๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:30:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: g19 gen4 USA กับ Austria ต่างกันอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 5218 ครั้ง)
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 12:53:18 PM »

รบกวนพี่ๆ สมช ทุกท่านครับ ผมเพิ่งไปรับ g19 gen4 usa มานะครับ พอนำไปเล่าให้เพื่อนๆฟังแล้ว ได้คำตอบว่า ไม่ใช่ของแท้และ คุณภาพโพลิเมอร์ไม่ได้มาตรฐานเหมือนกับ Austria  เป็นปืนที่่ usa ทำเพื่อเลียนแบบ เพราะผิวไม่เหมือนกัน....แต่พอได้มาผมก็ไปลองที่สนามก็ยิงปกติ แถมแม่นยำใชอยู่ในเกณฑ์ดี การทำงานก็ปกติดีครับ  ผมเลยสับสนและสงสัยครับว่า เจ้า USA ของผม  มันต่างจาก Austria อย่างไรครับ แล้วทำไมถึงต้องผลิตคนละที่ครับ ขอบคุณครับ หลงรัก

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:06:08 PM »

ซื้อจากร้านที่มุ่งขายปืนเหล็กดาวอังคารใช่ไหมครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:17:03 PM »

รบกวนพี่ๆ สมช ทุกท่านครับ ผมเพิ่งไปรับ g19 gen4 usa มานะครับ พอนำไปเล่าให้เพื่อนๆฟังแล้ว ได้คำตอบว่า ไม่ใช่ของแท้และ คุณภาพโพลิเมอร์ไม่ได้มาตรฐานเหมือนกับ Austria  เป็นปืนที่่ usa ทำเพื่อเลียนแบบ เพราะผิวไม่เหมือนกัน....แต่พอได้มาผมก็ไปลองที่สนามก็ยิงปกติ แถมแม่นยำใชอยู่ในเกณฑ์ดี การทำงานก็ปกติดีครับ  ผมเลยสับสนและสงสัยครับว่า เจ้า USA ของผม  มันต่างจาก Austria อย่างไรครับ แล้วทำไมถึงต้องผลิตคนละที่ครับ ขอบคุณครับ หลงรัก

สิ่งที่เพื่อนๆคุณBLACK EGLE ว่ามาไม่มีเรื่องไหนจริงแม้แต่เรื่องเดียว

โรงงานในอเมริกาก็คือโรงงานของGlockเองที่ไปตั้งฐานการผลิตเพราะข้อกำหนดบางอย่างของประเทศอเมริกา
ชิ้นงานมาตรฐานเดียวกันกับโรงงานAustria พอลิเมอร์คุณภาพเดียวกัน กรรมวิธีการชุบผิวที่ต้องเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยตามกฎหมายสิ่งแวดล้อม

จากเดิมที่เป็น  Ferritic nitrocarburizing แบบ Salt-Bath เปลี่ยนมาอบแก๊ส (Gaseous Nitriding) เพื่อให้เข้ากับมาตรฐานสิ่งแวดล้อมของอเมริกา
ซึ่ง Nitriding ถ้าอบชุบตามมาตรฐาน จะได้ความแข็ง1050-1100HV หรือประมาณ70HRC ซึมลึก 0.25-0.90มม. คุณสมบัติไม่ต่างจากของเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 06:13:17 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 02:10:10 PM »

ปืนกล็อกไม่มีห้ามไกครับ  นำเข้าสหรัฐฯ ไม่ได้  มีทางเลือกคือ เพิ่มห้ามไก  หรือเข้าไปตั้งโรงงานผลิต
กล็อกเลือกตั้งโรงงานครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
BLACK EGLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 05:34:04 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ทีนี้หล่ะผมจะได้เอาไปตอบเพื่อนๆทั้งหลายที่ว่า g 19 เป็นของปลอม ขอบคุณอีกครั้งครับ

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:42:45 PM »

ต่างกันที่แหล่งผลิตครับ  Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:47:28 PM »

ปืนกล็อกไม่มีห้ามไกครับ  นำเข้าสหรัฐฯ ไม่ได้  มีทางเลือกคือ เพิ่มห้ามไก  หรือเข้าไปตั้งโรงงานผลิต

ถามเพิ่มเติมครับ  กฏหมายออกนานหรือยังครับ   เมื่อก่อนสมัยที่อาร์โนลด์เล่นหนังก็เห็นเคยถือกล๊อคมาแล้ว เลยสงสัยครับ  ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 07:13:32 PM »

ปืนกล็อกไม่มีห้ามไกครับ  นำเข้าสหรัฐฯ ไม่ได้  มีทางเลือกคือ เพิ่มห้ามไก  หรือเข้าไปตั้งโรงงานผลิต

ถามเพิ่มเติมครับ  กฏหมายออกนานหรือยังครับ   เมื่อก่อนสมัยที่อาร์โนลด์เล่นหนังก็เห็นเคยถือกล๊อคมาแล้ว เลยสงสัยครับ  ไหว้

ถ้าเกี่ยวกับเรื่องนี้ ในระดับรัฐบาลกลางคือ Firearm Owners Protection Act of 1986  นอกจากนั้นก็ยังมีกฎหมายภายในของแต่ละรัฐ  ซึ่งพิจารณาได้เองว่าปืนแบบไหนมีความปลอดภัยพอที่ประชาชนในรัฐของเขาจะใช้ได้หรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 07:24:00 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 09:23:06 PM »

อาจารย์ครับ เรื่องซองปืน ของอเมริกากำหนดไม่เกิน 10 นัดด้วยหรือเปล่าครับ เพราะเคยเห็นปืนที่นำเข้าจากอเมริกา แม๊กกาซีนบรรจุได้แค่ 10 นัดครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:55:23 PM »

รู้สึกตัวหนังสือข้างขวาของด้ามจะต่างกันด้วยครับ..

อันนี้กล็อค 23 ของน้องชาย made in USA. แต่ก็ปั้ม made in Austria แต่ผิวสไลด์จะดูด้านๆกว่า...

อันนี้กล็อค 26 ของผม made in Austria.

เข้าใจผิดอย่างไรขออภัยด้วยครับ..

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 01:53:39 PM »

เคยอ่านเจอในเว็ปของ Kimber นานมาแล้ว(ถ้าจำไม่ผิด)ไม่รู้ปัจจุบันนี้ยังจะห้ามขายที่รัฐนี้ด้วยหรือเปล่า เพราะข้างกล่องที่บรรจุปืนในซีรีย์1911พิมพ์ข้อความตัวหนังสือบังคับไว้เลยว่า"Not for sale in Maryland" ทำไมถึงห้ามขายในรัฐนี้ครับ งง  Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 02:45:07 PM »

ไปเจอรูปมา เค้าก็ปั๊มตรงๆเลยแฮะ...

แสดงว่ากระทู้ผมก่อนหน้าเข้าใจผิด...

BLACK EGLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:08:33 AM »

ผิวโพลิเมอร์ดูจะไม่ค่อยเหมือนกันนะครับ หรือว่าเป็นที่การถ่ายภาพ

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:46:47 AM »

มาตรฐานคงไม่ต่างนะครับ จะต่างกันแค่ประเทศที่ผลิตเท่านั้นเองครับ แต่เรื่องราคาในเมืองไทยไม่ทราบครับว่าต่างกันไหม
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:20:23 AM »

อาจารย์ครับ เรื่องซองปืน ของอเมริกากำหนดไม่เกิน 10 นัดด้วยหรือเปล่าครับ เพราะเคยเห็นปืนที่นำเข้าจากอเมริกา แม๊กกาซีนบรรจุได้แค่ 10 นัดครับ

หมายถึงซองกระสุนหรือเปล่าครับ
10 นัดที่เป็นกฎหมายรัฐบาลกลางเลิกไปแล้ว  มีแต่รัฐบาลท้องถิ่นประมาณ 4-5 รัฐที่ยังห้าม และที่นิวยอร์ค ดูเหมือนจะเหลือแค่ 7 นัด
หน้า: [1]
  พิมพ์