๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:18:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองอาวุธปืน+จ่ายเงินครบทั้งหมด+มีใบเสร็จ+ป3 ออก=ร้านไม่ยอมจ่ายปืนขึ้น ป4  (อ่าน 9255 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 02:27:36 PM »

ร้านค้าอาวุธปืนต้องได้รับอนุญาตจากเจ้าพนักงาน ถ้าใบเสร็จรับเงินเป็นของทางร้าน ร้านต้องรับผิดชอบและจ่ายปืนให้  ถ้าไม่ให้ปืน ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้ยื่นคำร้องต่อผู้ว่าราชการจังหวัดถึงพฤติการณ์ของร้านค้า ให้ตรวจสอบ สอบสวน เพื่อนำไปสู่การเพิกถอนใบอนุญาตค้าอาวุธปืน  ถ้าจังหวัดยื่นมือเข้ามา ทางร้านต้องจ่ายปืนให้ครับ
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 04:47:43 PM »

ร้านค้าอาวุธปืนต้องได้รับอนุญาตจากเจ้าพนักงาน ถ้าใบเสร็จรับเงินเป็นของทางร้าน ร้านต้องรับผิดชอบและจ่ายปืนให้  ถ้าไม่ให้ปืน ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้ยื่นคำร้องต่อผู้ว่าราชการจังหวัดถึงพฤติการณ์ของร้านค้า ให้ตรวจสอบ สอบสวน เพื่อนำไปสู่การเพิกถอนใบอนุญาตค้าอาวุธปืน  ถ้าจังหวัดยื่นมือเข้ามา ทางร้านต้องจ่ายปืนให้ครับ
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำนี้ กระจ่างมาก เยี่ยม  เพราะร้านฯให้ผมไปฟ้องถ้าเดียว พรุ่งนี้ผมก็ต้องไปหาทนาย เพื่อจะไปคุยกับร้านฯจะเอายังไง บอกตามตรงครับกลัวตายไอ้เราก็พกไม่ด้วยสิ ปล.ตายอย่างมีศักดิ์ศรีไม่กลัวครับ แต่กลัวตายแล้วมีคดีติดตัวยัดข้อนี้สิ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 04:52:32 PM »

เจ้าของกระทู้ ร้อนใจมาก อยากให้สมาชิกที่มีประสพการณ์ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ ไหว้
  หลงรัก หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 05:35:11 PM »

พล.หรือเปล่าครับ...
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 06:04:30 PM »

ขยายความหน่อยครับ Huh
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 08:46:12 PM »

รบกวนหมอรุธ ชี้แนะด้วยครับ เจ้าของกระทู้ เพิ่งเข้าวงการปืนไม่นาน อยากได้ปืนแต่จัดระเบียบยังไม่เป็นครับ

ถ้าได้พี่สมชาย มาช่วยชี้แนะอีกสักท่าน จะเป็นบุญของ จกท.มากเลยครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 08:48:14 PM โดย sakda m41 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:25:33 PM »

ถ้าใบเสร็จรับเงินและเอกสารอื่นๆที่เกี่ยวข้องเป็นของทางร้านปืน

น่าจะเข้าข่ายฉ้อโกง  ควรเอาผิดกับเจ้าของร้านฐานฉ้อโกง

ส่วนพนักงานร้าน  เป็นเรื่องที่เจ้าของร้านต้องดำเนินการฐานยักยอกทรัพย์เอง  จขกท  ไม่น่าจะฟ้องได้

เพราะเจ้าของร้านมอบหมายให้พนักงานเป็นผู้ขาย แทนเจ้าของร้าน 

เจ้าของร้านเป็นผู้เสียหายในกรณีพนักงานของร้านไม่นำเงินส่งมอบ (ยักยอก)

จขกท  เป็นผู้เสียหายในกรณีเจ้าของร้านไม่ส่งมอบทรัพย์ที่ชำระเงินแล้วและมีหลักฐานถูกต้อง  (ฉ้อโกง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:42:30 PM »

ถ้าใบเสร็จรับเงินและเอกสารอื่นๆที่เกี่ยวข้องเป็นของทางร้านปืน

น่าจะเข้าข่ายฉ้อโกง  ควรเอาผิดกับเจ้าของร้านฐานฉ้อโกง

ส่วนพนักงานร้าน  เป็นเรื่องที่เจ้าของร้านต้องดำเนินการฐานยักยอกทรัพย์เอง  จขกท  ไม่น่าจะฟ้องได้

เพราะเจ้าของร้านมอบหมายให้พนักงานเป็นผู้ขาย แทนเจ้าของร้าน 

เจ้าของร้านเป็นผู้เสียหายในกรณีพนักงานของร้านไม่นำเงินส่งมอบ (ยักยอก)

จขกท  เป็นผู้เสียหายในกรณีเจ้าของร้านไม่ส่งมอบทรัพย์ที่ชำระเงินแล้วและมีหลักฐานถูกต้อง  (ฉ้อโกง)

ครับพี่สมศักดิ์  ไหว้
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:52:37 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ นายตำรวจที่รับแจ้งความก็อธิบายเช่นเดียวกันนี่ครับ แต่ร้านฯก็ไม่ฟัง หัวเราะร่าน้ำตาริน
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:57:32 PM »

งั้นก็แจ้งความจับเจ้าของร้าน  ฐานฉ้อโกงก่อน 

Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:20:17 PM »

งั้นก็แจ้งความจับเจ้าของร้าน  ฐานฉ้อโกงก่อน 

ครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปคุยกับทนาย ยังไงปืนกระบอกนี้คงมีราคาสูงกว่าท้องตลาดครับ และคงใด้บอกลูก-หลายแน่ ๆ จำจนวันตายร้านฯนี้
Dunk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:47:42 PM »

ตามนี้เลยครับ

BADAN 19
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 11:33:34 PM »

เชียร์ครับ ร้านค้าอาวุธปืน ค้าขายมาขนาดนี้แล้วต้องรู้กฎหมายดีอยุ่แล้วครับ แต่ดูเหมือนเจตนาจะทำเป็นไม่รุ้ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 12:52:38 AM »

สงสัยว่าร้านอยู่ในจังหวัดที่ใช้ชื่อย่อว่าพล.หรือเปล่าครับ...
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 06:46:25 AM »

สงสัยว่าร้านอยู่ในจังหวัดที่ใช้ชื่อย่อว่าพล.หรือเปล่าครับ...
ไม่ใช้ครับ แต่ผมขอสงวนชื้อร้านฯครับ(ก็ยากประจาน) เศร้า หรือไม่ทิ้งเบอร์ไว้ ก็ได้ครับเดี๋ยวผมโทรกลับ ขอบคุณมากครับ หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์