๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:43:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซองระหว่างเรมิงตัน870 กับฮัทซาน ps22 เลือกรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 16190 ครั้ง)
maranon01
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:26:02 PM »

ฮัทซันPS22 ไม่เลือกลูก เบา ไม่มีน้องนิม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 07:46:21 PM »

อืมส์
ฮัทซาน น่าสน แฮะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 01:03:58 AM »

ซื้อ PS22 มาครับ 28,000.- ตอนแรกเดินหาเรฯ870 ราคาไป32,000.- เจอฮัทซัน ราคาดีได้อุปกรณ์ครบ สวย หลังจากใช้จุดอ่อนมี แต่ไม่กี่จุด อาจจะเป็นเพราะ copy เทคโนโลยีเค้ามา แต่ก็ปรับแก้ได้ไม่ยาก (คือจะเปลี่ยนของที่ทนกว่าใส่แทนก็เท่านั้น) ก็ยังคุ้มกว่าอยู่ดี หลายคนชอบ 870 ที่ระบบเชื่อถือได้ ส่วนฮัทซันผมก็ว่าถ้าเราเช็คให้เรียบร้อย ก็ไว้ใจได้เช่นเดียวกัน(เน้นว่าต้องเช็คครับ) จุดที่จะพลาดกันบ่อยแล้วโทษปืนก็ตรงน็อตล็อคพานท้าย ถ้ายาวเกินไปมีปัญหาครับใส่ให้พอดีไม่ให้รางลูกเลื่อนชนครับ ใส่ลูกอัดไว้นานๆถ้วยดันกระสุนแตกได้ก็เปลี่ยนตัวที่เป็นโลหะแทนหรือไม่ก็อย่าทิ้งลูกไปนานเกิน7วัน ตัวดึงหักได้เพราะทำจากอัลลอยหล่อขึ้นรูป เช็คให้บ่อยถ้าร้าวก็เอาตัวอย่างไปให้ช่างโรงกลึง กลึงสแตนเลสใส่ให้แทน ทนจนลืม แค่นี้คุณก็จะใช้ฮัทซันได้ดีแบบนานจนลืมแล้วครับ จุดอ่อนอื่นยังไม่พบ Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:17:23 AM »

คงต้องทำอะไหล่ มาเปลี่ยนก่อนมาพัง จะดีกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
over60
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 08:00:54 PM »

ฮัทซัน ตอนนี้หาได้ที่ร้านไหนครับ ราคาและของแถมเป็นอย่างไครับ
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:02:33 PM »

ซื้อ PS22 มาครับ 28,000.- ตอนแรกเดินหาเรฯ870 ราคาไป32,000.- เจอฮัทซัน ราคาดีได้อุปกรณ์ครบ สวย หลังจากใช้จุดอ่อนมี แต่ไม่กี่จุด อาจจะเป็นเพราะ copy เทคโนโลยีเค้ามา แต่ก็ปรับแก้ได้ไม่ยาก (คือจะเปลี่ยนของที่ทนกว่าใส่แทนก็เท่านั้น) ก็ยังคุ้มกว่าอยู่ดี หลายคนชอบ 870 ที่ระบบเชื่อถือได้ ส่วนฮัทซันผมก็ว่าถ้าเราเช็คให้เรียบร้อย ก็ไว้ใจได้เช่นเดียวกัน(เน้นว่าต้องเช็คครับ) จุดที่จะพลาดกันบ่อยแล้วโทษปืนก็ตรงน็อตล็อคพานท้าย ถ้ายาวเกินไปมีปัญหาครับใส่ให้พอดีไม่ให้รางลูกเลื่อนชนครับ ใส่ลูกอัดไว้นานๆถ้วยดันกระสุนแตกได้ก็เปลี่ยนตัวที่เป็นโลหะแทนหรือไม่ก็อย่าทิ้งลูกไปนานเกิน7วัน ตัวดึงหักได้เพราะทำจากอัลลอยหล่อขึ้นรูป เช็คให้บ่อยถ้าร้าวก็เอาตัวอย่างไปให้ช่างโรงกลึง กลึงสแตนเลสใส่ให้แทน ทนจนลืม แค่นี้คุณก็จะใช้ฮัทซันได้ดีแบบนานจนลืมแล้วครับ จุดอ่อนอื่นยังไม่พบ Grin

javascript:void(0);ขนาดยังไม่พบนะเนี่ย ถ้าเป็นผมๆชอบเจ้าเก่า ดั้งเดิม ขายมานานแต่ไม่ทุกตัวเสมอไปนะไปลองจับลองตัวก่อนคับค่อยตัดสินใจ อ้อร้านหมุ่ชั้นเพืออนถอยมาตอนสิ้นเดือน 31000

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
umaree
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:05:02 AM »

ไม่ทราบชุดพานท้ายของสำนักไหนครับท่านเพ่..รับมาจากไหนครับและราคาเท่าไร..สวยจัง

อยากทราบด้วยคนครับ ขอบคุณครับ
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:29:26 AM »

Hatsan ผมไม่เคยมี ผมเพิ่งไปลูบๆคลำๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้วที่ร้านปิยะ สวยมากน่าใช้ เห็นว่าของจะเข้าเร็วๆนี้ครับ
ส่วนเรนั้นไม่เคยมี อาศัยไปยืมของชาวบ้านเค้ามายิง
ถ้าถามคนที่ไม่เคยมีทั้งสองยี่ห้อนี้อย่างผม ผมเลือกเรฯเพราะของเล่นเยอะ สนิมไม่กลัวเพราะพ่นสีกันสนิมเองอยู่แล้ว

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:31:23 AM »

แรกๆใครถามจะเชียร์ เร 870  แต่หลังๆมามีคนถามอีกจะบอกว่า มอสเบริก  วันนี้ เอาฮัทซานไปเถอะครับ

มือปืนลูกซองบ้านเราเอาถูกๆใว้ก่อนคุ้มค่าที่สุด  ความทนทานก็พอๆกันนั้นเหละ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์