๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:53:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สีบอร์ด  (อ่าน 3105 ครั้ง)
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 08:00:12 AM »

....... กิ๊วก๊าว จริงๆคนที่น่าจะบ่น น่าจะเป็นพวกเสียเงินปักหมุดในหน้าซื้อขาย  เพราะทำให้เขาเสียประโยชน์  ไม่มีใครสนใจเพราะดูยาก

และไอ้กระทู้ปักหมุดหน้าพูดคุย ผมก็มองผ่านตลอด เพราะอ่านยาก ... คุณปิ๊ก จัดๆหน่อยก็ดีครับ  ยิ้มีเลศนัย

.....เปลี่ยนสีให้อ่านง่ายตาม สมช.แนะนำเถอะครับ....สีฟ้าเข้มๆ ดูแล้วปวดตาจริงๆ...
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 11:07:08 AM »

ผมคิดว่าอาจเป็นเว็บที่จ้างเขียนโปรแกรมตั้งแต่ตอนแรก เสร็จแล้วก็จบกัน ผู้ดูแล ก็แค่คอยดูแล แต่แก้ไม่เป็น จึงต้องปล่อนเลยตามเลย แก้อะไรไม่ได้สักอย่าง ถ้าแบบนั้นก็เข้าใจทางทีมงานครับ ถ้ามันใช้ยาก ก็ยังมีเว็บเพื่อนบ้านไงครับ สมัครปุ๊บใช้งานปั๊บ ยังไม่เจอปัญหา ส่วนใหญ่สมาชิกที่เล่นที่นี่ก็ไม่อยากจะย้ายบ้าน แต่ถ้ามันไม่สะดวกขนาดนั้นก็ไม่รู้จะอยู่ยังไง ถ้าไม่พอใจก็ลบยูเซอร์ผมออกได้เลยครับ ไม่ว่ากัน

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:14:29 PM »

เห็นด้วยครับ..กระทู้ปักหมุดอยู่แล้ว..ไม่จำเป็นต้องทำพื้นสีก็ได้ครับ..

The best way to predict the future is to invent it.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 08:59:06 AM »

มีเรื่องนึงที่นายสมชายอยากคุยสักหน่อยครับ... คือเรื่องที่เว็บ อวป. ไม่ได้สร้างรายได้ให้แก่นิตยสาร อวป. และตรงข้ามคือบางคนอาจไม่ซื้อหนังสือ แต่หันมาเข้าเว็บเพื่อหาข้อมูลแทนการซื้อหนังสือครับ ซึ่งตรงข้ามกับวัตถุประสงค์ดั้งเดิมของเว็บฯ คือใช้สำหรับประชาสัมพันธ์นิตยสารฯ...

ลองสังเกตดูครับ ว่าเว็บเราไม่ได้เปิดรับสมาชิกใหม่มาได้นานแล้ว ประกอบกับสมาชิกเดิมๆ ก็เริ่มเบื่อร้างราหายไปตามธรรมชาติมนุษย์ปรกติฯ, กระทู้เกี่ยวกับปืนฯ เริ่มไม่ค่อยเดินแล้วนะครับ... คืออยากบอกว่าที่เว็บ อวป. ยังไม่โดนปิดไป นี่อาจเป็นเพราะทางนิตยสารยังเห็นแก่สายสัมพันธ์สมาชิก ที่ยังคงสนทนากันเป็นชุมชนเสมือนบนอินเตอร์เน็ตอยู่ แต่การที่ไม่ได้เปิดรับสมาชิกใหม่นั่นก็คือเว็บจะไม่โตเกินนี้อีกแล้วครับ...

ดังนั้นหากเรียกร้องอะไรที่ต้องทำให้ทางนิตยสารต้องเปลืองทรัพยากรฯ ลงมาจัดการฯ ก็ต้องพิจารณาเรื่องนี้ด้วยครับ... โดยเฉพาะท่านที่บอกว่าหากไม่พอใจก็ให้ลบยูสเซอร์ทิ้งได้เลย นั่นท่านอาจลืมนึกถึงเรื่องนี้ครับ(ด้วยความเคารพ)...

เรื่องค่าใช้จ่ายของเว็บฯ ตั้งแต่เรื่องค่าเช่าพื้นที่ ค่าแรงงานบำรุงรักษาเว็บ ฯลฯ, ตรงนี้พวกเราต้องไม่ลืมด้วยครับ ว่าเว็บ อวป. มีเจ้าของเป็นองค์กรธุรกิจฯ ไม่ใช่ส่วนราชการหรือองค์กรการกุศลฯ... ดังนั้นที่เรามีเว็บใช้งานกันฟรีๆกันอยู่ ก็ต้องพิจารณาด้วยนะครับ...

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 09:35:09 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:54:01 AM »

อ๋อย แค่เปลี่ยนโค้ดสี ให้ฟอนต์และพื้นไม่กลืนกัน ไม่น่ายากนะครับ ?

ด้วยความเคารพครับ  ไหว้
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 12:20:11 PM »

เท่าที่ผมเคยออกแบบเว็บ ไม่ใช่เรื่องยาก ที่จะต้องลงทุนอะไรครับ เพียงใช้โปรแกรมที่เราเขียนเว็บขึ้นมา แก้ แล้วอัพโหลดใหม่ก็ได้แล้วครับ ถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าไม่มีผู้จัดการระบบจริงๆครับ  เว็บแบบนี้จะเรียกว่าเว็ปแอพพลิเคชั่น เขียนปุ๊ป ส่ง ขึ้นปั๊บ  ผู้จัดการมีหน้าที่แค่ จะลบ บล็อค คือผู้ใช้งานระบบระดับต้น ส่วนการแก้ไขฟ้อนท์ สี อะไรทำนองนี้ต้องแก้ด้วยการเข้าไปแก้ไขในระดับผู้เขียนเว็บมากกว่าครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 04:14:19 PM »

เท่าที่ผมเคยออกแบบเว็บ ไม่ใช่เรื่องยาก ที่จะต้องลงทุนอะไรครับ เพียงใช้โปรแกรมที่เราเขียนเว็บขึ้นมา แก้ แล้วอัพโหลดใหม่ก็ได้แล้วครับ ถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าไม่มีผู้จัดการระบบจริงๆครับ  เว็บแบบนี้จะเรียกว่าเว็ปแอพพลิเคชั่น เขียนปุ๊ป ส่ง ขึ้นปั๊บ  ผู้จัดการมีหน้าที่แค่ จะลบ บล็อค คือผู้ใช้งานระบบระดับต้น ส่วนการแก้ไขฟ้อนท์ สี อะไรทำนองนี้ต้องแก้ด้วยการเข้าไปแก้ไขในระดับผู้เขียนเว็บมากกว่าครับ

น่านแหละครับ... เงินเดือนผู้ดูแลระบบนั่นแหละครับ ที่เป็นค่าใช้จ่ายด้วย, ส่วนเรื่องเทคนิคการเขียนเว็บอย่างไรนั่นไม่ใช่ประเด็น เพราะปัจจุบันนี้เรื่องเทคนิคไม่ใช่เรื่องใหญ่ มีเงินจ่ายก็ทำได้หมด...

เว็บ อวป. สร้างมานานเกิน 10 ปีแล้วครับ ใช้ซอฟต์แวร์เว็บบอร์ดสำเร็จรูป ซึ่งในสมัยนั้นก็ก้าวหน้าแยะแล้วครับ... แล้วสมัยนี้ยิ่งก้าวหน้าขึ้นไปใหญ่ เพราะมีซอฟต์แวร์เว็บบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่ๆให้อับเกรดขึ้นไปใช้งานง่ายกว่าเดิม แยกเป็นโมดุลสำเร็จรูปเหมือนเอาจิ๊กซอว์มาต่อกัน จะแก้ไขดัดแปลงอย่างไรก็แก้ไขเฉพาะจิ๊กซอว์แผ่นนั้นแผ่นเดียว...

นี่ยังไม่นับซอฟต์แวร์สำเร็จรูปสำหรับ"ทั้งเว็บ"อีกด้วยนะครับ เช่นจูมล่าหรือไม่ก็ดรูพอล, สองตัวนี่เราจะเห็นว่าแม้แต่เว็บไซต์หนังสือพิมพ์ใหญ่ๆของประเทศไทย หรือต่างประเทศก็เอาไปปรับใช้กับเว็บของตัวเอง... ดังนั้นไม่ใช่เรื่องเทคนิคครับ, สมัยนี้ประเด็นจะอยู่ที่การบริหารจัดการเป็นหลัก...

และการบริหารจัดการนี่แหละ นิตยสาร อวป. ไม่ใช่องค์กรการกุศลครับ, ที่นายสมชายเกิดอยากบอกเรื่องนี้ขึ้นมา... ก็เพราะมีเพื่อนๆเราท่านหนึ่งบอกว่า"หากไม่พอใจก็ให้ลบยูสเซอร์ทิ้ง"...

คืออยากบอกว่าสถานการณ์มันไม่เหมือนกับที่คิดไว้หรอกครับ... องค์กรธุรกิจต้องมีกำไร หากไม่มีกำไรใครเขาจ่ายเงินให้เล่นฟรีๆโดยโดนกระแนะกระแหนน่ะครับ... แฮ่ๆ...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:58:13 PM »

........ ยิ้มีเลศนัย  วันนี้มีโอกาสเจอก็เลยคุยกับคุณปิ๊กสอบถามเรื่องนี้   คุณปิ๊กฝากบอกว่าเร็วๆนี้จะจัดการแก้ไขให้ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 09:27:12 AM »

........ ยิ้มีเลศนัย  วันนี้มีโอกาสเจอก็เลยคุยกับคุณปิ๊กสอบถามเรื่องนี้   คุณปิ๊กฝากบอกว่าเร็วๆนี้จะจัดการแก้ไขให้ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รบกวนฝากบอกด้วยครับ... ว่าให้เปิดรับสมาชิกใหม่เสียด้วยเลย, เพราะหากไม่มีคนใหม่เข้ามา เว็บก็จะไม่โตขึ้น...

สำหรับเรื่องการใช้เว็บบอร์ดส่งเสริมการขายนิตยสารฯ ก็อาจจะหาวิธีเชื่อมโยงนิตยสารกระดาษเข้ากับเว็บบอร์ด เช่นให้"สมาชิกนิตยสาร"มีสิทธิพิเศษอะไรสักอย่างฯ หรือไม่ก็มีห้องเนื้อหาพิเศษสำหรับสมาชิกสำหรับถามปัญหา แล้วให้สตาฟ อวป. ตอบปัญหาให้ ฯลฯ(ซึ่งต้องหาวิธีกันต่อไป)... เพื่อให้สามารถเอาเว็บบอร์ด ไปอ้างกับ ผอ.ฯ ได้ว่าเว็บบอร์ดก็สร้างรายได้/สร้างยอดขาย ให้แก่นิตยสารฯ ครับ... เย้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 09:31:16 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 11:19:25 PM »

........ ยิ้มีเลศนัย  วันนี้มีโอกาสเจอก็เลยคุยกับคุณปิ๊กสอบถามเรื่องนี้   คุณปิ๊กฝากบอกว่าเร็วๆนี้จะจัดการแก้ไขให้ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รบกวนฝากบอกด้วยครับ... ว่าให้เปิดรับสมาชิกใหม่เสียด้วยเลย, เพราะหากไม่มีคนใหม่เข้ามา เว็บก็จะไม่โตขึ้น...

สำหรับเรื่องการใช้เว็บบอร์ดส่งเสริมการขายนิตยสารฯ ก็อาจจะหาวิธีเชื่อมโยงนิตยสารกระดาษเข้ากับเว็บบอร์ด เช่นให้"สมาชิกนิตยสาร"มีสิทธิพิเศษอะไรสักอย่างฯ หรือไม่ก็มีห้องเนื้อหาพิเศษสำหรับสมาชิกสำหรับถามปัญหา แล้วให้สตาฟ อวป. ตอบปัญหาให้ ฯลฯ(ซึ่งต้องหาวิธีกันต่อไป)... เพื่อให้สามารถเอาเว็บบอร์ด ไปอ้างกับ ผอ.ฯ ได้ว่าเว็บบอร์ดก็สร้างรายได้/สร้างยอดขาย ให้แก่นิตยสารฯ ครับ... เย้...

..................  เยี่ยม  ครับพี่ เดี๋ยวปิ๊กคงมาดู  แต่ผมก็ไม่ได้สังเกตุว่าไม่มีการเปิดรับสมาชิกใหม่  รอดูคุณปิ๊กอีกที  ถ้ายังไม่เปลี่ยนแปลงค่อยโทรไปสกิดสักที   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 09:19:03 AM »

ขอบคุณมากครับ... เย้...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์