๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:10:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการตัดโอนอาวุธปืน  (อ่าน 1021 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 09:39:13 PM »

รบกวนสอบถามเพื่อนๆสมาชิกครับ   เมื่อเราได้ใบ ป.3 แล้ว  ต่อไปเราเอาใบ ป.3 พร้อมอาวุธปืนกระบอกที่ได้รับอนุญาติให้ซื้อ  รวมทั้งใบ ป.4 ตัวจริงของเจ้าของเดิมกับสำเนาทะเบียนบ้านพร้อมสำเนาบัตรประชาชนเจ้าของเดิมที่ลงลายมือชื่อรับรองเอกสารแล้ว   นำไปตัดโอนตามที่อยู่ของเจ้าของเดิม   ในขั้นตอนนี้ปรกติจะใช้เวลาประมาณกี่วันครับถึงจะออกหนังสือแจ้งให้ทางท้องที่ที่เราขอใบ ป.3 ทราบว่าได้ทำการตัดยอดปืนกระบอกดังกล่าวออกแล้ว   และให้ทางท้องที่ที่เราขออนุญาติซื้อดำเนินการออกใบ ป.4  ให้ตามขั้นตอนต่อไป    หลายกระบอกที่ซื้อเจ้าหน้าที่ตรวจปืนแล้วออกเอกสารให้เรานำกลับมาเลย   ไม่ต้องมารอนาน  หลายจังหวัดที่เจอก็เป็นแบบนี้   แต่กระบอกล่าสุด  เจอที่เมืองสิงห์บุรี  เขียนใบคำรองเสร็จเจ้าหน้าที่ให้กลับบ้านได้   บอกให้รอก่อนเรียบร้อยแล้วจะโทรแจ้งให้ทราบ   รอมาเดือนหนึ่งแล้ว   โทรถามก็บอกเหมืนเดิมเสร็จแล้วจะโทรแจ้ง   
แล้วอย่างนี้ผมต้องรอไปอีกกี่เดือน     ไม่มีอะไรครับแค่อยากเล่าสู่กันฟังเฉยๆ   สมช  ท่านใดเจอแบบนี้บ้างครับ...... ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 08:36:24 AM »

ผมเคยตัดโอนที่นครศรีธรรมราช รอ ๑๕ วัน แต่ถ้าตัดโอนท้องที่เดียวกัน(ผู้โอนและผู้รับอยู่อ.เดียวกัน)จบในวันเดียว

ได้ข่าวมาว่าตอนนี้กับอดีตต่างกัน เพราะนโยบายของมหาดไทย สั่งให้เข้มงวดขึ้น ตรวจสอบละเอียดขึ้น อาจใช้เวลามากขึ้น ใจเย็นๆครับ  Cheesy

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:22:02 AM »

ไหว้
ผมเคยตัดโอนที่นครศรีธรรมราช รอ ๑๕ วัน แต่ถ้าตัดโอนท้องที่เดียวกัน(ผู้โอนและผู้รับอยู่อ.เดียวกัน)จบในวันเดียว

ได้ข่าวมาว่าตอนนี้กับอดีตต่างกัน เพราะนโยบายของมหาดไทย สั่งให้เข้มงวดขึ้น ตรวจสอบละเอียดขึ้น อาจใช้เวลามากขึ้น ใจเย็นๆครับ  Cheesy
เคยไปตัดโอนที่ อ.วารินชำราบ จ.อุบล  วันเดี่ยวจบ   อ.ลอง จ.แพร่ วันดี่ยวก็จบเหมือนกัน   รอบนี้ ป.3 อ.ธัญบุรีเหมือนเดิม  แต่ ป.4 เจ้าของเดิม  อยู่ อ.เมิองสิงห์บุรี  มีความรู้สึกว่ามันนานผิดปรกติครับ......   ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:48:13 AM »

วันเวลาเปลี่ยน กฎกติกาเปลี่ยน
เมื่อก่อนป.๓ อ.ผมอยู่ ๗ วันได้ แต่ตอนนี้ มากกว่า ๓ เดือน เหตุเพราะ มท.เพิ่มกติกามาเยอะ ทำใจร่มๆครับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: [1]
  พิมพ์