๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:40:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะสำหรับการแต่งปืน  (อ่าน 2525 ครั้ง)
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 04:07:32 PM »

นอกจากสปริงมันมีน้ำหนักของไสลด์ด้วยครับ 5906ก็มีสปิงนกสับอีกตัว

อ๋อครับ  หมายความว่า  ต้องเปลี่ยนสปริงทั้ง 2 จุด  ให้เป็นอันที่อ่อนลง กว่าปกติ สักกี่เท่าครับ 

หมายความว่า มีสไลด์ กับสปริง เป็นตัวต้านครับ  ถ้า 5906 มีสปริงนกสับช่วยต้านนอกเหนือจากสปริงลำเลื่อน
ถ้าเป็นกล็อก ไม่มีสปริงนกสับช่วยต้านครับ  แค่ลำเลื่อนกับสปริงลำเลื่อน  ถ้าใช้ลำเลื่อนเดิมก็ค่อยๆ ลองสปริงอ่อนลงทีละนิด

ที่ต้องดึงลำเลื่อนบรรจุทีละนัดเพราะไม่มีหัวกระสุนครับ  ไม่มีน้ำหนักวิ่งไปข้างหน้า ลำเลื่อนกับลำกล้องที่ขัดกลอนไว้ด้วยกันจึงไม่ถอยหลัง
ถึงต้องทำลำกล้อง(ท่อไม่มีเกลียว)ใหม่ ไม่ทำสันขัดกลอน  ทางลาดที่ให้ลำกล้องถอยหลังแล้วยุบตัวก็ไม่ต้องทำ  แค่รูกลมๆ ให้มันล็อกอยู่กับโครงเลย
แล้วอุดรูปลายท่อเพื่อให้แรงก๊าซดันลำเลื่อนถอยครับ  รูเล็กเพิ่มแรงดันในท่อ  รูใหญ่ลดแรงดัน อาจไม่ต้องปรับสปริงเลยก็ได้

ถ้าทำท่อแบบนี้ ไม่น่าผิดกฎหมายครับ เพราะมันยิงกระสุนอะไรไม่ได้  รูตรงปลายตีบ ได้แต่พ่นไฟ

งี้ถ้าเอาลำกล้องอะไหล่มาทำให้รูตีบ เพื่อเพิ่มแรงรีคอยล์ให้ลูก  น่าจะยิงลูกแบล้งแบบคัดปลอกได้บนโครงปืนและสไลด์จริง  ใช่มั้ยครับ   หรืออาจต้องคำนวนค่าตัดสปริงออกไปบ้าง

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 05:09:35 PM »

ลูกแบล็งค์ ไม่มีหัวกระสุน ไม่มีรีคอยล์ครับ  มีแต่แรงแก๊สพ่น 
ถ้าลำกล้องขัดกลอนกับสไลด์เกรงว่าจะถอยแค่นิดเดียว ไม่ปลดกลอนครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 05:50:19 PM »

ลูกแบล็งค์ ไม่มีหัวกระสุน ไม่มีรีคอยล์ครับ  มีแต่แรงแก๊สพ่น  
ถ้าลำกล้องขัดกลอนกับสไลด์เกรงว่าจะถอยแค่นิดเดียว ไม่ปลดกลอนครับ

แต่มันมีหัวจีบ  บางรุ่นเป็นพลาสติกแบบลูกซอง   หัวจีบ หรือพลาสติกนะจะสร้างแรงดันสะท้อนถอยหลังได้พอสมควร    Huh Smiley

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:14:38 AM »

หากจะทำจริงๆผมว่าทำแบบที่อาจารย์ท่านแนะนำดีกว่า ด้วยต้นทุนและหลักการน่าจะได้ผลสำเร็จมากกว่า เอาลำกล้องจริงมาทำเกรงว่าจะไม่คุ้ม หากไม่ได้ผลขึ้นมาก็เสียของเปล่าๆ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์