๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 12:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบมวยคู่นี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1683 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 05:09:19 PM »

เพื่อนผมที่เป็นข้าราชการกำลังจะตัดสินใจเลือกปืนของ สวัสดิการ แต่ก็ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง 2 ตัวนี้

1. STI Ranger II 4" ( 7+1)
2. KIMBER Stanless Pro TLE/RL 4" (8+1)

ราคาปืนโครงการทั้ง 2 ตัวนี้เพื่อนบอกว่าใกล้เคียงกัน

ขอข้อมูลเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ ว่าตัวไหนน่าสนใจและคุ้มค่า ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ป.ล.ไม่แน่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น ผมหาข้อมูลในช่องค้นหาไม่ได้ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 02:55:09 PM »

เพื่อนผมที่เป็นข้าราชการกำลังจะตัดสินใจเลือกปืนของ สวัสดิการ แต่ก็ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง 2 ตัวนี้

1. STI Ranger II 4" ( 7+1)
2. KIMBER Stanless Pro TLE/RL 4" (8+1)

ราคาปืนโครงการทั้ง 2 ตัวนี้เพื่อนบอกว่าใกล้เคียงกัน

ขอข้อมูลเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ ว่าตัวไหนน่าสนใจและคุ้มค่า ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ป.ล.ไม่แน่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น ผมหาข้อมูลในช่องค้นหาไม่ได้ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ซื้อคิมเบอร์เหอะนะ ........ซื้อแล้ว ยิงเลย ยิงไปเลย ไม่ต้องมาเผื่อใจกับปัญาหาใดๆ อีก เรื่องโต่ง เรื่องแต่ง ยังไม่ต้องคิด ซื้อมาแล้ว ไปยิงดู ไปลองปฏิบัติการของมันดู ลองมาแล้ว เห็นว่ามันโอเค ทุกกระบอกเท่าที่ผ่านมือมา
ทีมแมทช์ทู 1 อีคลิป 2 แรบเตอร์สั้น 1 ทราเก็ต 1 คล้ายๆ ทราเก็ตแบบคอมแพค 1 ก็เห็นมันโอเค ทุกกระบอก
ผมไม่มีประสบการณ์เรื่อง เอสทีไอ มากนัก เพราะแค่ครั้งแรก  ก็คิดว่า ทำให้ไม่สบายใจเสียแล้ว สู้คิมเบอร์ไม่ได้ พาพวก พาเพื่อน ซื้อมาแล้วนับ5-6 กระบอก คิมเบอร์เป็นอย่างไร ทุกกระบอก ก็เป็นอย่างนั้น
ผมเจอคิมเบอร์มากกว่า และทุกกระบอกที่เจอ ก็ไม่เคยสร้างปัญหา จึงเป็น 1911 ที่ราคาไม่ดุ บ้าบอ เหมือนบางยี่ห้อ แต่คุณภาพจับกระบอกไหน ก็เป็นกลุ่ม กระบอกนั้น ไม่ผิดหวังซักกระบอกเลย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 03:15:02 PM »

แถมอีกหน่อย
คิมเบอร์ ยังสามารถรักษา เส้นลาย ส่วนเว้า ส่วนโค้ง บริเวณโครงปืน บริเวณเหนือโกร่งไกปืน ได้ตามต้นฉบับของ โคลท์ เอ็ม 1911 ได้ดีกว่า เอสทีไอ เพราะเอสทีไอ เล่นซื่อๆ ตรงๆ เลย เสน่ห์ ของ 1911 แบบดั้งเดิม หายไปหมด 
ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าอะไรมันแพงกว่า ถูกกว่า ระหว่างมวยคู่นี้ แต่ดูแล้ว คิมเบอร์ มีประวัติศาสตร์ในส่วนของการผลิตที่น่าสนใจ เคยอ่านหนังสือ อวป.พบว่า คิมเบอร์ เคยรับจ้างผลิตบอดี้ของปืน ให้กับบริษัทปืนแต่ง ชื่อเรืองนามยี่ห้อหนึ่ง ทีเดียว ก็เลยเชียร์คิมเบอร์  .... ถ้าคิมเบอร์แพงกว่าหน่อย ก็เอาเหอะนะ.....ขาดเหลือกันไม่กี่มะน้อยสำหรับคนเล่นปืน คุ้ม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 06:09:26 AM »

Grin ชอบมีรางไฟฉายหรือไม่มีล่ะครับ ส่วนอื่นผมดูแล้วไม่ต่างกัน ยี่ห้อมีประวัติมาดีทั้งคู่ครับ แต่ผมให้ STI เหนือกว่านิดนึงด้วยชื่อเสียงของการทำโครงปืนเพื่อใช้ในปืนแข่งขัน และทำปืนแข่งขันประเภทแอคชั่นชูตติ้งเต็มตัวมาก่อน แล้วก็มาผลิตปืนใช้งานทั่วไปเมื่อไม่นานมานี้ ซึ่งจะต่างจาก Kimber แม้จะเคยผลิตโครงปืนให้คนอื่นมาก่อน แต่ก็เริ่มผลิตเอง โดยใช้เครื่องจักรที่ทันสมันมีความแม่นยำในการกัดกลึงใส ทำให้ได้คุณภาพมากกว่าปืน 1911 ต้นฉบับ ประมาณว่า ได้ปืนเกรดเทียบเท่าคัสต้อมในราคาปืนใช้งานทั่วไปในยุคนั้น Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์