๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:25:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องบริษัทร้บสร้างบ้าน  (อ่าน 958 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:02:30 PM »

ท่านใดมีประสบการณ์ทั้งดีและไม่ดีกับบริษัทรับสร้างบ้านใดบ้าง ผมกำลังจะเป็นหนี้แบงค์ด้วยการปลูกบ้านใหม่ให้พ่อแม่มาอยู่ด้วย
กำลังมองแบบบ้านสองชั้นพื้นที่ใช้สอยประมาณ 350-400 ตรม. ซึ่งราคาเฉลี่ย ตรม.ละ 20,000-22,000 บาทแล้วแต่วัสดุ  ตอนนี้สอบถามบริษัทชื่อคุ้นหูเช่นซีคอน แลนดี้ บิลท์ทูบิวท์ สามแห่ง  ราคาต่อ ตรม.ไม่หนีกันเท่าไหร่  อยากทราบ....
๑. ราคาต่อตารางเมตรสองหมื่นต้น เป็นราคาเข็มตอก แต่หมู่บ้านที่จะปลูกบ้านบังคับเข็มตอกเท่านั้น ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยเพิ่มขึ้นประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ
๒. สามบริษัทข้างต้น อ้างว่าไม่มีการใช้ผู้รับเหมาช่วง เราจะเช็คได้อย่างไร
๓. ในสามบริษัทข้างต้น ท่านใดเคยมีปีระสบการณ์ทั้งสองด้าน โปรดแชร์ข้อมูลด้วย
๔. นอกจากสามบริษัทนี้แล้ว  ท่านใดเคยใช้บริการบริษัทอื่นแล้วประทับใจ โปรดแนะนำด้วย
๕.คำแนะนำอื่นๆที่ท่านคอิดว่าจะเป็นประโยชน์
ขอให้ทุกท่านที่สละเวลามาให้คำแนะนำ และเจ้าของพื้นที่เว็บจงประสบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไป.....สาธุ๊

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:03:35 PM »

ขออภัยโพสสต์ผิดห้อ กรุณาลบเลยครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:44:39 PM »

ไหว้

เจ็ดแปดล้าน เอาไปให้บริษัทที่เขารวยอยู่แล้ว   ผมว่าหาจ้างเพื่อนสมาชิกในเวปเรา น่าจะได้คุณภาพและวัตถุดิบชั้นเลิศเลยนะครับ  ก่อนจะจ้างจะจ่ายกัน ก็จับเอามาแสดงตัวในเวปให้เพื่อนสมาชิกเป็นพยาน รับรองไม่กล้าเบี้ยวหรือตุกติกชัวร์ครับ เยี่ยม ไหว้
Thakama
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:44:46 PM »

ผมว่าแพงหน่ะ บริษัทพวกนี้ มีพนักวิ่งดูงานประสานงานจากเจ้าของเท่านั้น
งานเข็มก็ตัด sub contractor หมดไม่เหลือหลอกครับ
สู้จ้างพวกวิศวกร มืออาชีพทำดีกว่าไม่ต้องจ่ายกำไรมากๆให้บริษัท
เท่าที่เคยทำมา
 ค่าออกแบบสวยๆ โดย สถ ประมาณ 30000
          ค่าเขียนแบบครบชุดยื่น. 20000
          ค่าคำนวณโครงสร้าง. 35000
          ค่าเซ็นคุมงานวิศวกร.  20000
          แล้วค่อยหาช่างทำ
          ค่าทำบ้่าน 6000000

หน้า: [1]
  พิมพ์