๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:16:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกำลังจะซื้อปืนต่อสู้ ดูคลิปนี้ ก่อน  (อ่าน 8686 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 03:51:41 PM »

เพิ่งเปิดเข้ามาเห็นรูปซองปืนผ้าใบครับ ใช้ดีมาก นายสมชายใช้อยู่หลายปีแล้ว แต่ที่นายสมชายใช้ไม่ใช่ของเก่า เข้าใจว่าเขาเย็บใหม่ครับ... เพราะเวลาเก่าทีไรก็ซื้อใหม่ได้ทุกทีตามร้านขายเครื่องเดินป่าครับ ราคา 30 - 50 บาทแล้วแต่จังหวะ...

เอาใส่ปืนแล้วปล่อยให้กลิ้งในกระเป๋าเดินทางได้เลย ไม่ต้องกลัวอะไรมากระทบขูดขีดให้ผิวปืนเสียหาย, เวลาซองมันเก่า ก็ใส่เครื่องซักผ้าปั่นแห้ง แล้วเข้าเครื่องอบผ้าได้เลยครับ... เวลาซื้อมา มันจะมีลวดตะขอเอาไว้เกี่ยวกับเข็มขัดสนามฯ ได้ด้วย, ทีนี้เมื่อนายสมชายไม่ใช้ ก็เลาะมันออกได้ครับ...

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 04:15:17 PM »

ลุงสมชาย....และพรรคพวกซองผ้า
ไม่รักไม่เป็นไร
ระวังกระดุมเป็คทองเหลืองตัวใน  ตรงฝาปิด มันขูดปืนนะครับพี่ท่าน
ตัวในมันเป็นโลหะเหมือนกัน ผมต้องเอาผ้ายีนส์มาเย็บทับกระดุมเอาไว้ ไม่งั้นมันขูดปืนนะจ๊ะ
ผมรัก ผมหวง เลยต้องเอาผ้ามาเย็บทับในเอาไว้
...พอมาคุยๆ กัน คนบ้าซองผ้าใบแนวนี้ ก็มีหลายคนเหมือนกันนะเนี่ยะ ผมคิดว่า ผมบ้าคนเดียวเสียอีกแฮะ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 04:22:03 PM »

ระวังกระดุมเป็คทองเหลืองตัวใน  ตรงฝาปิด มันขูดปืนนะครับพี่ท่าน
ตัวในมันเป็นโลหะเหมือนกัน ผมต้องเอาผ้ายีนส์มาเย็บทับกระดุมเอาไว้ ไม่งั้นมันขูดปืนนะจ๊ะ
ผมรัก ผมหวง เลยต้องเอาผ้ามาเย็บทับในเอาไว้
...พอมาคุยๆ กัน คนบ้าซองผ้าใบแนวนี้ ก็มีหลายคนเหมือนกันนะเนี่ยะ ผมคิดว่า ผมบ้าคนเดียวเสียอีกแฮะ

นึกแล้วว่าคุณเต๋าต้องมา... ฮา...

ซองปืนมันมี 2 รุ่นครับ... รุ่นเป็คตรงๆ เวลาปิดซองเป็กมันไม่หลบเนื้อโลหะปืน, แต่รุ่นที่ทำเป็คตัวผู้กับตัวเมียเยื้องๆกัน เวลามันปิดฝาอยู่ฝาจะเยื้องกระดกไปข้างหลัง แล้วเป็คก็จะไปกดตรงด้ามไม้ครับ...

นายสมชายเคยใช้ทั้ง 2 รุ่น เพราะรุ่นฝาตรงมักเป็นของเก่าแท้ตั้งแต่สมัยสงครามเวียตนาม มันเท่ห์ดี(ฮา)... แต่รุ่นฝาเยื้องๆ มีทั้งของใหม่และของเก่า ช่วงหลังเจอแต่ของใหม่ครับ แล้วตอนหลังชักไม่สนเท่ห์ เลยเอามาใช้แต่ฝาเยื้องครับ...
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 05:28:54 PM »

ของเต่ามันโดน...เลยต้องเอาผ้ายีนส์มารองไว้
ไหนๆ..ก็มีซองผ้าใบมาอวดกันแล้ว....
หาซองยูเอสหนังแบบติดหน้าอกมาดูกันบ้างดีกว่า
ไม่รู้จริงเท็จประการใด..เขาเล่าว่าไอ้ซองยูเอส..แบบติดหน้าอกนั้นไว้สำหรับทหารที่ต้องขับรถ..เคยเห็นด่าน.ตชด.ทางไปแม่สอด..จ.ตาก..พกไว้ที่หน้าอกแล้วเดินมาค้นรถ..เราก็จ้องแต่ปืนกับซองพกของแท้ที่เริ่มเปื่อยแล้ว..สวยจริงๆ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:13:51 AM »

ไม่รู้แท้หรือเปล่า เห็นลงขายตั้ง3500บ.
bkg322
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:47:39 AM »

ได้มากว่า30ปี ราคาจำไม่ได้แล้ว เก็บไว้ระลึกถึงอดีต
bkg322
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:04:09 PM »

ได้มากว่า30ปี ราคาจำไม่ได้แล้ว เก็บไว้ระลึกถึงอดีต
bkg322
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:15:24 PM »

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 02:18:00 PM »

ของผมพลิกดูด้านใน ไม่เห็นเป๊กครับ ผ้าใบเขาเย็บ2ชั้นมั้งครับ Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:07:58 PM »

มันมีหลายแบบไงครับ... ของนายสมชายมีเป๊กที่คุณเต่าพูดถึงครับ...

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:09:25 PM »

วัตถุประสงค์ของการออกแบบมาใช้งานไม่เหมือนกัน...เช่น ทรง 1911ที่ออกแบบมาใช้ปั้น X เค้าทำมาฟิดๆจะเอามาคลุกเดินแบบนี้ก็ไม่ถูก.....ลองเอากล็อกมาปั้น X ดู  มันก็สู้ไม่ได้เหมือนกัน...มันต้องเลือกให้เหมาะสมกะงาน.  ส่วนตัวมีทั้ง 2  แบบ."อย่าเชื่อไอ้ฝรั่งหัวแดงให้มากไป"บางทีมันก็มีอะไรมากกว่าที่เราคิด.

1911 เกิดมาใช้งานสนามผ่านสงครามมาแล้วมากมายครับคุณ SSG 69
ถ้าปืนสภาพเดิมๆทั้งคู่ กล๊อกก็เอามาปั้น Xได้ดีไม่แพ้กัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:17:07 PM »

1911 เกิดมาใช้งานสนามผ่านสงครามมาแล้วมากมายครับคุณ SSG 69
ถ้าปืนสภาพเดิมๆทั้งคู่ กล๊อกก็เอามาปั้น Xได้ดีไม่แพ้กัน

เรื่องทดสอบปืน 1911 นี่นายสมชายไม่เคยกังวลเลยครับ... เพราะที่ทดสอบนั่นก็พยายามจำลองสถานการณ์จริงให้เหมือนที่สุด ซึ่งบางทีก็เหมือนมั่งไม่เหมือนมั่ง ว่ากันไปเรื่อยครับ...

แต่ 1911 ผ่านสงครามมาแล้วนานเป็น 100 ปีตั้งแต่มนุษย์เริ่มรู้จักเอาปืนสมัยใหม่(ปลอกทองเหลือง-บรรจุท้ายฯ) มาวิ่งไล่ยิงกันเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์มนุษย์ชาติครับ... ปืนรุ่นราวคราวเดียวกันโดนปลดออกจากกองทัพเกลี้ยงไม่มีเหลือแล้วครับ ไม่ว่าไฮเพาเวอร์, P38, P06, M1-Garand ฯลฯ , แต่ 1911 มันยังเหมือนเดิมมากที่สุดและยังอยู่ในสงครามมาตลอดแม้แต่ที่จะรบกับซีเรียนี่ก็ยังมี 1911 เข้าร่วมสงครามครับ...

ดังนั้นหาก"การทดสอบแบบไหน"ทำให้ 1911 ไม่ผ่านการทดสอบ... นายสมชายว่าวิธีทดสอบครั้งนั้นไม่มาตรฐานครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:19:20 PM »

เวลาเราเดินดูพิพิธภัณฑ์สงครามฯ ไม่ว่าที่ไหนในโลกนี้, เราก็เห็น 1911 อยู่ในตู้ด้วยทุกครั้ง แล้วมันไม่ได้อยู่ในนั้นอย่างของล้าสมัยนะครับ... ปืนเหมือนเดิมที่คุณทวดเคยวิ่งไล่ยิงกัน ทหารรุ่นเหลนก็ยังเหน็บเอวยืนยามฯ เฝ้าตู้เก็บปืนคุณทวดนั่นแหละครับ... แฮ่ๆ...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 10:16:46 PM »

ผมว่า 1911 ไม่จำเป็นต้องทดสอบอะไรอีกแล้วครับ ใช้งานจริงได้มาเป็นร้อยปีแล้ว แล้ววันนี้ จะต้องมาทดสอบหาอะไรอีกครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 12:26:30 PM »

จริงเหมือนพี่สมชายว่านะ สหายศึกของ 1911 หลายๆตัว เดี้ยงไปหมดแล้วนะ...วอลเธอร์เอย....พาราเอย.....พี 35 เอย
หรือจะเป็นเพราะคนรู้จักมันเยอะหรื่อเปล่า ....... เพราะเมกัน...เอามาทิ้งไว้เยอะ ....หรือเปล่า....
มันก็ไม่น่าใช่นะ ......
คิดดู พอสิทธิบัตรหมดลง บริษัทต่างๆ ในโลก ค่อยๆ ทะยอยกันผลิต ตามกันออกมาเป็นแถวๆ  ตอนแรกๆ ก็เห็นสปริงฟิลล์ เห็นพาราออดแนนท์  แคสเปี้ยน ..ข้ามทะเลมานอริงโก้ของจีน  ลงใต้ไปบราซิล ข้ามฮาวาย มาถึงฟิลิปปินส์ ....
ส่วนในประเทศนั้น ตอนนี้ ไม่รู้ซักกี่ยี่ห้อแล้ว ไม่จำ จำไม่ไหวแล้ว ......
ถ้ามันไม่ดี ก็คงขายไม่ได้ หรือว่า คนซื้อ งมงายกับ 1911 เกินไปหรือเปล่า ก็ไม่รู้
คิดดู เห็นใครเอาภาพ โคลท์ 1911 เอ1 เขียวๆ ที่บอกว่าจะผลิตส่งเข้ากองทัพสหรัฐ 4000 กระบอก อะไรนั่น ...ยิ่ง งง เข้าไปใหญ่ว่ามันเกิดอะไรขึ้น กับผู้จัดซื้อ
ผู้จัดซื้อไปกินหัวคิว จากบริษัทโคลท์ หรือ....    หรือว่า ผู้ซื้อ เห็นจุดดี จุดเด่นของปืนนี้ จึงทำให้สายน้ำไหลกลับ คือ สั่งปืนที่ถูกปลดประจำการไปแล้ว กลับเข้ามาสู่หน่วยอีก  ไอ้เรื่อง ใส่เลเซอร์ได้ มีรางๆ อะไรต่อมิอะไร ไอ้นั่นมันของเสริม แต่แล้วจริงๆ ลักษณะของมันก็เหมือนเดิม ...(คงเอาอะไหล่ ยูเอส ปี 1942 มาใส่ได้ด้วยกระมัง ในบางชิ้น )
นั่นซิ มันน่าแปลกเหมือนกันนะ.....
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์