค้าอยู่ภาคใต้กระนั้นหรือ ?

หรือเพียงคิดว่าเพราะเค้าไม่ใช่ฐานเสียงของตัวเอง   แลบลิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 10:09:30 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #472 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:48:19 AM »

วันนี้ช่วงเช้าได้เฉี่ยวพื้นที่ ตำรวจเพียบเลย
กระจายกันอยู่หลายจุด ว่าจะเข้าไปในม็อบ

เพื่อสังเกตการณ์สักหน่อย แต่เวลาไม่ลงตัว  Grin

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ บ้า บอ อ่ะ ฮา

เอ้าาา.. ยังไม่เลิกอีกเร๊อะ   อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย

ตามข่าว  ได้ยินว่า  โต้โผ  "โดนหมายจับ"  เกือบสามสิบหน่อ อ่ะ ฮา
ก็ว่ากันไป ตามกระบวนการ  ตามกฎหมาย อ่ะ ฮา   เศร้า

5555 ส่วนไอ้  "มือบอน"  เผารถ  ทุบเรือ  เนี่ยะ ติดคุกอ่วม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น่าจะยังไม่เลิกทีครับยาย เพราะจะผ่านเส้นทางหลัก ยังต้องอ้อมกันอีก
และตำรวจก็มีการวางจุดหลายราย ล้อมรอบพื้นที่ดังกล่าวในระยะห่างพอสมควร
เพื่อสกัดการเข้าไปสมทบ เลยไม่ได้เก็บภาพมาฝากในตอนนี้ Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ บ้าบอ อ่ะ ฮา

แล้วชาวบ้าน  คนเดือดร้อน  "ฝ่ายปกครอง" เนี่ยะ ไม่ได้ทำอะไรเหรอ ฮา

ส่วนท่าน "ผู้ว่า"  เมื่อสัปดาห์ก่อน  ออกมาบ่น ว่า
ช่วย "ย้าย"  โผ้ม  ไปทีเห๊อะ  ย้ายเป็นเป็นนายอำเภอก็ได้ ฮา
แหม๊มมม... เป็น "พ่อเมือง" ออกใหญ่โต ใหญ่ที่สุดในจังหวัด ฮา
พูดแบบ  "สมองทึบ"  แบบนี้   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

5555 ตอนสาย  ยาย ตวัดปากกา  แกร็กเดียว   "ไปเลย"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดีแล้วที่ยายสั่งย้ายผู้ว่าซะ Grin

ผมก็งงเหมือนกัน ระดับพ่อเมืองพูดแบบนั้น บู่

หากนั่งตำแหน่งนั้นทำงานแบบนี้ ให้ผมเป็นแทนก็ได้ แถมเป็นให้สักหลายจังหวัดเลย  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 10:59:34 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #473 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:55:42 AM »

ม็อบการเมืองอะไร  ปล่อยคนไปกรีดยางตอนกลางคืน  ใครคิดว่าม็อบการเมืองก็โง่แล้วครับ   ขำก๊าก

เรื่องจะมีการเมืองหรือไม่มีการเมืองเกี่ยวกับม็อบหรือไม่นั้น ไม่ขอออกความเห็น เพราะส่วนตัวผมไม่ทราบ แต่เรื่องที่ตอนเช้า ๆ คนในม็อบจะน้อยลง เนื่องจากไปทำมาหากิน และตอนบ่าย ๆ สาย ๆ จะกลับมานั้น ขอยืนยันว่าคือเรื่องจริงครับ  Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:52:57 PM »

วันนี้ช่วงเช้าได้เฉี่ยวพื้นที่ ตำรวจเพียบเลย
กระจายกันอยู่หลายจุด ว่าจะเข้าไปในม็อบ

เพื่อสังเกตการณ์สักหน่อย แต่เวลาไม่ลงตัว  Grin

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ บ้า บอ อ่ะ ฮา

เอ้าาา.. ยังไม่เลิกอีกเร๊อะ   อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย

ตามข่าว  ได้ยินว่า  โต้โผ  "โดนหมายจับ"  เกือบสามสิบหน่อ อ่ะ ฮา
ก็ว่ากันไป ตามกระบวนการ  ตามกฎหมาย อ่ะ ฮา   เศร้า

5555 ส่วนไอ้  "มือบอน"  เผารถ  ทุบเรือ  เนี่ยะ ติดคุกอ่วม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น่าจะยังไม่เลิกทีครับยาย เพราะจะผ่านเส้นทางหลัก ยังต้องอ้อมกันอีก
และตำรวจก็มีการวางจุดหลายราย ล้อมรอบพื้นที่ดังกล่าวในระยะห่างพอสมควร
เพื่อสกัดการเข้าไปสมทบ เลยไม่ได้เก็บภาพมาฝากในตอนนี้ Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ บ้าบอ อ่ะ ฮา

แล้วชาวบ้าน  คนเดือดร้อน  "ฝ่ายปกครอง" เนี่ยะ ไม่ได้ทำอะไรเหรอ ฮา

ส่วนท่าน "ผู้ว่า"  เมื่อสัปดาห์ก่อน  ออกมาบ่น ว่า
ช่วย "ย้าย"  โผ้ม  ไปทีเห๊อะ  ย้ายเป็นเป็นนายอำเภอก็ได้ ฮา
แหม๊มมม... เป็น "พ่อเมือง" ออกใหญ่โต ใหญ่ที่สุดในจังหวัด ฮา
พูดแบบ  "สมองทึบ"  แบบนี้   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

5555 ตอนสาย  ยาย ตวัดปากกา  แกร็กเดียว   "ไปเลย"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดีแล้วที่ยายสั่งย้ายผู้ว่าซะ Grin

ผมก็งงเหมือนกัน ระดับพ่อเมืองพูดแบบนั้น บู่

หากนั่งตำแหน่งนั้นทำงานแบบนี้ ให้ผมเป็นแทนก็ได้ แถมเป็นให้สักหลายจังหวัดเลย  คิก คิก

อั๊ยย๊ะ ผู้ว่าเบิ้ล มาดถานจริงๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #475 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:31:11 AM »

ดูถูกเกษตรกรที่มาเรียกร้องให้รัฐบาลแก้ปัญหาราคาสินค้าเกษตรตกต่ำ  "เป็นผู้มีวุฒิภาวะ"  นักเหรอครับ   ขำก๊าก

แล้วเอาอะไรมาตัดสินล่ะครับ  ม็อบหอมแดง  ม็อบข้าวโพด  ม็อบมันสำปะหลัง  ม็อบข้าว  ม็อบลำไย  ม็อบไข่ไก่  ม็อบนมวัว  ฯลฯ

ม็อบเหล่านี้ทำไมบอกว่าไม่ใช่ม็อบการเมือง ?   ทำไมยัดเยียดให้ม็อบยางเป็นม็อบการเมือง  เพียงเพราะเค้าอยู่ภาคใต้กระนั้นหรือ ?

หรือเพียงคิดว่าเพราะเค้าไม่ใช่ฐานเสียงของตัวเอง   แลบลิ้น

วันนี้มีม็อบข้าวโพดมาใหม่อีก 1 ม็อบแล้วครับ... งานนี้ปิดถนนเข้าจังหวัดน่าน, พื้นที่นี้ฐานเสียงเสื้อแดง สส.พรรครัฐบาลทั้ง 3 คนครับ...

ลิ้งก์นี่... http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000121296 ...

ดูว่าจะจัดการอย่างไรครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #476 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 11:12:15 AM »

ลักษณะการปิดคล้าย ๆ กับม๊อบยางที่ภาคใต้เลย การจราจรเป็นอัมพาต
ระหว่างคอยดูว่า รัฐบาลเค้าจะจัดการอย่างไรกับ ฐานเสียงของเค้า
จะคอยอ่าน คนของเค้า ที่เคยออกมา บลา ๆ เรื่องม๊อบสวนยาง บ้าง
ว่า เค้าจะมีความเห็นอย่างไร

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #477 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 11:16:08 AM »

ลักษณะการปิดคล้าย ๆ กับม๊อบยางที่ภาคใต้เลย การจราจรเป็นอัมพาต
ระหว่างคอยดูว่า รัฐบาลเค้าจะจัดการอย่างไรกับ ฐานเสียงของเค้า
จะคอยอ่าน คนของเค้า ที่เคยออกมา บลา ๆ เรื่องม๊อบสวนยาง บ้าง

รอดูว่าจะให้รองนายก"ฝ่ายความมั่นคง", มาดูแลเรื่องราคาข้าวโพดหรือเปล่า... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #478 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 11:31:05 AM »

ม๊อบข้าวโพดฯ เขาประกาศตัวเองว่าเป็น"ม๊อบการเมือง"ตั้งแต่เริ่มต้นเลยนะครับ โดยในเนื้อข่าวเป็นอย่างนี้...

"โดยกลุ่มเกษตรกรได้นำเต็นท์ผ้าใบขวางถนนเพื่อใช้เป็นที่พักแรม พร้อมแสดงจุดยืนในการกดดันเรียกร้อง และจะปักหลักปิดถนนรอจนกว่านายยรรยง พวงราช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์ และนายสุภรณ์ อัตถาวงศ์ เลขาธิการนายกรัฐมนตรี (ฝ่ายการเมือง) และ นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว ส.ส.น่าน พรรคเพื่อไทย จะเดินทางมาตกลงและให้คำตอบแก่กลุ่มเกษตรกรปลูกข้าวโพดที่จังหวัดน่านเองในวันนี้"

บอกกันตรงๆว่าจะขอคุยเรื่องราคา กับ รมช.พาณิชย์, จะขอคุยเรื่องพลังทางการเมืองกับ เลขาธิการนายกรัฐมนตรี (ฝ่ายการเมือง), และจะขอให้ สส.พรรครัฐบาล มาช่วยดูแลฐานเสียงของตัวเอง... เป็นไงครับ ใครว่าไม่ใช่ม๊อบการเมืองมั่งอ่ะ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #479 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 11:32:11 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ GUNRUNNER อ่ะ  ฮา

ยังขาด  ไล่ตีตำรวจ  กับ เผารถ  อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย

555  ยัง "ไม่เหมือน"  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33
  พิมพ์