๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:17:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับกรณีแบบนี้เป็นความผิดของใคร?ครับนี้  (อ่าน 1155 ครั้ง)
rescue huk31
ไม่มีที่สองในการดวลปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 11:22:51 AM »

บังเอิญผมได้ซื้ออวป.ต่อจากเพื่อนเป็นอวป.ลูกซองยาวยี้ห้อBenelli M4 Super 90ซึ่งตอนนำอวป.ไปตรวจเพื่อตัดโอนไม่มีปัญหาอะไรเอกสารและใบป.4ไม่มีปัญหาอะไรแต่ปัญหาไปเกิดที่ปลายทางที่จะโอนเข้าจนท.แจ้งว่าใบป.4ไม่ตรงกับอวป.เพราะไม่ได้ระบุจำนวนกระสุน(ใบป.4ระบุว่าเดียวลูกซอง ขนาด12 ไม่มี(8นัด))ให้นำมาแก้ไขใหม่ที่ต้นทาง ผมก็นำมาเพื่อแก้ไขให้ถูกต้องแต่ต้นทางก็บอกถูกต้องแล้ว รุ่นถูกต้องขนาดถูกต้องหมายเลขปืนก็ถูกต้องจำนวนกระสุนไม่ต้องระบุ แก้ไขไม่ได้เพราะเอกสารใบป.4ตั้งแต่ปี53ปัจจุบันเรื่องผมยังค้างคาที่อำเภอปลายทางอยู่เลยครับต้องทำอย่างไรปัญหาความผิดมันอยู่ตรงไหน งงแล้วครับ ขอบคุณครับ หมายเหตุ;ปืนเพื่อนผมซื้อและครอบครองตั้งแต่ปี53ซื้อปืนใหม่จากร้าน ขายให้ผมเมื่อเดือนพค.56ยังโอนไม่ได้ครับ

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
                    ย่ากูเป็น นักรบ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 12:18:36 PM »

ผิดที่ต้นทางที่ออก ป.๔ ครับ ของผมเรมิงตัน870  ปี51 วังไชยาเขาระบุว่า ปืนยาวลูกซอง ขนาด 12 (5นัด) ครับ   คุณก็ถามที่ปลายทางสิครับ ว่าต้นทางเขาไม่แก้ให้แล้วต้องทำอย่างไร หรือต้องให้ปลายทางทำหนังสือว่าขอให้แก้ไข แล้วให้คุณถือไปให้เอง ป.๔ จะเก่าแค่ไหนก็แก้ได้ เพียงขีดฆ่าหรือใช้ลิคควิดเปเปอร์ลบ แล้วเขียนใหม่พร้อมประทับตราเซ็นชื่อกำกับ ยิ่งกรณีของคุณเพียงแค่เติม (8นัด) ประทับตราเซ็นชื่อกำกับเท่านั้นเอง ผมว่าคุณอาจจะไปถามจนท.ผิดคนหรือเปล่าครับ คนที่รู้จริงและมีอำนาจแก้ไขได้เขาต้องเติมให้ถูกต้องและครบถ้วนนะ ลองดูใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2013, 12:41:46 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:13:50 PM »

ผิดที่ต้นทางที่ออก ป.๔ ครับ ของผมเรมิงตัน870  ปี51 วังไชยาเขาระบุว่า ปืนยาวลูกซอง ขนาด 12 (5นัด) ครับ   คุณก็ถามที่ปลายทางสิครับ ว่าต้นทางเขาไม่แก้ให้แล้วต้องทำอย่างไร หรือต้องให้ปลายทางทำหนังสือว่าขอให้แก้ไข แล้วให้คุณถือไปให้เอง ป.๔ จะเก่าแค่ไหนก็แก้ได้ เพียงขีดฆ่าหรือใช้ลิคควิดเปเปอร์ลบ แล้วเขียนใหม่พร้อมประทับตราเซ็นชื่อกำกับ ยิ่งกรณีของคุณเพียงแค่เติม (8นัด) ประทับตราเซ็นชื่อกำกับเท่านั้นเอง ผมว่าคุณอาจจะไปถามจนท.ผิดคนหรือเปล่าครับ คนที่รู้จริงและมีอำนาจแก้ไขได้เขาต้องเติมให้ถูกต้องและครบถ้วนนะ ลองดูใหม่ครับ
ต้นทางบอกว่าแก้ไม่ได้ครับ โดยชี้แจงว่าทุกกระบอกก็เป็นแบบนี้ และเอาต้นขั๋วใบป.4มาให้ดูหลายใบ แต่บางใบก็ระบุจำนวนนัด พอแย้งจนท.ก็บอกว่าเป็นคนละปีตั้งปี54ขึ้นไปต้องระบุของเรามันปี53 รึเป็นเฉพาะทีอำเภอนี้อำเภอเดียวครับงง ผมวิ่งขึ้นลงบางละมุง-โคราชจนผมอยากคืนปืนให้เจ้าของเดิมแล้วนิ ถ้าไม่ติดตรงที่เขาขายให้ราคาพิเศษ

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:17:49 PM »

นี้แหละครับมันเป็นแบบนี้แหละใบป.4ที่มีปัญหาปลายทางบอกให้แก้แบบที่ดินสอเขียนแต่ต้นทางบอกแก้ไม่ได้ปชช.มึนและงง[imghttp://][/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2013, 01:22:14 PM โดย rescue huk31 » บันทึกการเข้า

sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:55:37 PM »

ปืนถูกต้อง เอกสารถูกต้อง ถ้าเป็นผมจะขอเบอร์โทรให้เจ้าหน้าที่ต้นทางกับปลายทางคุยกันให้รู้เรื่องไม่รู้วิธีนี้จะได้หรือเปล่า

sonsin
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:14:57 PM »

การทำงาน.....แบบไทยๆ เตะชิ่งกัน
ไปๆมาๆ เอาซะต้นทุนสูงเลย นี่ถ้า จนท.ยกสายคุยกัน ทำให้มันเสร็จมันก็เสร็จแล้ว
ถ้ามี จิตสำนึกว่านี่คือการทำงาน
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 03:11:55 PM »

ปืนถูกต้อง เอกสารถูกต้อง ถ้าเป็นผมจะขอเบอร์โทรให้เจ้าหน้าที่ต้นทางกับปลายทางคุยกันให้รู้เรื่องไม่รู้วิธีนี้จะได้หรือเปล่า
ต้นทางได้แนบนามบัตรพร้อมเบอร์โทรฯไปให้เรียบร้อยวันที่ลงไปให้ที่ต้นทางแก้แต่แก้ไม่ได้ และได้กลับมาที่ปลายทางอีกครั้งและบอกจนท.ปลายทางว่าหากสงสัยเค้าให้โทรฯไปเบอร์นี้ครับจนท.มองหน้าและบอกว่ารอก่อนทิ้งเบอร์โทรฯไว้เสร็จแล้วจะโทรฯบอกปัจจุบันยังเงียบ

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:44:18 PM »

ทำหนังสือขอให้ทางต้นทางชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษร แล้วนำหนังสือตอบไปแสดงแก่นายทะเบียนปลายทาง ถ้านายทะเบียนปลายทางไม่ดำเนินการจดทะเบียน ป.4 ให้ ขอให้ตอบเป็นหนังสืออย่างเป็นทางการมา แล้วท่านนำหนังสือทุกฉบับ ทั้งของท่านเจ้าของกระทู้และของนายทะเบียนต้นทางและปลายทาง ไปยื่นฟ้องต่อศาลปกครอง ให้มีคำสั่งอย่างใดอย่างหนึ่งให้มีการจดทะเบียน ป.4 ให้ เพราะไม่ใช่ความผิดของทางเจ้าของกระทู้ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:17:13 PM »

ทำหนังสือขอให้ทางต้นทางชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษร แล้วนำหนังสือตอบไปแสดงแก่นายทะเบียนปลายทาง ถ้านายทะเบียนปลายทางไม่ดำเนินการจดทะเบียน ป.4 ให้ ขอให้ตอบเป็นหนังสืออย่างเป็นทางการมา แล้วท่านนำหนังสือทุกฉบับ ทั้งของท่านเจ้าของกระทู้และของนายทะเบียนต้นทางและปลายทาง ไปยื่นฟ้องต่อศาลปกครอง ให้มีคำสั่งอย่างใดอย่างหนึ่งให้มีการจดทะเบียน ป.4 ให้ เพราะไม่ใช่ความผิดของทางเจ้าของกระทู้ครับ
โอ้วท่าทางจะยาว ขอป.3ว่ายากแล้วเจอแบบนี้ยากยิ่งกว่าอีก.........ขอบคุณครับเดียววันจันทร์จะเข้าไปติดตามเรื่องอีกทีครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์