๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:12:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ - Kimber vs XTP  (อ่าน 4043 ครั้ง)
Attereb
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:07:42 PM »

วันก่อนผมใช้กระสุน XTP โหลดเข้า Kimber ultra carry II
ผมลองดึงสไลด์เพื่อทดสอบการป้อนกระสุน สองนัดแรกกระสุนสไลด์ออกมาได้ นัดที่สามติด ติดแบบว่าดึงสไลด์ถอยหลังไม่ได้เลย (ถอยหลังได้นิดเดียว)
ผมไม่รู้ทำยังไง เลยตัดสินใจ เหนี่ยวไกให้กระสุนลั่นออกไปเลย ผลคือ ปืนลั่นออกไปปกติ สไลด์ไม่ค้าง (ผมดึงแม็กออกมาก่อนลั่นไก) จากนั้นปืนก็กลับมาปกติ

คำถามคือ ผมควรจะทำยังไงเมื่อเกิดเหตุการแบบนี้อีกครับ ผมจะเอากระสุนออกได้ยังไงเมื่อผมดึงสไลด์ไม่ได้

รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยครับ ผมไม่เคยเจอแบบนี้กับกระสุน FMJ ปกติครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 10:38:48 PM »

ตะเกียบน่าจะช่วยได้
แยงตะเกียบเข้าไปทาลำกล้อง เอาไปดันเสา มือดึงสไลด์ไปพร้อมกันระวังอย่าให้นิ้วไปโดนไก อาจจะต้องกระแทกเบาๆ
หรือเอาส่วนปลายสไลด์ใต้ลำกล้องดันขอบโต็ะพร้อมกับการดึงสไลด์ ระวังนิ้วอย่าเข้าไกเช่นกัน

รอท่านอื่นมาตอบครับ
Attereb
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 09:26:10 PM »

ขอบคุณครับ

ถ้าติดอีกจะลองดูครับ จังหวะนั้นกลัวนิ้วไปโดนไกมาก

ตอนนั้นผมลองเอาไขควงสอดไปทางที่ใส่แม็กเพื่อดันลูก แต่ก็ไม่มีผล เพราะเหมือนลูกจะเข้าไปแล้ว

เศร้า เศร้า เศร้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 05:37:51 AM »

XTP นี่กระสุนอะไรครับ ยี่ห้อ?

เคยเอามือกำสไลด์ แล้วใช้ง่ามมืออีกข้างตบเข้าหลังอ่อนเพื่อกระแทบให้สไลด์เดินไหม แก้ปืนเวลาแจม

อาจจะเพราะปลอกกระสุนบวม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Attereb
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 01:27:20 PM »

Bullet Master ครับ

เดี๋ยวต้องไปลองครับ

แต่ปลอกไม่น่าบวม เพราะยังไม่ได้ยิงเลยครับ

ขอบคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 09:29:30 PM »

ปลอกบางทีมันบวมเพราะเป็นกระสุนรีโหลดครับ...

Attereb
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2022, 12:12:47 PM »

อันนี้ไม่แน่ใจครับว่ารีโหลดหรือเปล่า แค่ซื้อมาใหม่มาลองอ่ะครับ ได้เรื่องเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์