๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:44:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกำลังจะซื้อปืนต่อสู้ ดูคลิปนี้ ก่อน  (อ่าน 8683 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 04:26:36 PM »

ผมชอบความถึกของกล๊อก  แต่ก็อยากได้ STI ด้วย   คิก คิก
อยากได้อย่างอื่นดีไหม.... เอาคิมเบอร์ดีฝ่า มั้ง....
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 05:43:19 PM »

อย่างนี้จะให้แฟร์ ต้องทดสอบ  เอามาโยนใส่กองไฟด้วย ว่าใครออกมายังยิงได้อยู่
"¥"Roosters"¥"
Jr. Member
**

คะแนน 7

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 08:03:24 PM »

อย่างนี้จะให้แฟร์ ต้องทดสอบ  เอามาโยนใส่กองไฟด้วย ว่าใครออกมายังยิงได้อยู่
จ๊ากกกกก.......ร้อน ๆๆๆๆ
posaidon
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 12:44:32 AM »

แล้วในชีวิตจริงใครจะเอามาคลุกโคลนแล้วยิง  งอน

" แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ ริปูสลาย " รัชกาลที่ 6
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 01:01:26 AM »

แล้วในชีวิตจริงใครจะเอามาคลุกโคลนแล้วยิง  งอน

อาจจะมีปัญหากันบนหาดทราย  แล้วแย่งปืนกันจนปืนตกไปจมทราย  พอสลัดฝ่ายตรงข้ามหลุดก็กระโจนไปที่ปืน แล้วคว้าขึ้นมาหันไปเหนี่ยว ในขณะที่ฝ่ายตรงข้ามไปยกก้อนหินกำลังจะเอามาทุบหัว  เสี้ยววินาทีนั้น  ถ้าปืนไม่ลั่นจะทำไง    Tongue

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 02:05:28 PM »

เคยอ่านผ่านตามาว่า... " หน่วยปฏิบัติการพิเศษและลาดตระเวนนาวิกโยธินสหรัฐฯ   จะรับเข้าประจำการในปี 2017   จำนวน 4,000 กระบอก " ...ครับ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 06:01:28 PM »

การเปิดลำเลื่อนแล้วเอาไปคลุกดิน ปกติจะไม่เกิดขึ้นในการใช้งาน จึงเป็นการจำลองเหตุการณ์ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นจริง ผมจึงขอเสนอบ้างว่า ลองทดสอบด้วยวิธี่เอาไฟลน หรือ โดยปืนให้หมากัดดูบ้างซิครับ ว่าใครจะไปก่อน
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 10:50:28 PM »

ใช่ๆ ปืนโพลิเม่อแพ้ไฟ   อ๋อย

ปืนเหล็กเผาไฟกว่าจะยิงได้ ต้องรอให้เย็นนานนี๊สสสส   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 02:04:41 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 01:46:59 PM »

ลั่นไปแล้ว 3 นัดก่อน ขัดลำไม่เสร็จภาระกิจ ศัตรูก็หลบหายแล้ว มี3 นิ้ว อยู่แล้วและกำลังเล็งตัวเต็มอีกถ้ามีงบ  คิก คิก
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 06:10:45 PM »

ใจร้ายนะครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 06:32:37 PM »

ก็เป็นภาพการทดสอบที่ดีนะครับ
1911 มันเกิดมาก่อนตั้งเยอะ การออกแบบเพื่อรองรับการทดสอบแบบนี้ คงยังไม่ถึงขนาด เพราะยังมีช่องว่างให้ทรายเข้าได้อยู่หลายๆ จุด  แถมทดสอบคราวนี้ เล่นแขวนเลื่อนปืน เปิดสไลด์ขนาดนี้  ทรายยังเข้าไปในช่องแม็กกาซีนได้อีก อย่างนี้ ก็ไม่เหลือแหละครับ
กลไกของ 1911 ยังมีช่องว่างต่างๆ ให้ทรายเข้าไปได้ เช่น ช่องหลังนกปืน ช่องว่างข้างหลังอ่อน  พอเปิดสไลด์แบบนี้ ในช่องแนบสามชาย ที่อยู่ในช่องแม็กกาซีน ถ้าทรายเข้าไป ข้างใน เกิดหลังอ่อนกดลงไม่สมบูรณ์ ก็ลั่นไกไม่ได้
แต่กล็อค แม้แขวนเลื่อนปืน แต่กลไกการทำงานแบบละเอียด อยู่ในสไลด์ กลไกที่เหนี่ยวให้เข็มถอยหลังมาหน่อยหนึ่งนั้น ออกแบบง่าย ๆ โปร่งๆ แม้ทรายเข้าไปบ้าง ก็คงยังพอทำงานได้
ผมรัก ... และบ้า.....ทั้งสองยี่ห้อนี้เหมือนกัน
เพราะฉะนั้น การทดสอบนี้ ถ้าคิดซื้อปืนมาใช้งานทั่วไป ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่ได้ไปคลุกทรายที่ไหนอยู่แล้ว
แต่เห็นพอจะเคยได้ยินว่า เวลาเขาทดสอบ เพื่อให้เกิดการแข่งขัน ในการเข้าประจำการในหน่วยอะไรต่อมิอะไรนั้น
มันจำเป็นต้องจัดให้เกิด ปืนผู้แพ้การทดสอบ และปืนผู้ชนะการทดสอบให้จงได้ ไม่งั้น การทดสอบมันก็ไม่เสร็จเด็ดขาดเสียที ผู้ที่รับภาระเป็นกรรมการตรวจรับ คงจะปวดสมองเป็นแน่  แต่ถ้าผลการทดสอบแบบนี้ กรรมการฯ ก็สบาย เวลาใครจะมาเล่นงาน ก็เอาผลการทดสอบนี่แหละ ยันว่า ผมเลือกมาดีแล้ว...นี่ไง ตามนี้แหละ
ดังนั้น การทดสอบแบบนี้ เป็นการทดสอบหาปืนผู้แพ้ ปืนผู้ชนะ ไม่ใช่ว่า ปืนผู้แพ้ จะเป็นปืนที่แย่ เสมอไปหรอกครับ

ใช่ครับ ในอดีตการออกแบบ การเลียนแบบ การผลิตปืนแบบ1911มันค่อนข้างจะจำกัดจำเขี่ย ทั้งในด้านไอเดีย วัสดุ อุปกรณ์ เครื่องมือ และสถานที่ผลิต แต่เขาก็ทราบดีถึงปัญหาในเรื่องสิ่งสกปรกที่จะเข้าไปขัดขวางในระบบปฏิบัติการของตัวปืน ดังนั้นทางกองทัพอเมริกันจึงได้ออกแบบซองพกของปืนแบบ1911ให้เป็นแบบหนัง มิดชิดและมีฝาปิดด้านบน มีรูระบายน้ำออกอยู่ด้านล่าง มาใช้ในสงครามโลกครั้งที่สอง และซองผ้าใบในลักษณะคล้ายๆกัน ใช้ในสงครามเวียตนามและอีกหลายภาระกิจในอดีตครับ

ภาพจากสงครามเวียตนาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 10:37:32 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 07:30:44 PM »

ถ้าลุงผมมาเห็นคลิป....เจ้าสองคนนั่นคงถูกด่าอย่างไม่มีชิ้นดีแน่ๆ....
ลุงผมไปสงครามเวียดนามมาทั้ง"จงอางศึก" และ "เสือดำ"....ต่อด้วยลาว และกัมพูชา ยุค"ทุ่งสังหาร"....
หน่วยลาดตระเวณ ซุ่มโจมตี ตอนนั้น ปฏิบัติการก็คล้ายๆภารกิจของ แรงเยอร์ หรือ ซีล สมัยนี้....
โดนปล่อยลงจาก ฮ. ก็เดินเข้าพื้นที่เป้าหมาย จุดนัดพบอาจจะอยู่ใกลอีกเป็น 100 ก.ม. ในอีก 7 วัน 10 วันข้างหน้า....
อาวุธประจำกายก็มี M16 กับ ม้าแก่ ติดเอว....ลุยน้ำ คลุกโคลน บางทีนอนแช่เลนอยู่เป็นวันๆ....
ยุคนั้นกล็อกยังไม่เกิด....ทหารเขาไม่ปล่อยให้เจ้าม้าแก่คู่ชีพของเขาจมโคลนหรอกครับ....
ถ้าประเมินสถานการณ์ว่าต้องพร้อมใช้ก็เลื่อนขึ้นมาแขวนคอ คาดหัว ครับ....
ถ้าเป็นการเดินข้ามลำธาร ลุยป่าชายเลน เมื่อพ้น ก็จะล้างน้ำทันที ล้างน้ำเปล่านั่นแหละ แล้วสบัดๆ....
ผมมีโอกาสได้เห็นวิธีการครั้งหนึ่งเมื่อไปหาปลากัน แล้วลุงผมลื่นจมเลน ริมตลิ่ง....
ก็ปลดแม็กกาซีน  ค้างลำเลื่อน แล้วแกว่งในน้ำจนมั่นใจว่าโคลน ทรายออกหมด
ปลดกระสุนออกจากแม็กกาซีน แล้วแกว่งแม็กกาซีนในน้ำ จนมั่นใจ....ล้างกระสุน....
สะบัดๆ แล้วบรรจุกระสุน เสียบแม็ก แล้วดึงไสลด์ทดสอบจนมั่นใจว่า"ไม่ฝืด"ครับ....
ถ้าหยิบมาสะบัด แล้วยิงทั้งโคลนแบบนั้น.."ต้องด่า" ครับ....

ท่านจะใช้อาวุธอะไร....ท่านต้องเข้าใจมันอย่างลึกซึ้งครับ
ไม่ใช่วิจารณ์อย่างมักง่าย....หรือทำให้คนอื่นเป็นตัวตลกครับ
ผมด่าไอ้ฝรั่งสองตัวนั่นแหละครับ....ผมมีทั้งกล็อก ทั้งม้า ครับ....
แล้วก็ไม่เคยคิดจะทำพิเรนทร์อย่างนั้น....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:15:03 PM »

ภาษิตจากเรื่องสามก๊ก "อะไรที่ดีกับน้ำย่อมไม่ดีกับไฟ"ตอน ขงเบ้งทำลายกองทัพทหารตีนกะเป๋งของโจโฉที่มีเกราะเป็นหวายแช่น้ำมัน ทำให้ลอยน้ำได้ ขงเบ้งปล่อยน้ำมันลงในน้ำขณะทหารตีนกะเป๋งลอยข้ามน้ำ แล้วจุดไฟเผา ไฟครอกทหารตายทั้งกอง ผมกำลังจะบอกว่า ของแต่ละอย่างมีจุดเด่นและจุดด้อยต่างกัน เหมือนอาวุธปืน คนที่ใช้ต้องรู้จักขีดจำกัดของอาวุธที่ใช้และปฏิบัติให้ถูกต้อง ไม่ควรที่จะใช้วิธีทดสอบเปรียบเทียบโดยเอาจุดอ่อนของอีกฝ่ายมาเป็นข้อตัดสิน และอยากจะบอกว่า ในการต่อสู้จริง ๆไม่มีใครเปิดลำเลื่อนค้างไว้ นอกจากกระสุนหมด และถ้ากระสุนหมด คนที่หยิบปืนขึ้นมาได้ ก็ยิงไม่ได้อยู่ดีครับ
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:45:34 PM »

เคยอ่านผ่านตามาว่า... " หน่วยปฏิบัติการพิเศษและลาดตระเวนนาวิกโยธินสหรัฐฯ   จะรับเข้าประจำการในปี 2017   จำนวน 4,000 กระบอก " ...ครับ

เจ้า M45 นี่สุดยอดครับไม่แจ๋วจริง นย.ไอ้กันคงไม่สั่ง

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:18:06 PM »

ดูสวยดีนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์